ผู้เขียน หัวข้อ: [ FreeDom Gundam Momoko ] First Gunpal  (อ่าน 3458 ครั้ง)

ออฟไลน์ boylookooh

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
[ FreeDom Gundam Momoko ] First Gunpal
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 01:38:45 PM »
1/100 momoko Freedom Gundam  :iconsmile:

รบกวนด้วยครับ.....พึ่งหัดเล่น ทำสี  GUN  PLA....ตัวเเรกครับ 
โมจีน ของ MOMOKO HG 1/100 No.05 : ZGMF-X10A Freedom Gundam ...
ไม่ได้อุด....ขัดเลยครับก็เลยไม่ค่อยเนียน  (ยังฝีมือไม่ถึง) รบกวนติชมด้วยน่ะคร๊าบบบบๆๆๆๆๆ

Freedom

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2015, 06:11:07 PM โดย boylookooh »

ออฟไลน์ aketoom

• *
  • Like: 0
Re: [ FreeDom Gundam Momoko ] First Gunpal
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 03:06:48 AM »
ตัดเส้นเนียนมากอะครับ ของผมตัวแรก เน่ามาก  :iconcry:

• *
Re: [ FreeDom Gundam Momoko ] First Gunpal
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 07:09:09 AM »
ตัดเส้นเนียนมากอะครับ ของผมตัวแรก เน่ามาก  :iconcry:
ขอบคุณครับ  :iconwish:  เริ่มเล่นผมต่อดิบมาประมาณ 5  ตัว หน้าจะได้ ทั้ง 1:144 / 1:100  ไม่กล้าทำสีเหมือนกันครับกลัวเละ.....ก็เลยศึกษา ดูเอาจาก YOUTUBE  บ้าง  บทความ บ้าง  ..... (สีที่ใช้ก็เป็นสีกระป๋องครับ....เห้อ ๆ)  พยายามเรื่อยก็เลยได้ออกมาตัวเเรก....ขอบคุณมากครับสำหรับคำติชม.....เเล้วจะนำผลงานมาเเสดงเรื่อย ๆ ครับ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 09:38:09 AM »
ตัวแรกก็กล้าทำสีแนวตัวเองแล้วเหรอครับ
สุดยอด
atinatv

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 10:52:39 PM »
ตัวแรกก็กล้าทำสีแนวตัวเองแล้วเหรอครับ
สุดยอด

-v-.........ขอบคุณมากครับที่ติชม... :iconwish:....เพราะได้เเรงบันดาลใจมากจากท่าน ๆ ทั้งหลายใน  www.thaigundam.com ครับและพอดีมีความรู้ในงานศิลปะและพ่นสีพอตัววัสดุ นิสหน่อยครับเลยกล้าเอามาปรับใช้ได้เหอะๆ   :iconfreak:............