ผู้เขียน หัวข้อ: RG EXIA JINOUGA ver. จงดับสูญนับแต่นี้ไป (เว่อร์)  (อ่าน 5562 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
RG EXIA JINOUGA ver. จงดับสูญนับแต่นี้ไป (เว่อร์)
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 06:59:58 PM »
เสร็จซะทีกับงานชิ้นที่ 3  เสียเวลาตรงโรงหุ่นนี้ล่ะ  แก้สีไป3รอบ  สุดท้ายจบที่สีเหล็กซะงั้น  :iconcry: :iconcry:  สำหรับงานคราวนี้ผมเอา RG EXIA มาทำสีเลียนแบบจินออก้า  ก่อนหน้านี้ก็ทำสีเลียนแบบบาคิดิออส กับนารูก้าสายพันธุ์หายากไป  สีหลักๆมีแค่ 2 สี ฟ้าอมเขียว หรือเขียวอมฟ้า กับ เหลืองน้ำตาล ผสมแบบค่อยๆเติมทีละนิด โครงในใช้รองพื้นเทาผสมดำแล้วพ่น  ทำคราบนิดหน่อยเพราะไม่ชอบสะอาดเกลี้ยงเกลา  ถ่ายรูปด้วย canon ixus 160 ถอยมาเพื่อถ่ายกันพลาโดยเฉพาะเลยนะเนี่ย กำลังฝึกใช้กล้องดิจิตอลอยู่  รูปเบลอต้องขออภัย  ใช้คอมปรับแสงนิดหน่อย :iconcry: ชมผลงานได้เลยครับ  ติชมได้เลยนะ  จะเอาไปปรับปรุง   :iconvsign:

เลียนแบบอิมเมจสีจากจินออก้า หมาน้อยแสนโวลท์ที่น่ารัก 

แอ็คชั่นนิดหน่อยครับ 

คามิกิ มาเป็นแขกรับเชิญ (คราวหน้าทำคามิกิครับ)

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ noparuj

• Like: 30
Re: RG EXIA JINOUGA ver. จงดับสูญนับแต่นี้ไป (เว่อร์)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 07:04:06 PM »
สวยแปลก แจกสีสัน  :iconlike:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: RG EXIA JINOUGA ver. จงดับสูญนับแต่นี้ไป (เว่อร์)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 07:11:46 PM »
สีสวยโดดเด่นมากๆครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 09:40:21 PM »
เเหมตัวถลอกมากเลยเเต่ดาบนี่คงฟันไม่โดนงั้นสินะครับ :iconlol: :iconlol: :iconlol: ชอบครับผมติดตามมาตั้งกะ wip เเล้ว
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ nuttybigbrain

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 11:00:18 PM »
คู่สี สดใส สวยดี ครับ เหมือน หุ่น ในเกม เวอช่วล ออน เลย

ออฟไลน์ bigboy

• Like: 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 08:17:50 AM »
เเหมตัวถลอกมากเลยเเต่ดาบนี่คงฟันไม่โดนงั้นสินะครับ :iconlol: :iconlol: :iconlol: ชอบครับผมติดตามมาตั้งกะ wip เเล้ว
ไม่ทันได้ใช้อาวุธสักที โดน KO.ก่อนตลอด  :iconcry:
คู่สี สดใส สวยดี ครับ เหมือน หุ่น ในเกม เวอช่วล ออน เลย
รับรองคราวหน้าสีสันจะแปลกกว่านี้อีกครับ (ลอสแดง+เลอาเขียว)
สีสวยโดดเด่นมากๆครับ  :iconwish:
ตั้งใจทำสุดๆเลยครับ
สวยแปลก แจกสีสัน  :iconlike:
อิอิ ไม่ซ้ำใคร

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 12:35:00 PM »
สวยดีครับ แต่คู่สีนี้ทำให้ผมนึกถึง Calamity Gundam แทนแหะ

ออฟไลน์ ChickeNMasteR

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ชีวิต...ด้องดอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 05:48:27 PM »
รอยถลอกลงตัวกับสีสวยมากมายครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ Groupkub

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 11:07:52 AM »
สวยครับ ชอบท่าดึงขน เอ้ย ดึงมีดใต้รักแร้มากครับ  :iconshy2:

ออฟไลน์ Jessadaz

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 11:30:42 AM »
สีสวยสุด ๆ เลย สักวันจะตามไปบ้าง

ออฟไลน์ theroom203

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 02:41:00 PM »
เห็นแว้บๆนึกถึง LBX FENRIR เลยครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2015, 04:21:42 PM »
 :iconlike: ตามดูตั้งแจ่ WIP แล้ว สวยมากครับ สีแนวมากๆ ดูเก่าๆ สมกับการปูที่นอนเปิดแอร์รอครับ :iconjoy:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ