MODEL ZONE > Work-in-Progress / สียังไม่แห้ง

WIP: SDสามก๊ก BB#319 ลกซุน Z-Plus [100%]

(1/9) > >>

K:
WIP: ลกซุน (Lu Xun / Rikuson) Z-Plus [10%]

หลังจากที่ได้รีวิวแกะกล่องฯ SD ลกซุนไว้ใน กระทู้นี้ ก็ได้เวลาลงมือทำสีซะที เริ่มงาน อุด-ขัด เมื่อ 26/01/2009 ครับ

งานหลักของ SD ครับ "อุดรู" ตามมือ เท้า และอาวุธ

27/01/2009
แต่งเพิ่มเล็กน้อย โดยการเหลาปลายอาวุธให้แหลม
และติดหมุด "Rivet" (ชุดแต่งของ Wave) เพิ่มที่ทวน เพราะเดิมทีเป็นรูครับ อุดด้วยอีพ็อกซี่พุตตี้ก่อน แล้วติดหมุด

หลังจากอุดขัด ตกแ้ต่งเรียบร้อย ก็เริ่มลงมือทำสีได้
โปรดติดตามตอนต่อไป (แต่ไม่ต้องรอนะครับ  :iconnasty: )

Butter-T:
อุดรูที่อาวุธให้หมดสิครับ บุ่ยๆ  :iconnasty:

รอชมๆ  :iconwish:

San:
ไวจิงๆคับ 5555  ยิ่งดูยิ่งอยากจับมาทำสีม่าง

โจโฉน้อยเราจะได้มีวันทำสี ม่างไหมน้อ... :iconcry:

zanu009:
 :iconwish: ทามไม่พี่ไก่ไฟเเรงจังเลยคับ.....มารอชมด้วยอีกคนคับ :iconwink:

orione:
ไม่พลาดที่จะเข้ามาชมครับ ตอนนี้ผมก็พยายามจะลองทาดูบ้าง
(แอบเอามาทำที่ทำงานด้วย อิ อิ อิ  :iconhappy:)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version