ผู้เขียน หัวข้อ: [รีวิวรอบโต๊ะ] MG Gundam Crossbone X1 ลูกเล่นเยอะมากกกก  (อ่าน 5484 ครั้ง)

ออฟไลน์ AmuroAznable

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
  • R.I.P Yamcha
สวัสดีครับ วันนี้รีวิวรอบโต๊ะอยากเสนอกันพลาตัวนึง
ที่ลูกเล่นเยอะมากๆส่วนตัวแล้วผมประทับใจมากๆเลย
ไปดูเลยดีกว่าเนอะ เย้  :iconlol:

Review Start

Box Art
สวยคลาสสิคตามสไตล์ Ver.Ka ครับ
แอบปิดราคานิดนึง  :iconfreak:

Unbox
ต่อเสร็จจะได้ครอสโบนมา 1 ตัว+ยานอีก 1 ลำ และของแถมอีกมากมายจริงๆ
แถมด้วยดีคอลน้ำกับขูดอย่างละแผ่น

Performance
บอดี้ออกแบบได้เท่มากๆครับ สวยสมกับเป็นVer.Ka

ปากเปิดได้

คอกพิคเปิด-ปิดได้,มีชิ้นส่วนเปลี่ยนจากรูปหัวกะโหลกเป็นสัญลักษณ์แบบในดีคอลด้วย

เอวขึ้น-ลงได้นิดหน่อย

จุดขยับแขนได้ตามมาตรฐานMG

หัวไหล่เปิด-ปิด,ขึ้น-ลง ได้

มือ

ส่วนเกราะแขนมีลูกเล่นเป็นสนับมือได้ด้วย

แบ็คแพ็คถอดเข้าออกเป็นยานได้,มีจุดขยับด้วย

ส่วนขาถ่างได้พอประมานเพราะติดเกราะด้านข้าง ส่วนอื่นๆก็ขยับได้ตามมาตรฐานMG

Play With Weapons
มีของแถมเยอะมากกกกกก

ปืนกับดาบประกอบกันได้ด้วย

เล่นกับอาวุธนิดนึง

ผ้าคลุมเป็นผ้าแบบเดียวกับเสื้อฟุตบอลครับ ไม่ยับแน่นอน ใส่ยากนิดๆ

Conclusion

การต่อ - ไม่มีจุดที่ยุ่งยากเลยครับ 5/5
จุดขยับ - โดยรวมดีมาก แต่ส่วนขารู้สึกไม่ค่อยมั่นคงเท่าไหร่ 4/5
ของแถม - เยอะมากกกกก 5/5
ลูกเล่น - มีทุกจุดทั่วร่างเลยครับ 5/5
จุดที่ไม่ชอบ - ใส่ผ้าคลุม ยุ่งยากนิดๆ หลุดบ่อย แอบเบื่อนิดๆ  :iconcry:

รวมๆแล้วประทับใจตัวนี้แบบสุดๆเลยครับ
ไม่ชอบแค่ขนาดตัวที่เล็กไปนิด กับการใส่ผ้าคลุมที่ค่อนข้างยุ่งยาก
ตัวนี้แนะนำให้ซื้ออย่างยิ่งครับ คุ้มค่าคุ้มราคาสุดๆ

สุดท้ายนี้ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับชมอย่างยิ่งเลยครับ
แล้วพบกันใหม่กับการรีวิวของรีวิวรอบโต๊ะครั้งหน้าเน้อ  :iconlol:
--END--