ผู้เขียน หัวข้อ: หมีจีน Bearmo Bearguy F ครับ  (อ่าน 3119 ครั้ง)

ออฟไลน์ berserker8

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 17
หมีจีน Bearmo Bearguy F ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 09:53:45 PM »
เสร็จแล้วครัช ตัวนี้งานจีนที่ผิวดีมากๆเลยครับขัดง่าย แต่เรื่องเดือยกับจ้อยนี่ค่อนข้างเลวครับ ต้องคว้านหมดทุกรูไปยันจ้อยบางอัน ตัวงานมีอุดรอยประกบตรงแขนกับขาของตัวเล็กครับ ส่วนตัวใหญ่ก็อุดรอบประกบโครงในไปบ้าง เดินลายเพิ่มเติมช่วงคอ อุดรอยประกบของชิ้นบอดี้ครับ ส่วนสีทำตามแบบฉบับผมคือแคนดี้ครับ สีที่ใช้ก็มี
Hi Black Surface เป็นสีรองพื้นครับ
ตามด้วย Hi Chrome ครับให้มันเป็นโครมเมี่ยม
ต่อไปก็ใช้ Clear Protect Cosmo ครับสำหรับตัวใหย่ ส่วนตัวเล็กใช้ Clear Protect Blue ครับ
พอแห้งแล้วเคลือบชิ้นงานด้วย Magnum Clear บางๆครับ แล้วเอามาตัดเส้นด้วยการพ่น X1 Black ของทามิย่าไปตามร่องดีเทลครับแล้ววอชออกด้วย T4 Thiner ครับใช้คัตตอนบัตตจุ่มเอา สุดท้ายปิดงานด้วย Magnum Clear ครับ ส่วนโครงในผมใช้ Black Ghost เป็นรองพื้นแล้วตามด้วย Hi Chrome แบบเต็มๆครับ แล้วเคลือบด้วย Clear Protect Silver ครับ เป็นอันจบ สีส่วนใหญ่ผมใช้ของ Modeller Raditz นะครับ ใช้ง่ายครับถ้าเข้าใจ
เดี๋ยวก็ไปอยุ่กับเจ้าของใหม่แล้วครับ ขอบพระใจครับที่เข้ามาติชมกันครับ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: หมีจีน Bearmo Bearguy F ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 07:35:25 AM »
ของแท้ชัดๆ  :iconsmile:
atinatv

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: หมีจีน Bearmo Bearguy F ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 10:31:23 AM »
เงาเเวบๆ สวยมากครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ pendolsa

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 02:33:15 PM »
 :iconwish: แสงมันช่างจ้าซะเหลือเกิน... สวยม๊วกๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 10:23:58 AM »
เงาแวบเลย งานต่างสัญชาติเนื่องานดีจริง บวกกับความขยันเลยออกมาดี

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 05:51:38 PM »
 :iconwish: เงาแว๊บๆ ปิ๊งๆ แจ่มจริงครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ