ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง การซื้อโมจีนที่สะพานเหล็ก คับ  (อ่าน 4419 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monsterultra

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือว่าพอดีผมจะไป กทม ในวันที่ 2 พฤษจิกา น่ะคับ ทีแรกตั้งใจว่าจะไปหาซื้อกันพลาที่สะพานเหล็ก
แต่ทราบข่าวมาว่าที่สะพานเหล็กเค้าเริ่มลื้อกันแล้วตอนนี้  เลยอยากจะถามพี่ๆทั้งหลายคับ ว่าถ้าไปวันที่2 พฤจิกานี้จะไปซื้อทันไหม
ถ้าไม่ทันพอจะมีแหล่งขายโมจีนที่ถูกๆ ดีๆ ไมคับ พอดีมาจาก ตจว เลย ตั้งใจจะไปเดินซื้อหลายๆกล่องกลับบ้าน ช่วยแนะนำทีคับ

ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
Re: สอบถามเรื่อง การซื้อโมจีนที่สะพานเหล็ก คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 06:38:28 PM »
ไปเดินหาเลยครับ เค้าก้อขยับๆ กันอยุ่แถวนั้นแหระ สะพานเหล็กสแคว์ก้อยังอยู่นะครับ หรือ ฝั่งตรงข้าม เมกะ พลาซ่า ชั้น 4 มีร้านโมจีน 2-3 ร้านครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Monsterultra

• *
Re: สอบถามเรื่อง การซื้อโมจีนที่สะพานเหล็ก คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 12:19:54 AM »
อ่อ เค้าก็ยังขายกันอยุ่ใช่ไมคับ ที่สะพานเหล็ก แต่กก็ขยับหนีที่เค้าลื้อๆกันใช่ไมคับ
แล้วถ้านอกจากสะพานเหล็กแล้ว มีที่ไหนแนะนำอีกไมคับ ที่ราคาถุกๆอ่ะคับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ liveadver

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 08:51:44 AM »
โมจีนไปซื้อตึกตรงข้าม alway one คับ เพียบเลยตอนนี้

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 12:35:29 PM »
ยังมีขายอยู่ครับ

ออฟไลน์ vardant

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
    • My Blog
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2015, 09:44:45 PM »
วันนี้พึ่งไปเดินมาอีกรอบ
ส่วนใหญ่ย้ายไปห้าง mega ครับ
ร้านที่อยู่ตรงสี่แยก หน้าทางเข้า สะพานเหล็ก center จะอยู่ชั้นสองใกล้ๆ สะพานลอย
ส่วนร้านอื่นๆจะกระจายๆชั้นกัน (มั่วมาก เดินหากันหลายชั่วโมงกว่าจะครบ) ส่วนมากจะอยู่ที่ชั้น 4-5(ชั้นขายกล้อง), ชั้นบนสุดเป็นร้านอาหาร
ถ้าไปวันธรรมดาควรไปก่อน บ่าย3-บ่าย4 เพราะบางร้านปิดเร็วมากกกกกก(บ่าย2 ก็ปิดละ) วันเสาร์ปิด 6 โมงเย็น(ส่วนใหญ่)

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 11:49:58 PM »
ตอนนี้ไป Mega plaza เลยครับร้านอาจไม่ครบเเต่ตอนนี้ของเซลล์บานเลยครับผม
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance