ผู้เขียน หัวข้อ: งาน diorama ชิ้นที่ 3 อาจะไม่สวยมากเเต่ตั้งใจทำครับ  (อ่าน 7960 ครั้ง)

ออฟไลน์ AsuJi

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11

สวัสดีชาว thaigundam และทุกๆคนที่เข้ามาชมในกระทู้นี้ วันนี้ผมขออนุญาตนำเสนอผลงานการ diorama ชิ้นที่ 3 อาจะไม่สวยมากเเต่ตั้งใจทำครับ  ตัวนี้เป็นงาน  ฉากที่คิดเองทำเองทั้งหมด ชิ้นเเรกคือ Diorama สุสาน ของมิฮอร์ค ตามลิงค์นี้ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=38559.0 ชิ้นที่สองคือ Diorama P.O.P GOLDEN LION SHIKI http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=38569.0 มีคำเเนะนำหรือติคำชม บอกผมได้เลยครับจะรับไปปรับปรุงชิ้นงานต่อไปให้ดีขึ้น

:iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish:

เริ่มกันที่ขั้นตอนการทำแบบคร่าวๆ

มาต่อกันที่ Review Diorama กันเลยครับ

Review รายละเอียดต่างๆของ Diorama ขอบอกว่าขั้นตอนที่ยากที่สุด คือการลงปูนให้เป็นหิมะ

ปิดท้ายด้วยภาพนี้

:iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove:

สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณ
http://www.thaigundam.com/
เเละสมาชิกทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: งาน diorama ชิ้นที่ 3 อาจะไม่สวยมากเเต่ตั้งใจทำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 04:20:51 PM »
ระดับ Pro เเล้วเนี่ย เห็นเเล้วอยากทำบ้างเลยครับ ขนาดสีน้อยนะนี่  :iconlike:

Re: งาน diorama ชิ้นที่ 3 อาจะไม่สวยมากเเต่ตั้งใจทำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 04:28:44 PM »
ระดับ Pro เเล้วเนี่ย เห็นเเล้วอยากทำบ้างเลยครับ ขนาดสีน้อยนะนี่  :iconlike:
ยังไม่ถึงขั้นนั้นครับพี่กร มือสมัครเล่นหัดทำครับ ไปเรื่อยๆๆ  :iconhappy:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 05:05:46 PM »
 :iconpanic: บ่ะ มาอีกงานแล้ว ขยันฝึกฝีมือจริงๆ ไอเดียแจ่มๆทั้งนั้น  :iconpanic:

มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Me_Me

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 05:43:26 PM »
ดูแล้วหนาว สมจริง :iconwish:

ออฟไลน์ bigboy

• Like: 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 06:56:55 PM »
ยิ่งทำยิ่งเทพ   :iconsmile:  ได้โปรดทำ how to ด้วยเถิด   :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2015, 06:58:59 PM โดย bigboy »

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 09:54:18 PM »
รับข้าเป็นศิษยด้วยยยยยยย  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 10:17:45 PM »
งานขั้นเทพเลย

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 10:21:17 PM »
โห่ยๆทำขายเถอะ สุดยอดจริงๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 08:44:16 AM »
:iconpanic: บ่ะ มาอีกงานแล้ว ขยันฝึกฝีมือจริงๆ ไอเดียแจ่มๆทั้งนั้น  :iconpanic:

ขอบคุณครับผม  :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove:
ดูแล้วหนาว สมจริง :iconwish:
พี่ๆ น้องๆ ชอบผมก็ดีใจครับ ขอบคุณครับ  :iconlove: :iconlove: :iconlove:
ยิ่งทำยิ่งเทพ   :iconsmile:  ได้โปรดทำ how to ด้วยเถิด   :iconlike:
ขอบคุณครับ ถ้าว่างๆจะลองทำนะครับ  :iconlove: :iconlove: :iconlove:
รับข้าเป็นศิษยด้วยยยยยยย  :iconcryjoy:
อย่าถึงขนาดนั้นเลยครับ ผมให้คำปรึกษาดีกว่าครับ ฝีมือยังสอนใครไม่ได้หรอกครับ  :iconlove: :iconlove: :iconlove:
งานขั้นเทพเลย
ขอบคุณมากๆๆเลยนะครับ :iconlove: :iconlove: :iconlove:
โห่ยๆทำขายเถอะ สุดยอดจริงๆ
กลัวไม่มีคนอุดหนุนครับ  :icondizzy: :icondizzy: :icondizzy:

ออฟไลน์ Pandarider

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 11:07:28 AM »
ทำ How to อีกเสียงครับ อยากทำได้บ้าง :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ nokky007

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 02:09:42 PM »
อาจารย์ครับ รบกวน How to ด้วยครับ  :iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ออฟไลน์ avichi

• Like: 94
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 11:29:22 AM »
เทพสุดๆ
ทั้งสีทั้ง Scale
atinatv

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 01:18:56 PM »
ทำ How to อีกเสียงครับ อยากทำได้บ้าง :iconwish: :iconwish: :iconwish:
ว่างๆจะทำนะครับ ผมเขียนไม่เก่ง
อาจารย์ครับ รบกวน How to ด้วยครับ  :iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:
อย่าเรียกอาจารย์เลยครับ   :icondisapp:
เทพสุดๆ
ทั้งสีทั้ง Scale
ขอบคุณมากๆๆครับ :iconlove: :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ IRONDEAD

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 10:51:06 PM »
สวยทุกงานเลยคะะะ  :iconsmile:  อยากให้สอนวิธีทำ  :iconlove:

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2015, 08:47:29 AM »
สวยทุกงานเลยคะะะ  :iconsmile:  อยากให้สอนวิธีทำ  :iconlove:
ขอบคุณครับผม ว่างๆจะลองทำดูนะครับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ MarvellRusz

• *
  • N/A
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2015, 10:38:06 AM »
how to  :iconvsign: .. ผลงานท่านมันชั่งเจิดจ้า ซะเหลือเกิน  :iconnasty:

ออฟไลน์ chaiwat

• *
  • Like: 1
  • ต่อดิบตัดเส้น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2015, 04:48:36 PM »
มืออาชีพชัดๆ
ต่อดิบตัดเส้น