ผู้เขียน หัวข้อ: Kotobukiya SRW OG 1/144 การิลน่ากัน (Galilnagant)  (อ่าน 5353 ครั้ง)

ออฟไลน์ hagane.f

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 14
Kotobukiya SRW OG 1/144 การิลน่ากัน (Galilnagant)
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 12:14:32 AM »
สวัสดีเพื่อนชาวไทยกันดั้มครับ

ผมไม่เคยมาใช้บริการห้องนี้ จะว่าไปเคยโพสในแกะกล่องฯไปก็ประมาณ 7-8 ปีที่แล้ว(MG มาสเตอร์กันดั้ม)แค่ครั้งเดียว พักหลังเลยคิดว่าตัวเองต้องมีผลงานบ้างแล้วแหละ
จริงๆตัวนี้ทำสีเสร็จไปได้พักใหญ่ๆ เลยนึกขึ้นได้ว่าจะเอามาอวดในไทยกันดั้มหน่อย เพราะเป็นตัวที่ทำสีและติดดีคอลแบบเต็มที่สำหรับผม(เป็นตัวแรกที่หัดติดดีคอลนะ)

สีที่ใช้ส่วนใหญ่เป็นสี mr.color 
Red Brown
Midnight Blue
Clear Red
สีขาวและสีรองพื้นเป็นสีหัวกะโหลก ปิดด้วยเคลียร์ด้านครับ

การิลน่ากันท์ หุ่นเพอร์เซอร์นัลทรูปเปอร์ ที่โผล่มาครั้งแรกในเกม SRW OG 2nd เครื่อง Ps3

บังเอิญทำมือถือปืนหาย เลยใช้วิธีเหน็บกับลำตัวไปก่อน
ตัวปืนบัสตักส์กัน ตรงเลนส์ไม่ได้ทำสีมาให้ ผมเลยใช้เลนส์(เขียว)แยกขายของบันไดมาติดแทน

เทียบกับอัสทรานากันท์ การิลน่ากันจะเตี้ยกว่าเยอะ

ถือเป็นหุ่นจากเกมซูเปอร์โรบอทตัวนึงที่ผมชอบมากครับ และเป็นเพราะนี่เป็นงานทำสีพลาโมตัวแรกที่ผมได้ติดดีคอล เจอปัญหาที่ต้องเจอเพียบเลย ทั้งดีคอลยับ ฉีกขาด และชิ้นส่วนหาย รวมถึงมาร์สกิ้งแล้วสีลอก
เนื่องด้วยการิลน่ากันท์ เป็นหุ่นที่ดีคอลส่วนใหญ่ยาวมาก และบางมุมต้องติดแบบครอบกับพื้นผิวต่างระดับ ทำให้มือใหม่อย่างผมไปไม่เป็นเลย

งานนี้เสร็จออกมาได้เพราะความช่วยเหลือจากเพื่อน ร้านบ้านของเล่น(แพร่) ทั้งแอร์บรัช สีบางสีและสถานที่ ต้องขอบคุณมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

จะเอาสิ่งที่เรียนรู้นี้ไปพัฒนาในตัวต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2017, 01:31:56 AM โดย hagane.f »

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Re: Kotobukiya SRW OG 1/144 การิลน่ากัน (Galilnagant)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 12:37:49 AM »
สวยดีครับ ลายพร้อยเลย

ออฟไลน์ NhEuOi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
Re: Kotobukiya SRW OG 1/144 การิลน่ากัน (Galilnagant)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 12:41:54 AM »
ดีคอลเป็นแบบขูดหรือน้ำเหรอครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 12:43:10 AM »
ดีคอลเป็นแบบขูดหรือน้ำเหรอครับ

เป็นดีคอลน้ำครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re:[ShowOffs] Kotobukiya SRW OG 1/144 การิลน่ากัน (Galilnagant)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 06:16:34 AM »
เป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ

ผมชอบมุมที่มองจากด้านล่างขึ้นบน ดูดีมาก

• **
Re:[ShowOffs] Kotobukiya SRW OG 1/144 การิลน่ากัน (Galilnagant)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 06:31:21 AM »
เป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ

ผมชอบมุมที่มองจากด้านล่างขึ้นบน ดูดีมาก

ขอบคุณมากครับ จริงๆมีตัวที่หัดทำสีก่อนหน้านี้เสร็จไป 2-3 ตัวแต่จำไม่ได้ว่าใช้สีอะไรไปบ้าง

จะพยายามทำให้ดีขึ้นในงานต่อไปแล้วจะพยายามเอามาลงให้ดูอีกครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 08:43:43 AM »
เปิดมาก็เล่นของดีคอลโหดเลย  งานสวยดีครับ  ไหนๆก็หาฉากสวยๆมาถ่ายรูปเพิ่มก็ไม่เลวนะครับ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 09:35:43 AM »
เปิดมาก็เล่นของดีคอลโหดเลย  งานสวยดีครับ  ไหนๆก็หาฉากสวยๆมาถ่ายรูปเพิ่มก็ไม่เลวนะครับ

แฮะๆ พอดีห้องมืดด้วยครับ ไฟบนเพดานอย่างเดียวคงไม่พอ ;w;

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 03:06:55 PM »
 :iconwink: ดำแดง ลงตัวมาก สีแจ่มงานเนียนดีครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 03:11:21 PM »
อาวุธใหญ่โตจริงๆ  :iconwinks: