ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องนะครับ พ่นสีโลโก้ บนปากกาอย่างไรดีครับ  (อ่าน 2416 ครั้ง)

ออฟไลน์ swriyup

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พอดีพึ่งขยับมาเล่นพ่นสีครับ มือใหม่ด้านนี้มากๆ

และบังเอิญได้ปากกา สีแดงได้มาใหม่ เลยอยากฝึก โดยจะเอามาพ่นโลโก้ Ferrari ลงไปที่ด้ามหน่ะครับ ตัวอย่างประมาณนี้ครับ http://www.bosspremium.co.th/images/super/Sheaffer_pen_Ferrari_VFM-BP_02.jpg

อยากสอบถามพี่ๆว่า
1. ผมจะทำอย่างไรที่จะพ่นสี ที่ละสีลงไปครับ ตามที่ผมเข้าใจ คือ ปรื้นรูปโลโก้ และตัดเฉพาะส่วนมาบังไว้แล้วค่อยพ่นอย่างงี้รึป่าวครับ
2. ผมไม่ชัวร์ว่า พื้นผิวปากกาเป็นแบบเงามัน ถ้าพ่นสีลงไปจะติดมั้ยครับ ต้องขัดรึป่าวครับ
3. เมื่อพ่นเสร็จ ต้องพ่นclear เพื่อให้โลโก้เงาไปกับตัวพื้นผิวปากกา ถูกต้องรึป่าวหน่ะครับ

ปล. อุปกรณ์ ตอนนี้มีแอร์บรัชแล้วครับ กำลังจะลองใช้

ขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้า ที่ช่วยแสดงความคิดนะครับ :iconwish:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2016, 11:42:37 PM โดย swriyup »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: นอกเรื่องนะครับ พ่นสีโลโก้ บนปากกาอย่างไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2016, 10:58:58 AM »
ถ้ามันเล็กขนาดนั้น พิมพ์ออกมาเลยง่ายกว่านะครับ  :iconwinks: