ผู้เขียน หัวข้อ: (W.I.P) hguc Gouf ignited tt  (อ่าน 4252 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pizza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
(W.I.P) hguc Gouf ignited tt
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 07:13:55 PM »
WIP ครั้งแรกติชมได้เต็มที่เลยครับ
ที่จริงส่วนใหญ่จะเก็บแต่กันดัม ส่วนตัวนี้เอามาดองไว้นานละครับ สั่งเติมให้ครบโควต้าส่งฟรีเท่านั้นเอง พอต่อไปแล้วชักจะเริ่มชอบพวกตาเดียวขึ้นมาละเนื่องจากเส้นสายดูธรรมชาติดี
อาจจะนานหน่อยนะครับกว่าจะทำเสร็จ กะว่าใช้สีกระป๋องทั้งหมดละครับ แอร์บรัช Badger 100lg ปกติครับ

รูปทรงดูแล้วมันป้อมๆเด็กๆยังไงพิกล เลยอยากลองยืดขายืดแขนเอวดู ก็ไม่เคยทำหรอกครับ พอดีมีอีโป้เก็บไว้นานแล้วgoufตัวนี้เลยเป็นเหยื่อลองซะเลย

เริ่มจากขา

ไม่ใช่ง่ายๆนะครับ ขัดไปตามดขึ้นเพียบ แล้วต้องทำให้ดีไซน์ขาที่เป็นสันต่อเนื่อง  การทำสีก็ลองใช้ layland r2000 ผสมเทาพ่นให้เห็นความไม่เรียบร้อย

แขนต้องยืดให้สมดุล เพิ่มไหล่ให้หนาขั้นนิดนึง ยังไกก็ต้องอุดขัดอยู่แล้ว เทคนิคเลขแปดใช้ยากครับไหล่แบบนี้สุดท้ายเลยเสริมเบ้าเอาเพราะไหล่กว้างขั้น

เอาบัตรเครดิตมายืดแขน

อัดอีโป้ลงไป หนามเดี๋ยวเอาอีโป้มาแต่งปลายแหลม เจาะรูให้มีที่เกาะหน่อย

ตัวยืดนิดนึงเอาบัตรมาซ้อน3ชั้น

แล้วก็รองพื้นเช็คความเรียบร้อย โมตัวนี้ไม่ได้เดินเส้นเพิ่มเพราะอยากเน้นสัดส่วนกะการพ่นไฮไลท์ อยากหาวิธีที่ไวไวแต่ได้ผลดี ขนาดตะเข็บยังไม่ได้เก็บเลย สุดท้ายแล้วเห็นครับต้องเก็บหน่อย

ใกล้ๆหยาบพอควร เป็นเพราะโมจีนด้วย

รอขัดและลงรองพื้น

ส่วนหัว โมโนอายของ hg ปกติจะเป็นติ๊กเกอร์ ซึ่งรู้สึกไม่สุดเลยโมเป็นแบบกระจกปิด ใช้พลาสติกที่ห่อคีมมาลนไฟดัดกับแป้นโมโนอายเดิม

ดวงตา ก็กดเอา แล้วทาสีแดงcandy

พอติดจริงต้องมีอะไรสะท้อนแสง เห็นถุงขนมข้างๆเลยเอามาใช้ซะเลย ต้องเอาอะไรอัดให้แนบกับรูไม่งั้นสะท้อนไม่เยอะครับ

เอาละ ทาสีอีนาเมลดำ  ทาในหัวด้วย

เสร็จแล้วดูโอเคอยู่ครับ ทำโคตรนานกว่าจะลงตัว  เสร็จแล้วก็มีปัญหาอีกว่าเก็บขัดด้านหลังหัวไม่ได้เพราะกลัวฝุ่นเข้าไปในโมโนอาย ยังแก้ไม่ได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2015, 09:56:36 PM โดย Pizza »

ออฟไลน์ wee77

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: (W.I.P) hguc Gouf ignited tt
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 11:01:03 PM »
เจ๋งมากเลยครับ โดยเฉพาะทำช่วงตา

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: (W.I.P) hguc Gouf ignited tt
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 11:54:41 AM »
เป็น WIP ที่โมมันมากเลยครับ
ติดตามนะครับ
atinatv

ออฟไลน์ afee

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 09:37:45 AM »
เทคนิคทำชิ้นใส เจ๋งมาก

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 07:17:39 PM »
555 ใช้สิ่งของใกล้ตัวมาโมดิฟาย แบบ D.I.Y. ได้แจ่มมากครับ :iconwink:

ปกติผมใช้พวกจิวลี่พลาสติก(ที่ติดพวกมือถือ) ที่หาซื้อได้ตามร้าน 20 บาท มาติดเอา

แต่เห็นวิธีนี้แล้ว ผมว่าจะใช้พวกขวดน้ำอัดลมพลาสติกมาทำบ้างดีกว่า เห็นมียี่ห้อนึ่ง มันทำสีขวดเป็นสีๆ ตามสีน้ำอัดลมมาเลย ไม่ต้องพ่นสีด้วย :iconnasty:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2015, 05:17:01 AM »
มาเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign: งานโมดิฟาย สายตาเดียวชอบๆ :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:
...
อันนี้ เป็นตัวที่ผมทำไว้นานแล้ว เพื่อเป็นแนวทางได้

MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON