ผู้เขียน หัวข้อ: RG Gundam Astray Red Frame  (อ่าน 3699 ครั้ง)

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
RG Gundam Astray Red Frame
« เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 10:58:21 AM »
RG Gundam Astray Red Frame ต่อดิบ ไม่ได้ทำสีอะไรแต่อย่างได

จัดไปหลังเงินเดือนออก อยากได้ตั้งแต่วันแรกที่ขายล่ะ เอาให้สมใจอยาก :iconcryjoy:

ตัวงาน ขัดๆ ถู ด้วยกระดาษทราย และ ขัดด้วย Compound Coarse ในบางจุด
        บางชิ้นก็เก็บรอยตัดไว้ด้วยใน แต่บางอันทำไมไม่ทำว้า บางจุดตัดเกตแล้วเกิดรูลึกลงไปที่ชิ้นงานอีก แก้งานกันไป

งานเดินลาย ใช้ x-1 สีดำ ผสม x-20 Thinner ผมผสม x-20 เยอะกว่าเนื้อสี ประมาณว่า สี 2 หยด ใส่ x-20 4 หยด
              เวลาเดิน สีจะวิ่งตามร่องเองเลย เส้นที่ได้ก็จะเล็กและคม  เช็ดออกด้วย ฟินนิท ดีกว่าเช็คออกด้วย คัดเติ้นบัดอีก แต่ต้องระวังเรื่องแรงกดไม่งันเส้นหาย

ติดดีเทล ตามใบประกอบ ไม่ทำอะไรมากก่ะพวก RG

ไม่แน่ใจว่าท่านอื่นเป็นไม ส่วนต่อเอว หลุดง่ายมาก ขยับโพสท่าปุ๊บ หลุดปั๊บ ตัวอื่นที่เคยทำไม่เห็นจะเป็น เด๋วว่าจะติกกาวช้างล่ะ หลุดง่ายเกิน

ตัวขัด Compound Coarse  :iconjoy:

เดินลาย X-1,X-20 Thinner

เช่นเคย กล้องมือถือ ไฟโต๊ะทำงาน ภาพเบลอๆ รับชมให้แวบตากันเลยครับ

เทียบกับตัว HG ที่ทำไว้ก่อนหน้านี้

แอคชั่นยาวไป

อาวุธที่ให้มา โล่ ปืน

แอคชั่นต่อ ก่ะอาวุธ

:iconmeow: เหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ  :iconjoy:

มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Raidmaz

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 27
Re: RG Gundam Astray Red Frame
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 10:47:44 AM »
ผมสงสัยอย่างเห็นหลายงานละก็พอโอเคนะแต่เสียอย่างทำไมต้องยืนแบบถ่างขาทุกตัวหรือมันเป็นท่าเฉพาะตัวครับผมว่ามันยืนแปลกๆแต่ถ้าตั้งใจยืนก็โอเคครับ :iconlol:

Re: RG Gundam Astray Red Frame
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 01:43:24 PM »
เพราะผมไม่มีฐานนี้ล่ะครับ เลยต้อง วางท่าทางเพื่อถ่ายน้ำนักของตัวโมให้ยืนได้เองโดยไม่ล้ม ลองวางหลายๆแล้วครับ ก็จบด้วยท่านี้มันยืนได้ไม่ล้มก็เท่านั้นเองครับ  :iconjoy:

ออฟไลน์ Tomomy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 07:26:09 AM »
แนะนำเฉยๆนะครับ น่าจะถ่ายเดียวๆมากกว่านะครับงานจะได้ออกมาเด่นอันนี้แบบว่ามันดู 'ระรานตา' ไปหน่อย(พูดตรงๆก็รกแหละครับ) :icondizzy:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 08:55:21 AM »
สวยดีครับ รอชมต่อ

ออฟไลน์ GreenEyes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 09:32:36 AM »
เท่าที่จำได้ ตัวนี้ ตัดเส้นด้วยการวอช เปนครั้งแรกใช่ไหมครับ
สวยต่างจากปากกาเลยใช่มะ อิอิ

ออฟไลน์ ballster

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 02:15:17 PM »
ของผมก็เอวหลุดตลอดเวลาเลยครับ  :iconcry:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 07:36:38 PM »
พื้นที่น้อย แชร์ห้องก่ะเพื่ออยู่ ขออภัยที่ดูรกไปหน่อยครับ :iconpale:

ตัวนี้วอชตัดเส้นตัวที่ 3 แล้วครับ ก่อนหน้านี้ ลองก่ะ RG กันดั้ม MKII สีไททัน และก็ กันดั้มวิง EW เป็นเหยื่อลองวิชาไปก่อนหน้านี้แล้วครับ   (ตัวที่ยื่นฝุ่นเกาะอยู่ด้านหลัง)
ตัวนี้เลยจับทางได้พอควร เลยตัดเส้นออกมาดูดีกว่าตัวก่อนๆ ครับ :iconjoy:

ขอขอบคุณทุกคำติชม และคำแนะนำครับ  น้อมรับทุกข้อกล่าวหา ผมคงค่อยๆปรับไปที่ละนิที่ละหน่อยล่ะครับ อิอิ  :iconshy2: