ผู้เขียน หัวข้อ: [3rd party] ตำนานยักษ์ผู้ยิ่งใหญ่ บทที่ 4 Maketoys Giant Type 61 - Dump Truck (Not Longhaul)  (อ่าน 3769 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 44

สวัสดีครับ

มาถึงตัวที่สี่กันแล้วสำหรับยักษ์เขียวของเรา เจ้า Dump Truck นี่ก็จัดได้ว่าเป็นตัวที่ผมชอบที่สุดตัวหนึ่งในบรรดาสมาชิกทั้งหก คิดว่าสวยแข็งแรงดี เอ้าไปดูรีวิวกันเลย

Robot Mode

ไม่รู้อะผมว่าสวยนะ สงสัยผมชอบแนวกอริลล่า

จุดขยับดี ที่ขามีเสียงแกร๊กๆ เวลาขยับด้วย แข็งแรงดี

คุกเข่าไม่สวยเท่าไหร่

Hulk Smash

อาวุธ

นำมาติดด้านหลังได้

แต่รูตรงนี้จะฟิตมาก ตอนเอาออกต้องระวัง ของผมขึ้นฝ้าไปแล้ว

เปลี่ยนปลายปืนได้

ปืนมาตรฐาน

Vihicle Mode

ร่างรถสวย แต่ดัมพ์ไม่ได้นะ ถ้าดัมพ์ได้จะเจ๋งมาก

ปืนมาตรฐานก็ติดได้แบบนี้

ถ้าเอาปืนออก

ล้อเลี้ยวได้

Lower Torso Mode

มีอยู่รูปเดียวนี่แหละ ไม่รู้จะเล่นยังไงจริงๆ 555

เทียบขนาด

เหมือน Hulk ดี เสียดาย Lugnut ยังอยู่บ้านเก่าไม่ได้เอามาด้วย

กับ dx รุ่นใหม่ชื่อ Scoop ก็สวยดีนะ ไว้ว่างๆ รีวิว

โดนซ้อมนิดหน่อย

ร่างรถเล็กเหมือนเดิม

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
แปลงร่างได้ด้วย  :icongift:

• *
แปลงร่างได้ด้วย  :icongift:

นอกจากแปลงร่างได้แล้วยังรวมร่างได้ด้วยนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เหลืออีก 2 ก็จะรวมร่างได้แล้ว

ปกติทั่วไปร่วมร่างใช้แค่ 5 ตัว แต่เจ้านี่ใช้ถึง 6 ตัวเลยทีเดียว

ติดใจแค่เรื่องอาวุธช่างดูเรียบจืดเหลือเกิน โดยเฉพาะปืนคู่สีเงิน

• *
เหลืออีก 2 ก็จะรวมร่างได้แล้ว

ปกติทั่วไปร่วมร่างใช้แค่ 5 ตัว แต่เจ้านี่ใช้ถึง 6 ตัวเลยทีเดียว

ติดใจแค่เรื่องอาวุธช่างดูเรียบจืดเหลือเกิน โดยเฉพาะปืนคู่สีเงิน

"ปลายไขควง" มันใช้เปลี่ยนกับมือร่างรวมได้ครับ ประโยชน์อีกอย่างของปืนอันนี้  :iconvsign:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ใกล้ละนะครับ

หน้าหล่อมาก ถ้าเทียบกับของทาคาร่า  555

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
พี่ blue whale ครับลองสมมุติว่ารวมร่างเนี่ยสูงเท่าไหนครับประมาณ voyager class ได้ไหมครับหรือประมาณ leader class ครับ
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

• *
พี่ blue whale ครับลองสมมุติว่ารวมร่างเนี่ยสูงเท่าไหนครับประมาณ voyager class ได้ไหมครับหรือประมาณ leader class ครับ

Leader ครับ