ผู้เขียน หัวข้อ: [ CCA ] Nu Gundam Ver.KA + Armed Armor DE  (อ่าน 3871 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeeppies

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
[ CCA ] Nu Gundam Ver.KA + Armed Armor DE
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 01:05:01 AM »
สวัสดีครับ วันนี้นำ นูกันดั้มมาโมใหม่ โดยพยายามทำตามไอเดียของ แชมป์ปี 2013 GBW  ทำเท่าพอจะทำได้ตามเวลาว่างที่มีครับ

โล่ยูนิคอร์นแถมมากับหนังสือการ์ตูนเล่ม 8 ของบันได แต่ข้อต่อผมยังไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่

รายละเอียด

สีที่ใช้  -  ดำเงา Leyland

-  ขาว White Blue Leyland

-  เหลือง Medium Yellow Leyland

-  แดง Red TOA

-  เทา Grey Leyland

-  เงิน Bright Silver Leyland

-  โครงใน Gun Metal Tamiya

-  แดงเงา Candy Tone TOA

-  เคลียด้าน Leyland

ถ่ายด้วยกล้องมือถือ Sony XA1

ทุกรูปผมขออนุญาติผ่านโปรแกรมปรับแสงสีนะครับ กำลังฝึกใช้โปรแกรม ตอนนี้อยากให้รูปภาพออกมาสวยมากกว่า

ติชมได้เลยครับ

ดีคอลเอาจากนูที่เหลือ

กางปีกด้านบนหลวมจนหลุดมาด้านล่าง ขนาดของบันไดนะเนี่ย :iconangry:

ขอบคุณที่รับชมครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: [ CCA ] Nu Gundam Ver.KA + Armed Armor DE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 05:35:52 AM »
สวยมากครับ เห็นเเล้วอยากต่อ Nu  :icongift: เเอคชั่นน้อยไปนิดครับสงสัยกลัวถลอก :iconwinks:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: [ CCA ] Nu Gundam Ver.KA + Armed Armor DE
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2018, 04:56:25 PM »
 :iconlike: เท่มากครับ กำลังทำ ตัวนี้อยู่พอดี ขอเอาไปแนวทางครับ  :iconlove: :iconlove:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Jeeppies

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2018, 10:11:13 PM »
สวยมากครับ เห็นเเล้วอยากต่อ Nu  :icongift: เเอคชั่นน้อยไปนิดครับสงสัยกลัวถลอก :iconwinks:

กลัวล้มมากกว่าครับ  :iconpunch:

:iconlike: เท่มากครับ กำลังทำ ตัวนี้อยู่พอดี ขอเอาไปแนวทางครับ  :iconlove: :iconlove:

ยินดีครับ  :iconwinks:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2018, 10:59:42 PM »
ปกติ Nu ver KA ก็สวยอยู่แล้ว ติดโล่ห์นี้เขาไปมันก็เข้าท่าดีนะครับ