ผู้เขียน หัวข้อ: GG 1/144 Blue destiny unit 1 คัสต้อมมั่วๆ สีกระป๋อง  (อ่าน 4024 ครั้ง)

ออฟไลน์ crackkick

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
GG 1/144 Blue destiny unit 1 คัสต้อมมั่วๆ สีกระป๋อง
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2016, 10:59:25 PM »
เอามาโชว์มั่งครับ ตัวนี้เป็นโมจีนของ gg ลองเอามาโมใหม่ครับ งานเละเทะมากไปขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

ตรงสีได้แรงบันดาลใจจาก ez-sr maxima

สีที่ใช้มี

รองพื้น : win plastic primer 263

น้ำเงิน : win river blue 242

เทา : win primer surfacer grey 266

ขาว : win white 200

ส่วนสีทองใช้ปากกา m&g signme สืทอง

ด้านหน้า

ด้านหลัง

backpack เสริมนี่ทำขึ้นเองครับ ส่วนปืนใหญ่ทำจากหลอดยาดม

ตรงท้ายปืนกลใช้คลิปหนีบกระดาษมาทำครับ

บีมไรเฟิลเป็นชิ้นเหลือของกล่อง 01 ผมเลยเอามาโมเพิ่ม รวมถึงเขา v-fin ด้วย

สว่านเอามาจากชุด hg customize campaign set f รวมทั้งขวานด้วย

ตรงบีมเซเบอร์ผมเอาชิ้นส่วนของชุด hg customize campaign set f แล้วตัดเอาส่วนปลายของบีมเซเบอร์ใส่ไป

ตรงนี้ใช้ชิ้นส่วนจากไฟแช็ค เลโก้จีน และน๊อตรองเมนบอร์ด

ภาพก่อนโมเสร็จ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: GG 1/144 Blue destiny unit 1 คัสต้อมมั่วๆ สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2016, 03:52:14 PM »
 :iconcry: ใช่สีอะไรครับ ดูเนื้อสีหนามาก
ชอบงานโม ไอเดีย ใช้ของรอบตัวมาโม :iconjoy:

ฝึกกั้นสี ดีๆ ระวังมือไปโดน ก็น่าจะโอเครแล้วครับ สู้ๆครับ  :iconmeow:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
Re: GG 1/144 Blue destiny unit 1 คัสต้อมมั่วๆ สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2016, 08:43:16 AM »
ชอบตรงที่ใช้ไฟแช็คโมที่ส้นเท้าครับ มันส์ดี

ออฟไลน์ crackkick

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2016, 04:28:39 PM »
:iconcry: ใช่สีอะไรครับ ดูเนื้อสีหนามาก
ชอบงานโม ไอเดีย ใช้ของรอบตัวมาโม :iconjoy:

ฝึกกั้นสี ดีๆ ระวังมือไปโดน ก็น่าจะโอเครแล้วครับ สู้ๆครับ  :iconmeow:

ส่วนใหญ่เป็นสียี่ห้อ win ครับ หาง่ายดี

ชอบตรงที่ใช้ไฟแช็คโมที่ส้นเท้าครับ มันส์ดี

อันนี้ได้ไอเดียจาก scopedog ครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2016, 07:39:08 PM »
มีมือสว่านด้วย  :icongift:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 04:15:33 PM »

ส่วนใหญ่เป็นสียี่ห้อ win ครับ หาง่ายดี

อันนี้ได้ไอเดียจาก scopedog ครับ

คงต้องลองพ่นให้ห่างกว่านี้ล่ะครับ ดูแล้วสีหนาไปครับ  :iconpale:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ