ผู้เขียน หัวข้อ: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG  (อ่าน 402792 ครั้ง)

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 03:05:57 PM »
คุณkira_freedom ลืมรวมคะแนนเน้อ รวม 89.5/100 ไปEditแก้ด้วยเน้อ

ออฟไลน์ maxnews

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 07:41:23 AM »
มีใครต่อ PG strike มั้งอ่าครับ ช่วย Review หน่อย
พอดีสนใจตัวนีอยู่เอาไว้ประกอบการตัดสินใจ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 12:09:55 PM »
มีใครต่อ PG strike มั้งอ่าครับ ช่วย Review หน่อย
พอดีสนใจตัวนีอยู่เอาไว้ประกอบการตัดสินใจ

นี้เลยครับ ท่าน Maxnews 

1/60 Perfect Grade Strike Gundam ของ GHD  -  http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3961.0

PG 1/60 W-Gundam Zero Custom ของ TT - http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3858.0

รบกวนท่านข้าวปั้นช่วยนำลิ้ง 2 อันนี้ไปเเปะด้านหน้าด้วยเน้อ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2009, 12:11:10 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 09:41:44 PM »
เดี๋ยวขออัพเดตหลังวันที่ 12 นะครับ อย่างเพิ่งใจร้อนกันฮะ ว่าง ๆ ก็ให้คะแนนกันไปเรื่อย ๆ ครับ

ท่านใดที่ให้คะแนนไว้เกิน 1 ตัว / rep (กระทู้) ช่วย edit แยกกระทู้ให้ด้วยครับ (ขออนุญาตบอส K ตรงนี้ด้วยนะครับ ว่าแยกกระทู้ในนี้ขอให้ไม่ถือเป็นการปั๊มนะครับ ขอบคุณครับ :iconlike:)

ป.ล. ตอนนี้ขอพักผ่อนหน่อยฮะ  ออกต่างจังหวัดมันนั่งรถเหนื่อยอ่ะ  :iconlike:
(ตอบนิด ๆ หน่อย ๆ พอไหวอยู่ฮะ)  :iconfreak:

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
เตียวหุย clear version [GHD] จาก Pack 3 in 1
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 11:01:55 PM »
เตียวหุย clear version [GHD] จาก Pack 3 in 1
ต่อดิบนะครับ

มาจากกระทู้นี้นะครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3831.0

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)____9/10    ----    ทำออกมาดีมากครับ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)_________________________8/10    ----    ต่อง่ายมากแถบไม่ต้องขว้านไม่ต้องตะไบหรือขัดเลยยังกะของแท้
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)___________________10/10    ----    แน่นปึกครับ
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)_________________________8/10    ----    ดีหมดครับแต่แพคหลัง+ปีกตอนไปต่อกับหอกหลวมไปนิด
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)_____9/10    ----    สวยใสงามมากๆครับ
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)__9/10    ----    รายละเอียดดีมาก
7.หน้าตา____________________________________9/10    ----    หล่อมาก อิอิ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)_______________8/10    ----    ติดแน่นดีมาก สวยด้วย แต่มียาวเกินบางจุดจึงต้องติดทับกันหรือตัดออก
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)________9/10    ----    เหมือนมากๆครับ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)______________10/10    ----    คุ้มเกินคุ้มครับ

รวม 89 คะแนน Rank A

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 03:32:23 PM »
รบกวนหน่อยนะครับ

ผู้ที่เคยมรปะสบการณ์ในการต่อ
HG 1/144 strike freedom , inginite justice , destiny , legend , saviour , force impulse , ของ TT

รบกวนแจ้งราบละเอียดหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

(ว่าแต่จะเปลี่ยนหลายไปเล่น BB ดีไหมเนี่ย พักหลังๆ นี่เข้าตาเหลือเกิน)

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 04:42:22 PM »

HG 1/144 strike freedom , inginite justice , destiny , legend , saviour , force impulse , ของ TT

รบกวนแจ้งราบละเอียดหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

(ว่าแต่จะเปลี่ยนหลายไปเล่น BB ดีไหมเนี่ย พักหลังๆ นี่เข้าตาเหลือเกิน)

TT ผมเล่นเเต่ MG นะครับ เเต่เเนะนำว่า พวกเดสปีกเเสง ไสตรค์ ฟรีด้อม อะไรพวกนี้อะครับ ของ TT หน้าตาโอเค เลยนะครับ ดูได้จาก รีวิว หน้าเเรกครับ

ผมว่าโมจีน ถ้ายิ่งซื้อเล็ก ยิ่งไม่ค่อยดีนะ ผมว่า มันทำละเอียดลำบากมั้งครับ

1/144 นี้หน้าตา จำไม่ได้เลย ว่านี้ ตัวนี้หรอเนี้ย

เเต่พอเป็น MG 1/100 หน้าเริ่มเข้าเคล้า เเล้วครับ เหมือนพอสมควร

PG 1/60 WIng ของ TT ไม่ต้องพูดเลยครับ เหมือนมากกกก ถ้าไม่ติดปีกที่ไว้ตั้งยืน เป็นสีเหลืองๆนะ (ซึ่งนั่นก็มะใช่ปัญหา สเปรย์ ฉีดก็จบละ)  :iconsmile:

ออฟไลน์ momotaro2006

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 08:32:30 PM »
กระทู้ดีมีสาระมากเลยนะครับ

มีข้อมูลแบบนี้หันมาซื้อโม จีนลองต่อดูบ้างก็น่าสนใจนะครับเนี้ย สวยๆ ก็มีเหมือนกัน

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 05:32:13 AM »

1/144 HG TT นี่ไม่มี Legend, Saviour กับ Force Impulse อ่ะครับ (แต่มีทำ Saviour กับ Force เป็นแบบ First Grade นะ)  เท่าที่ต่อมา ผมชอบ 1/144 TT นะ ก็อย่างที่ท่าน Kai ว่าละครับ ถ้าไม่พยายามไปมองหน้ามัน ก็ถือว่าต่อเพลินดี ทรงใช้ได้  มีปัญหาตัวเดียวคือ Akatsuki ต่อยากมากกกก ชิ้นส่วนที่เคลือบทองสวมไม่เข้าหลายจุดต้องเหลาคว้านเยอะเลย :iconcry:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ Nellum

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 09:45:12 PM »
แมวดำ MG Strike Noir TT
ทำสีบางจุด
มาจากกระทู้นี้นะ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=4083.0

คะแนน
1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)____8.5/10    ----    มีบางส่วนยังหล่อมาเกิน ติดไม่สนิทต้องขัดหรือหั่นออกเช่นตรงไหล่
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)_________________________8/10    ----   ต่อได้แบบชิลๆครับ มือไหมก็ต่อได้สบายๆ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)___________________8/10    ----    มีเหลื่อมบ้างบางจุดเช่นตรงไหล่ กับแพคหลัง
4. ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)_________________________7.5/10    ----    ระวังตรงขา กับ ไหล่ แล้วก็เท้าเอาไว้ก็พอ ถ้ามันหลวมก็หาอะไรมาอุดหรือพอกเอาพอช่วยให้ขยับท่ายากๆได้ง่ายขึ้น
5. เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)_____8/10    ----    พลาสติกมันวิ้ง ตามสไตล์ TT ยุคแรก กดแล้วบางจุดมันก็มีฟ้า แต่ส่วนใหญ่จะเป็นจุดเล็กๆไม่สังเกตก็มองไม่เห็นหรอก
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)__8.5/10    ----    ใกล้เคียงของแท้แล้ว อีกนิด
7.หน้าตา____________________________________7.5/10    ----    ตัดใจให้เลย เอ็งมันหน้าลิง nasty
8. ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)_______________7/10    ----    สติกเกอร์ลูกตา กับ เซ็นเซอร์ปืนนี่ ขว้างทิ้งได้เลย ไม่เหนียวและน่าเกลียดมาก ส่วนเคลียร์สติกเกอร์พอทน เหนียวใช้ได้ แต่ลายจางบ้างเล็กน้อย
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)________9/10    ----    ถ้าไม่ติดว่ามันหน้าลิงล่ะก็ โอเค
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)______________10/10    ----    คุ้มครับของแท้ พันกลางๆ คุณนี่ 5xx เท่านั้น
รวม 82 คะแนน เอา A ไปเลยน้อง
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ ZGMF-X10A

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 02:36:32 PM »
ไม่ทราบว่า PG Strike Gundam มีของยี่ห้อ TT รึเปล่าคับ
สนใจอยากได้อยู่ แต่พอเจอ Review ของยี่ห้อ GHD เซ็งอะ ไม่ชอบหลวมๆอะ

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 02:44:25 PM »
ของ TT ยังไม่มีครับ

ป.ล. ถ้าจะสอบถามเกี่ยวกับโมจีน สามารถถามได้ในกระทู้หลักของโมจีนนะครับ [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน นะครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3748.0

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 07:28:46 PM »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ zeroray

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 11:39:04 AM »
อยากให้มีคนช่วยรีวิว 1/144 ซีรี่ 00 จังเลย  เห็นออกมา 5 - 6 ตัวละของ TT
ใครซื้อมาต่อแล้วรบกวนหย่อนนะครัับ

ออฟไลน์ pyyo_eiei

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 02:55:32 PM »
Strike Freedom Gundam Full Burst Mode

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)            8/10 มีรอยบุ๋มเล็กน้อย คราบปูนไม่มี ส่วนเกินนิดหน่อย
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                                        7/10
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                            7/10 ตรงส่วนอก
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                                       6/10 บางจุดหลวม บางจุดแน้นแกนแตก
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)              9/10
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)        9/10
7.หน้าตา                                                                            7/10 ลิง
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                                  5/10 ให้มาแบบธรรมดามาไม่ได้ให้แบบ fbm ที่เป็นสีเงินกับทองทำให้ต้องดูจากเวปติดเอา
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)                    7/10 หน้าที่เป็นธรรมดาและปิกที่ต้องแก้
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                                   7/10

รวม 73/100
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2009, 03:36:57 PM โดย pyyo_eiei »

ออฟไลน์ balldestiny

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:52:22 PM »
กำลังเล็ง sf fb อยู่เลย  :iconwish:

ออฟไลน์ TaiZe|2aToP

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:29:48 PM »
Strike Freedom Gundam Full Burst Mode

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)            8/10 มีรอยบุ๋มเล็กน้อย คราบปูนไม่มี ส่วนเกินนิดหน่อย
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                                        7/10
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                            7/10 ตรงส่วนอก
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                                       6/10 บางจุดหลวม บางจุดแน้นแกนแตก
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)              9/10
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)        9/10
7.หน้าตา                                                                            7/10 ลิง
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                                  5/10 ให้มาแบบธรรมดามาไม่ได้ให้แบบ fbm ที่เป็นสีเงินกับทองทำให้ต้องดูจากเวปติดเอา
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)                    7/10 หน้าที่เป็นธรรมดาและปิกที่ต้องแก้
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                                   7/10

รวม 73/100

เป็นของ GHD หรือ TT ครับ

ไม่แน่ใจว่าเป็นของ TT เปล่า ?

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:46:17 PM »
น่าจะ TT นะฮะ ยังไง รอเจ้าของมาบอกอีกที เนอะ  :iconvsign:

ออฟไลน์ onisuka30

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 05:49:53 PM »
ซื้อเก๊ กับแท้ สีมันต่างกันเยอะไม๊คับ

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:34:25 PM »
เป็นของ TT คับ สาเหตุที่ทำให้หน้าดูลิงไปหน่อยเพราะเค้าตัดสติกเกอร์ ตาแปะเองครับ(สติกเกอร์ของTTมันห่วยนี่นา)
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!