ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ HG Gouf มันต่างกันไงครับ  (อ่าน 2050 ครั้ง)

ออฟไลน์ Paul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามครับ HG Gouf มันต่างกันไงครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2016, 02:03:48 PM »
พอดีสนใจจะเก็บพวกตาเดียวใน series Origin นะครับ
แต่เห็นมี HG Gouf revive ที่ออกมาทีหลัง HG Gouf Origin MSD ก็เลยสงสัยนะครับว่าโม สองตัวนี้ต่างกันไง เพราะออกห่างกันไม่กี่เดือนเอง

ขอบคุณครับ  :iconvsign:
You'll never walk alone!

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: สอบถามครับ HG Gouf มันต่างกันไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 01:50:57 PM »
HG Gouf revive คือ Gouf จากภาคแรกครับ ที่นำมาปรับปรุงให้ขยับได้ดีขึ้น

HG Gouf Origin MSD มาจากภาค the origin ที่เพิ่งออกใหม่ครับ แต่Timelineในหนังจะเกิดก่อนภาคแรก