ผู้เขียน หัวข้อ: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG  (อ่าน 402781 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minato

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 08:42:22 PM »
งั้นเป็นที่ลอตหลังแหละครับ เพราะจากวีดีโอ มันก็หน้าแมวแบบต้นฉบับดีหนิครับ

ซื้อหน้าใหม่โลดเลยครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 08:28:44 PM »
STRIKE E IWSP

สรุปคะแนน

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       8/10    รอยบุ๋มยังมีเล็กน้อย  แต่ก็มีบางจุดที่บุ๋มมากต้องเอา Epoxy Putty มาอุด  หล่อเกินไม่ค่อยมีแต่ล่อหน้าได้ห่วยแตก  แหว่งรับไม่ได้ หน้ากอริล่า !!!   
2.การ ต่อ (ต่อยากง่าย)                                         10/10  ต่อง่ายมากแถมประสนิทง่ายด้วยแต่ติดที่แพ๊คหลัง แต่ก็ให้เต็มไปหละกัน
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               9/10    หักในส่วนของแพ็คหลังหละกัน     
4.ข้อ ต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        9/10  แขนกับต้นขาหลวมไปนิด
5.เนื้อ และสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า )        10/10    สีคิดว่าไม่น่ามีไรน่าซีเครียดเพราะไงๆเดี๋ยวผมก็ทาสี กร๊ากกกกกกกกกก
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  10/10    ให้เต็มประทับในจอร์ด
7.หน้า ตา                                                        0/10   งดให้คะแนนเพราะผมบอกตรงๆผมเกลียดหน้าตัวนี้มาก หล่อได้ทุเรศเท่าที่เคยเห็นมาถ้าให้ก็ -10
8.ดี คอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       8/10   ดีคอลน้ำห่วยแตกที่สุด  ลายบูดๆเบี้ยวๆเป็นมดเขียวV3 ไปหมด  แต่มาร์คกิ่งซีลลายชัดเจนหมดไม่มีปัญหา  สติ๊กเกอร์เหนียวดี แต่สีซีดไปนิด
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)          10/10    ให้เต็มแต่ไม่ขอนับหน้าหละกันเพราะส่วนอื่นๆดูดีไปหมด
10.ความ คุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                        10+/10   ราคาถูกกว่าของแท้ครึ่งหนึ่งโดยรวมแล้วก็โอเค  Strike พวกมันเยอะ เล่นจีนมั่งคงไม่ตายหรอกครับ

โดยรวมแล้ว  ถ้าไม่นับหน้ากับดีคอลน้ำ(ไอ2อย่างนี้โยนทิ้งไปได้เลย)   ผมให้  99/100 หละกันครับ

ตามไปดูรีวิวเต็ม ได้ที่

http://rayarzero.exteen.com/20110127/review-strike-e-iwsp-tt
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2011, 08:41:25 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 07:42:07 PM »
วันนี้ได้ SF FBM  มาจะขอวิเคราห์ข้างต้นก่อนต่อนะครับ

ตัวรันเนอร์ - เนื้องาน

งานนี้หล่อมาได้โอเคมาก  แต่ในส่วนของชิ้นส่วนโครงในนั้น รายละเอียดของร่องไม่ค่อยลึกและไม่ค่อยคมมากเท่าไหร่แต่ไม่เลวร้ายมากยังถือว่ามองเห็นดีเทลต่างๆครบถ้วน
จะมีแต่แผงที่เป้นฐานรูปปีกSF ที่ล่อร่องมาไม่ค่อยชัดเท่าไหร่  แต่ส่วนนี้ตัดไปเพราะไงๆฐานนี้ไม่ใช้วร์  แผงที่ชุบทอง ชุบมาเหมือนมันเยิ้มๆยังไงก็ไม่รู้แต่ดีเทลในส่วนนี้ยังชัดเจนหมดทุกอนุขน
มาถึงร่องในส่วนหน้าที่คนอาจจะคิดมากกันนั้น ขีดที่ปากทำออกได้ชัดและลึกไม่ตื้น  ส่วนหน้าตาจะเป้นยังไงผมขอต่อก่อนหละกันครับแล้วจะมาบอกกล่าวอีกทีว่าสมควรจะต้องเปลี่ยนหน้าไหม
โล่แสง ของ SF ถ้าให้เทียบกับของแท้คงต่างกันราวฟ้ากันดินเพราะ  ของแท้จะเป้นพลาสติกใสแข็งๆ  แต่ของจีนจะยืดได้  ประมาณคล้ายๆกับพวก PC

ในเรื่องของเนื้องานโดยรวมทุกแผง  เนื้องานหยาบๆไม่มันอาจจะร่องรอยของส่วนที่หล่อเกินนิดๆหน่อยไม่ย่ำแย่เกินมาจี๊ดเดี๋ยวเอาอาร์ทไนท์เจือนออกก็ได้
ส่วนความคมของมุมเหลี่ยมทำออกได้ดีกว่า Destiny คมเห็นมุมชัดเจนไม่เหมือนมน

ดีคอล - มาร์คกิ่งซีล

ไม่มีดีคอลน้ำ  แต่มแบบแห้งซึ่งทำออกมาได้ชัดมากอย่างกับของลุงบันแนะ  มาร์คกิ่งซัลก็เช่นกันคมชัดไม่มีเบี้ยว
สติีกเกอร์ ตามมาตราฐาน TT  สลัดผักไม่เปลี่ยนแปลง  สีซีดๆรอยตัดเบี้ยวๆไม่เปลี่ยนแปลง 

ความยากง่ายในการต่อ

ตัวงานต่อง่ายในระดับหนึ่ง  ชิ้นส่วนประกบค่อนข้างเกือบสนิท  แต่เกราะตรงหน้าอกค่อนข้างต่อยากมากเพราะบีบไม่ค่อยเข้าถ้าคว้านรูคราวนี้หลวมสะเด็ดเลย :icondisapp:
หน้าตาตัวนี้ทำหน้ามาดีไม่ลิงหล่อได้ใกล้เคียงของลุงบันเสัยอย่างเดียวตรงปากหลุดง่าย + ดั่งหัก  :iconpale:  แต่ยังไม่เร็วร้ายสไตรค์นัวร์ แล้วชิ้นส่วนตรงอหัวต้องตัดตรงเเก้มทิ้งนิดหน่อย
เพราะของพี่จีนเค้ายาวเกินจนหน้าดูเล็กไปเลยควรตัดออกสัก 2 mm ก็ใช้ได้แล้ว  

ตามที่เจ้แกบอกหละฮะมันคือยี่ห้อเดียวกัน 
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 09:41:49 AM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ epoxyamino

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 09:15:15 AM »
มีใครรีวิวตัว PG zero custom มั้งอ่ะคับ ของ TT ปกติแล้วมันจะมีสติ๊กเกอร์ให้หรือเปล่าครับ
กดลิงค์เก่าแต่ท่าทางจะหายไปยังอวกาศแล้วอ่ะครับ

อีกหนึ่งคำถามครับ สรุปแล้วตอนนี้บนน่ากล่อง TT มุมขวาล่างจะมีอักษร TT หรือเป็น

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:17:00 PM »
มีใครรีวิวตัว PG zero custom มั้งอ่ะคับ ของ TT ปกติแล้วมันจะมีสติ๊กเกอร์ให้หรือเปล่าครับ
กดลิงค์เก่าแต่ท่าทางจะหายไปยังอวกาศแล้วอ่ะครับ

อีกหนึ่งคำถามครับ สรุปแล้วตอนนี้บนน่ากล่อง TT มุมขวาล่างจะมีอักษร TT หรือเป็น��าษาจีนกันแน่อ่ะครับ ถามร้านเจ๊ที่สะพานเหล็กเค้าบอกว่าเจ้าเดียวกันแต่เปลี่ยนโลโก้

อันนี้ข้อมูลสำหรับคนจะเล่นโมจีนนะครับ ทำตามนี้ ได้คำตอบเลยครับ
1. ในตลาดบ้านเรา มีอยู่ 3 ยี่ห้อที่โมจีนมีเยอะคือ TT , GHD , มังกรขาว - - - - - - ถ้าเริ่มเล่นดีที่สุดก็ TT ครับ รองลงมาก็ มังกรขาว แล้วยากที่สุดและงานแย่ที่สุดคือ GHD
2. TT ปัจจุบันเปลี่ยนตราเป็น ตัวหนังสือจีนคู่ แล้วนะครับ และของที่จะมาล็อตใหม่ก็จะเป็นตรา TT และมีตัวหนังสือจีนคู่มาด้วย TT ดูง่ายๆเลยนะครับคือ TT และ ตัวอักษรจีนคู่ ถ้าเป็นไปได้ซื้อแบบตราแบบใหม่ของ TT ดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่มีก็ TT แบบเก่าก็ได้ครับ
3. อยากรู้ว่า TT ทุกสเกลไม่ว่าจะเป็น PG MG 1/100 1/144 ฺฺBB เป็นไง เข้าเว็บนี้ครับ

http://yydllx.taobao.com/?search=y&scid=24148462&scname=zajM7C9UVA%3D%3D&checkedRange=true&queryType=cat

แล้วสังเกตุด้านซ้ายมือจะมี TT อยู่ก็กดเข้าไป เลือกตัวที่อยากดูได้เลยครับ ในนั้นจะ รีวิว อุปกรณ์ในกล่องครบเลยครับว่า มีกี่แผง ชิ้นส่วนเป็นไง มีสติกเกอร์แบบไหน ดูเอาเลยครับ

หวังว่าจะช่วยได้ไม่มากก็น้อยนะครับ ถ้าทำตามนี้ จะหายข้อสงสัยแล้วช่วยในการตัดสินใจซื้อได้เยอะครับ

• *
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 09:53:37 PM »

อีกหนึ่งคำถามครับ สรุปแล้วตอนนี้บนน่ากล่อง TT มุมขวาล่างจะมีอักษร TT หรือเป็น��าษาจีนกันแน่อ่ะครับ ถามร้านเจ๊ที่สะพานเหล็กเค้าบอกว่าเจ้าเดียวกันแต่เปลี่ยนโลโก้

อันนี้ข้อมูลสำหรับคนจะเล่นโมจีนนะครับ ทำตามนี้ ได้คำตอบเลยครับ
1. ในตลาดบ้านเรา มีอยู่ 3 ยี่ห้อที่โมจีนมีเยอะคือ TT , GHD , มังกรขาว - - - - - - ถ้าเริ่มเล่นดีที่สุดก็ TT ครับ รองลงมาก็ มังกรขาว แล้วยากที่สุดและงานแย่ที่สุดคือ GHD
2. TT ปัจจุบันเปลี่ยนตราเป็น ตัวหนังสือจีนคู่ แล้วนะครับ และของที่จะมาล็อตใหม่ก็จะเป็นตรา TT และมีตัวหนังสือจีนคู่มาด้วย TT ดูง่ายๆเลยนะครับคือ TT และ ตัวอักษรจีนคู่ ถ้าเป็นไปได้ซื้อแบบตราแบบใหม่ของ TT ดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่มีก็ TT แบบเก่าก็ได้ครับ
3. อยากรู้ว่า TT ทุกสเกลไม่ว่าจะเป็น PG MG 1/100 1/144 ฺฺBB เป็นไง เข้าเว็บนี้ครับ

http://yydllx.taobao.com/?search=y&scid=24148462&scname=zajM7C9UVA%3D%3D&checkedRange=true&queryType=cat

แล้วสังเกตุด้านซ้ายมือจะมี TT อยู่ก็กดเข้าไป เลือกตัวที่อยากดูได้เลยครับ ในนั้นจะ รีวิว อุปกรณ์ในกล่องครบเลยครับว่า มีกี่แผง ชิ้นส่วนเป็นไง มีสติกเกอร์แบบไหน ดูเอาเลยครับ

หวังว่าจะช่วยได้ไม่มากก็น้อยนะครับ ถ้าทำตามนี้ จะหายข้อสงสัยแล้วช่วยในการตัดสินใจซื้อได้เยอะครับ

โอ๊ววว ขอบพระคุณมั่กๆ คับ 
หลังจากที่เข้าไปดูเวปตามลิงค์ข้างบน ก็พบว่า

PG ของ TT มีออกมา สอง ตัว อีกสามสี่ตัวเป็นสไตล์สามก๊กซึ่งมิค่อยสนใจเท่าไหร่คับ

ตอนนี้ต่อแขนของ  zero ได้สองข้างละครับแล้วจะลองทำรีวิวหลังจากต่อเสร็จ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 07:23:25 AM โดย epoxyamino »

peaterer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:10:39 PM »
ให้คะแนนprovindens 1/144 ghd พลาโม อัพเลเวล :iconpale:

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)          8/10    หล่อครบ/ รอบุ่ม ส่วนเกินมีนิดหน่อยไม่เยอะมาก
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                            6/10    ใช้ทักษะและความใจเย็นครับ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                7.5/10    มีให้เห็นเป็นบ้างที่
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                            9/10    ไม่มีหลวม
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)         5.5/10    มีเยอะตรงชุดฟันเนลข้างหลังครับ
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)     7 /10    ลวดลายครบแต่ไม่ชัดในบ้างจุด
7.หน้าตา                                                         6.5/10     สมควรนำไปโมดิฟายใหม่ครับ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                        8.5/10     ติดอยู่ดีเพราะมีมาให้น้อย
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)             6.5/10     ไม่ต้องพูดถึงดูรูปเอา
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                        8.5/10     ได้มาราคา 14x ถ้าเอามาขัดทำสีก็เอาไปวัดไปวาได้ครับ

รวม73/100 บวกผิดหรือเปล่าเนี่ยน่าจะได้น้อยกว่านี้นะ :iconfreak:
   มือใหม่โปรดพิจารณาเหมาะสำหรับนำไปทำสี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:13:08 PM โดย peaterer »

• *
คะแนน ZERO CUSTOM (PG) TT
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 05:05:01 PM »

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)          8/10   รอยบุ๋มมีบ้างแต่ไม่ชัดเจน ส่วนเกินไม่มี ไม่มีส่วนขาด
2.การ ต่อ (ต่อยากง่าย)                                            8/10   ทักษะนิดๆ แต่ใจเย็นมากๆ ( เพราะอะไรเหรอครับ ลองอ่านไปเรื่อยๆ )
3.รอย ประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                   7/10    ช่วยลำตัวเห็นชัดเจน มันยัดไม่ลงแล้วจะปาดยังไงก็เข้าลำบาก ช่วงแขนขามีบ้าง แต่โอเคนะ
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                            9/10    ไม่หลวมยกเว้นตอนที่ต้องมีส่วนประกอบเป็นเหล็กโดยเฉพาะลำตัวด้านใน แนะนำให้ไขน๊อตให้แน่นไปเลย แบ็คแพ็คต้องมีการขัดและ                                                                                    ขูดเนื้อออกไปเยอะพอควร ตรงนี้ต้องค่อยๆ ขูด ค่อยๆ ตะไบ ใจเย็นให้มากที่สุดครับ มันช้าครับ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           7/10    ไม่เยอะมากครับและถึงจะเป็น(เฉพาะเวลายัดข้อต่อต่างๆ) ก็มักจะอยู่บริเวณที่ไม่ค่อยเห็นครับ
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)     8 /10   ครบชัดเจนดีทีเดียว มีบ้างเล็กน้อยบริเวณที่ไหล่ที่อาจจะจางไปบ้าง
7.หน้าตา                                                             9/10    หล่อครับ ไม่ลิง ไม่เบี้ยว
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          0 /10     ไม่มีอะไรมาเลยครับ
9.ความ เหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)              9/10     เทียบจากความจำปลาทองแบบผมนะ คือไปดูของจริงมาแล้วจำๆๆๆ แล้วมาดูเปรียบเทียบ อืมม มันก็หล่อใช้ได้แหะ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                        8/10     ได้มาราคา 1,850  พอไหว พอไหว

สรุปง่ายๆ คือมันก็โอเคเหมาะสมกับราคา 1,850 บาท ครับ เหมาะสำหรับมือกึ่งใหม่กึ่งกลางอย่างผมและอีกหลายๆคน เพราะจะว่าง่ายมันก็ไม่ง่ายแต่มันก็ไม่ได้ยากมากมาย ต่อคุ้มเพราะต่อนานดีครับแหะแหะ งานต่อไปซื้อมารอไว้แล้ว คือ  PG TT MK2 TITAN ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 05:49:44 PM โดย epoxyamino »

• *
  • Uchida~
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 01:22:26 AM »
เจ้านี่ได้มาถูก + ชอบอยู่แล้ว เลยต่อแซงคิว MG หลายๆ ตัวที่ดองไว้ซะเลย

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)        5/10  เพราะมันหล่อชุบสีมาไม่เหมือนต้นฉบับ การตัดหลบเกจ จึงยิ่งกินเนื้อเข้าไปอีกครับ ควรหามาร์คเกอร์สีโค้ททองมาใช้คู่ในการทำ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                 8/10   ต่อง่ายมากครับ ไม่มีจุดต้องออกแรง  ยกเว้น ! ชุดที่ควรจะโล่ง ดันมีโค้ททองหล่อเกินมา ต้องเอาอะไรมาขูดๆ ออกครับ ไม่ใช่ปัญหาแต่ก็สมควรด่าครับ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)            10/10    ถ้าตัดเกจหมดละเอียด ไม่มีจุดกดไม่ลงครับ มีหลายรอบที่ประกบไม่ลงเพราะตัดไม่สนิท  ต้องเก็บให้เรียบครับ
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                            5/10     ถือปืน ถือโล่ห์ ย้วยเลยครับ  ต้องไปหายู้ฮูมาใช้กันครับ...  ขาไม่มีปัญหาครับ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)         8/10     สีไม่เหมือนต้นฉบับครับ ออกไปในทางทองเข้ม  แต่กดก็ไม่มีฝ้าอะไรนะครับ ออกแรงดันก็แล้ว
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      8/10    ไม่ค่อยมีลวดลายอยู่แล้ว  แต่ก็มีหายไปบ้าง ตามหน้า อะไรแบบนี้ หยวนๆ ครับ
7.หน้าตา                                                  10/10   คะแนนจากแฟนบอยครับ 
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                 9/10   มีแถมดีคอลน้ำให้ พอใจครับ แต่อาจจะเก็บไว้ก่อน เผื่่อมีวาสนาได้ต่อตัวแท้
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)           8/10   เพราะสีมันดูคล้ำกว่ามากเกินไปครับ   แต่ถ้าดูจากรูปร่าง ผมว่าพอฟัดกันได้นะ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)               10+/10  เพราะได้มาในราคา 1/5 จากราคาตัวแท้ ยังไงก็คุ้มครับ

รวม 81/100 ครับ   ตัวนี้ถ้าหาโอกาสแก้จุดเสียที่ตัดเข้าเนื้อได้ ก็จะเป็นตัวที่ควรมีไว้อีกตัวครับ แค่ตั้งเฉยๆ ก็เท่แ้ล้ว

คำเตือนสำหรับคนที่คิดจะใช้พลาซีเมนต์กับเจ้านี่  เพราะถ้าโดนเนื้อพลาสติก สีทองจะลอกออกทันที  ระวังครับ  ใช้กาวช้างดีกว่าสำหรับเคสนี้

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 09:58:30 AM »
^
^
^
1/144 หรือ 100 น่ะ

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:44:38 AM »
ดูจากฐานกะโล่แล้วเป็น1/100ครับ :iconwink:

• *
  • Uchida~
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 01:07:21 PM »
ตัว 1/100 ครับ เลิกไลน์ 1/144 แล้ว :D

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 01:29:02 PM »
^
^
^
ในทางกลับกันผมเลิก 1/100 ไป 1/144 แทนเพราะมันเล่นเสื่อมกับฟิกม่า ได้คริคริ  :iconnasty: 
ว่าจะซื้อ 1/144 มาลองอยู่นะ  1/100 ตัวนี้ไม่โดนเพราะราคามันน่ะหละ  :iconlol:

• *
  • Uchida~
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 04:54:01 PM »
ไหนๆ ก็เล่นไลน์ 1/100 แล้ว เหลือตัวไม่เท่ากันเลยรู้สึกแปลกๆ  เลิก 144 มันซะเลย  :iconlol:  (อาจจะใจอ่อนกับตัว hi-nu mc น่าเอามาละเลงลงสีมากมาย)

peaterer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 05:47:02 PM »
โห aksatsuki เนี่ยต่อเสร็จแล้วสวยเหมือนกันนิ :iconwish:โหไม่น่าเลยเรา :iconlol: :iconlol: :iconlol:เดียววันหลังจะเอาสีเงินมาโชว์มั่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 05:50:22 PM โดย peaterer »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 07:51:09 PM »
ยังไม่มีใครเคยให้คะแนนยูนิคอนเลยใช่ไหมครับ?
My Gyndam Gallery

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 02:26:00 PM »
ที่เลิก 1/100 ใช่เพราะไม่งบหรือเพราะขี้เกียจต่อนะ   แต่เพราะรู้สึกว่าตัวเลือกมันน้อยกว่า 1/144 น่ะ

ออฟไลน์ petchs

• *
  • Like: -71
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 05:11:27 PM »
อยากได้รูป aksatsuki ในหลายๆมุม

• *
  • Uchida~
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:45:31 PM »
อยากได้รูป aksatsuki ในหลายๆมุม

ท่า OP ของ Strike ต้องใช้อุปกรณ์ในการถ่ายทำหน่อย ยังไม่ได้เสริมข้อต่อให้สตรอง lol

• *
  • Uchida~
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 12:51:10 PM »

ท่า OP ของ Strike ต้องใช้อุปกรณ์ในการถ่ายทำหน่อย ยังไม่ได้เสริมข้อต่อให้สตรอง lol

ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ  ชักเริ่มจะติดใจโมจีน 

550 จากคนในนี้ครับ ถ้าตามร้านก็ราวๆ 600~800 ของ TT (หรือ ค่ายที่มีอักษรจีนสองตัว)
ผมไม่แน่ใจว่าเป็นลอตเก่าหรือใหม่ เพราะไม่มีรูปคางาริกับนีโอบนกล่อง   ลองดูแล้วกันเด้อ