ผู้เขียน หัวข้อ: [Ming Gundam Family] 1/100 Zaku The Monsters ทหารเดนตายแห่ง Zeon [โมจีน]  (อ่าน 6613 ครั้ง)

ออฟไลน์ ming01

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 11
คือตอนแรกที่ซื้อมา ได้ไม่กะทำให้เป็นแบบผ่านศึก แบบนี่นะครับ แต่น่าจะไปได้ Zauk 2.0 TT น่าจะLotเก่า หล่อไม่ครบ   :iconsoul: (ตรงขา กะ แขน ไม่รู้จะแก้ยังไงได้ :iconpanic:)
แต่ไหนก็ไหนแล้ว ฟ้าส่งให้ทำ ก็ จัด ผ่านศึก ซะเลย :iconfreak:
ตัวนี้น่าจะเป็นงานพู่กัน ตัวสุดท้ายล่ะ   :iconwink:( ได้ แอร์บรัช 555 หัดทำสีใหม่อีกรอบครับ :iconcryjoy:
แนะนำติดชมได้นะ ด่าก็ได้ ชอบครับ :iconmeow:

NAME Zaku The Monsters
BRAND   TT
SCALE MG 1/100
MODEL Zaku 2.0

จบแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2015, 08:52:09 AM โดย ming01 »

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: [Ming Gundam Family] 1/100 Zauk The Monsters ทหารเดนตายแห่ง Zeon [โมจีน]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 08:55:06 AM »
เขรอะมากครับ แต่ส่วนตัวดูคราบบางรอยมันใหญ่ไปนิด

ตัวนี้ของTTที่เคยทำชิ้นส่วนผมอยู่ครบนะ สงสัยคุณmingจะเจอแจีคพอต :iconsweat:

• *
Re: [Ming Gundam Family] 1/100 Zauk The Monsters ทหารเดนตายแห่ง Zeon [โมจีน]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 09:30:57 AM »
เขรอะมากครับ แต่ส่วนตัวดูคราบบางรอยมันใหญ่ไปนิด

ตัวนี้ของTTที่เคยทำชิ้นส่วนผมอยู่ครบนะ สงสัยคุณmingจะเจอแจีคพอต :iconsweat:

ใช่ครับ ผมก็ถามมาหลายคน เขาก็มีหมดนะ ฟ้าสั่งให้ทำ ดาเมจ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 01:34:41 PM »
เหอๆๆ จ้องอยุ่หลายทีนะ ยี่ห้อนี้ จะเจอ แจคพอตไหมนี่  :iconcryjoy: สวยครับ ดาเมจสมจริงมากๆ

ออฟไลน์ namsin7755

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 07:37:39 PM »
สวยครับ เป็นแรงบันดาลใจสำหรับมือใหม่อย่างผมเลย ชอบๆ :iconvsign:
ส่งจาก นำศิลป์

ออฟไลน์ zoloji

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 07:46:51 PM »
เท่มากครับ อาวุธที่ติดก็เข้ากันมากแถมหลากหลายอีก :iconcryjoy:
แต่ชื่อ zaku เนี่ยจงใจเขียนผิดหรือเขียนผิดจิงๆเหรอครับ :iconwish:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 10:38:43 PM »
ตัวโมโหดใช้ได้เลยครับ  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 06:52:15 AM »
 :iconnosebleed: :iconnosebleed: :iconnosebleed:สวยโหด โดนใจ :iconlove: :iconlove: :iconlove:
...
งานโมแนวมามาก ทั้งแขนใหม่ ทั้งอาวุธอื่นๆ

งานสี สวยนะแต่เขรอะเกินไปหน่อย
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 08:51:13 AM »
ตัวโมโหดใช้ได้เลยครับ  :iconlol:
สายโหด อิอิ
:iconnosebleed: :iconnosebleed: :iconnosebleed:สวยโหด โดนใจ :iconlove: :iconlove: :iconlove:
...
งานโมแนวมามาก ทั้งแขนใหม่ ทั้งอาวุธอื่นๆ

งานสี สวยนะแต่เขรอะเกินไปหน่อย

จิงๆกะทำมากกว่านี่อีก นะเนีย 555+ :iconlol:

เท่มากครับ อาวุธที่ติดก็เข้ากันมากแถมหลากหลายอีก :iconcryjoy:
แต่ชื่อ zaku เนี่ยจงใจเขียนผิดหรือเขียนผิดจิงๆเหรอครับ :iconwish:

555 พินผิดครับ

สวยครับ เป็นแรงบันดาลใจสำหรับมือใหม่อย่างผมเลย ชอบๆ :iconvsign:

ขอบคุณครับ ทำไม่ยากสีไม่เรียบก็ดาเมจ ตัดเส้นผิดก็ ดาเมจ อะไรๆก็ดาเมจ

เหอๆๆ จ้องอยุ่หลายทีนะ ยี่ห้อนี้ จะเจอ แจคพอตไหมนี่  :iconcryjoy: สวยครับ ดาเมจสมจริงมากๆ

ถามมาหลายคน มีแต่ผมนะเจอ  :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2015, 08:54:58 AM โดย ming01 »

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: [Ming Gundam Family] 1/100 Zaku The Monsters ทหารเดนตายแห่ง Zeon [โมจีน]
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 10:56:46 AM »
ชอบที่ถอดเกราะออกข้างนึงอะครับ
atinatv

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: [Ming Gundam Family] 1/100 Zaku The Monsters ทหารเดนตายแห่ง Zeon [โมจีน]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 03:05:51 PM »
สวยครับ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 09:19:16 AM »
ชอบที่ถอดเกราะออกข้างนึงอะครับ :iconlol:
ทำสีโครงนาน เอาเปิดให้ดูบ้างครับ 5555
สวยครับ
ขอบคุณครับ :iconwish:

ออฟไลน์ Rama

• *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2015, 05:53:51 PM »
ทำเป็น Footage การเปลี่ยนแขนข้างที่ชำรุดได้อย่าง ลึกซึ้งดีครับ
นักบิน Zaku เครื่องนี้คงเป็นระดับ Ace Pilot ... สินะครับ
คราบที่เปื้อนมา... มามันสะเปะสะปะ แถมคราบมันเยอะ มากหากเที่ยบกับความเสียหายที่เกิดกับ Arm เพียงจุดเดียว
แบบนี้ คงเป็นคราบของ เครื่องอื่นมากกว่า เครื่องของสหายร่วมรบ และคงเป็นช่วงที่ ฝ่ายตัวเองหรือกองยานของตนใกล้จะพินาส สังเกตว่าส่วนขาที่เกราะเสียหายกลับไม่เปลี่ยน กับ เปลี่ยนแค่แขน เป็น แบบมีกรงเล็บ คงสู้ตาย...
เพื่อเกียรตของนักรบสิน้ะครับ และเป็นการล้างแค้นให้มิตรร่วมรบ...

ผู้ที่เสียสละเลือดชโลมปฐพีเท่านั้นจึงจะค้นเจิสันติภาพอย่างแท้จริง
เพล โต

ขออัมไพ ที่ชอบดราม่าน้ะครับ 5555

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 09:18:34 AM »
ทำเป็น Footage การเปลี่ยนแขนข้างที่ชำรุดได้อย่าง ลึกซึ้งดีครับ
นักบิน Zaku เครื่องนี้คงเป็นระดับ Ace Pilot ... สินะครับ
คราบที่เปื้อนมา... มามันสะเปะสะปะ แถมคราบมันเยอะ มากหากเที่ยบกับความเสียหายที่เกิดกับ Arm เพียงจุดเดียว
แบบนี้ คงเป็นคราบของ เครื่องอื่นมากกว่า เครื่องของสหายร่วมรบ และคงเป็นช่วงที่ ฝ่ายตัวเองหรือกองยานของตนใกล้จะพินาส สังเกตว่าส่วนขาที่เกราะเสียหายกลับไม่เปลี่ยน กับ เปลี่ยนแค่แขน เป็น แบบมีกรงเล็บ คงสู้ตาย...
เพื่อเกียรตของนักรบสิน้ะครับ และเป็นการล้างแค้นให้มิตรร่วมรบ...

ผู้ที่เสียสละเลือดชโลมปฐพีเท่านั้นจึงจะค้นเจิสันติภาพอย่างแท้จริง
เพล โต

ขออัมไพ ที่ชอบดราม่าน้ะครับ 5555

ขอบคุณ โดนใจสุดๆ  :iconcryjoy: เข้าใจโมแบบที่ผมตั้งใจทำเลย :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2015, 09:20:54 AM โดย ming01 »