ผู้เขียน หัวข้อ: หัดต่อกันพลาตัวแรกครับ DeathScythe [MG] Dragon Momoko  (อ่าน 3458 ครั้ง)

ออฟไลน์ yu32363

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • Service Beyond Imagination
หัดต่อกันพลาตัวแรกครับ DeathScythe [MG] Dragon Momoko
« เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 01:46:22 PM »
ชื่อโมเดล: XXXG-01D Gundam Deathscythe EW Ver.
สัดส่วน: MG 1/100
ผู้ผลิตชิ้นส่วน: Dragon Momoko
ผู้ประกอบ: Yu Sawatdikiat Saengboon
เทคนิคที่ใช้: 1.ตัดเส้น(Panel Line Accent Color Black, Sakura Pigma 0.05) 2.ติดดีคอลแห้ง 3.พ่นเคลียร์ด้าน(Leyland F-76)
ถ่ายภาพ: ใช้ไฟจากโคมไฟส่องตามมุมต่างๆของห้องเพื่อเล่นแสงเงา ถ่ายแบบชัดตื้น จินตนาการว่าโคมไฟคือปืนลำแสงจากยานอวกาศ
หมายเหตุ: เพิ่งหัดต่อครั้งแรกเพื่อนชวนมาต่อแล้วรู้สึกว่าสนุกดีครับ ติชมได้เต็มที่ครับ รู้สึกว่ายังตัดชิ้นส่วนออกจากแผงไม่เนียนเท่าไหร่เลยมีรอยเห็นอยู่ครับ และติดดีคอลพลาดไปหลายจุดอยู่ครับเพราะตอนแรกไม่ได้ใช้เทปแปะไปกับหุ่นพอขูดๆไปแล้วมันก็หลุดออกไปหลายอันเลย

Yu Sawatdikiat Saengboon

ออฟไลน์ kikimaru

• *
Re: หัดต่อกันพลาตัวแรกครับ DeathScythe [MG] Dragon Momoko
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 02:54:09 PM »
อยากเห็นรูปเต็มๆตัวจังครับ แต่สวยดีครับ

ออฟไลน์ yu32363

• *
  • Service Beyond Imagination
Re: หัดต่อกันพลาตัวแรกครับ DeathScythe [MG] Dragon Momoko
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 03:06:39 PM »
รูปตัวเต็มๆไม่ได้ถ่ายไว้เลยง่ะคับ ไว้ประกอบตัวต่อไปจะถ่ายทั้งตัวด้วยครับผม ขอบคุณครับ
Yu Sawatdikiat Saengboon

ออฟไลน์ bee482

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 11:35:49 PM »
ถ่ายรูปได้น่าสนใจมากครับ ตัวงานดีครับแต่ชอบการนำเสนอ ชอบมาก :iconwish:

ออฟไลน์ Zobehunt

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 12:56:32 AM »
ก่อนเครีย ถ้า ขัดเอาส่วนที่หล่อมาเกินออกนี่ จะดูดีมากเลยครับ