ผู้เขียน หัวข้อ: DX9 Ancestrod พยัคฆ์ผยอง คะนองไซเบอร์ทรอน  (อ่าน 6726 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
DX9 Ancestrod พยัคฆ์ผยอง คะนองไซเบอร์ทรอน
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2018, 09:52:40 PM »

สวัสดีครับ

รีวิวนี้น่าจะเป็นรีวิวสุดท้ายของปี 2018 เพราะงั้นสวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเลยนะครับ

Ancestrod จากค่าย DX9 เป็นงานที่น่าสนใจ เพราะต้นแบบนั้นไม่มีอะไรเลยเป็นเพียงแฟนอาร์ทของ Transformers ที่ออกแบบให้แปลงร่างเป็นสัตว์จักรกลเท่านั้น (แต่มีหลายตัวนะครับไม่ได้มีแค่ Hotrod) น่าทึ่งที่มีคนออกแบบจนมาเป็นของเล่นที่แปลงร่างได้จริงครับ ที่น่าสนใจยิ่งไปอีกคือมีอีกหลายค่ายจะทำงานจากแฟนอาร์ทซีรีย์นี้ออกมา ไม่นับ Generation Toys ที่ทำออพติมัสลิงออกมาแล้วก่อนหน้า (แต่ผมไม่ได้ซื้อไว้เพราะคิดว่าไม่สวย)

ภาพแฟนอาร์ทที่ว่าครับ

Robot Mode

มีชิ้นไดคาสต์หลายจุดได้แก่ข้อศอก หัวเข่า และเท้า ส่วนอื่นก็อาจจะมีอีก

จุดขยับมาตรฐานค่อนไปทางดี

ต้นขาและต้นแขนเป็น Ratchet หมุนกันกล้ามขึ้นเลยกว่าจะไป

สามารถยืดเข่าเพื่องอเข่าได้มากขึ้น แต่ก็ติดด้านหลังขาทำให้คุกเข่าได้ไม่สวย

กางนิ้วได้

อาวุธ ปืน 4 ดาบ 2

ปืนเล็กค่อนข้างหลวม ถือไม่ถนัด

ปืนใหญ่พับเล่นได้หลายโหมด รวมทั้งต่อกับปืนเล็กได้

มีแขนกลช่วยในการถือปืน

เมื่อพับแขนกล

มาที่ดาบกันบ้าง

ขออภัยครับลืมล็อคตำแหน่งลายน้ำ

ต่อดาบได้

Beast Mode

ก็สวยดี

จริงๆ ค็อกพิทเปิดได้ด้วย แต่ผมเปิดไม่ออก

การขยับปาก

การเอียงคอ แต่ขยับหัวขึ้นลงไม่ได้นะ

การขยับหู

โหมดลูกแมว

จุดขยับก็อันเดียวกับร่างหุ่น

มีหางที่งอขึ้นลงได้ แต่ไปด้านข้างไม่ได้

เสือคาบดาบ

แขนกลยังใช้ได้

เทียบขนาด

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: DX9 Ancestrod พยัคฆ์ผยอง คะนองไซเบอร์ทรอน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 09:00:19 PM »
สวัสดีปีใหม่ เช่นกันครับ

เห็นท่วงท่าง้างดาบขึ้นจะฟันลงมาแล้วเท่ห์ดีครับ

ชอบ Design ลายเส้น สวยดีจัง

• *
Re: DX9 Ancestrod พยัคฆ์ผยอง คะนองไซเบอร์ทรอน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2018, 09:28:16 AM »
แฟนอาร์ทเขาทำขายเป็นเล่มเลยครับ มีตัวละครดังๆ อีกมากมาย สวยมาก

สวัสดีปีใหม่ เช่นกันครับ

เห็นท่วงท่าง้างดาบขึ้นจะฟันลงมาแล้วเท่ห์ดีครับ

ชอบ Design ลายเส้น สวยดีจัง

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2018, 10:11:15 AM »
Optimusไม่น่าสวยเหรอครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 09:34:44 AM »
Optimusไม่น่าสวยเหรอครับ

ผมว่าไม่ค่อยอะครับ

ออฟไลน์ runner

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 09:46:45 AM »
เห็นแล้วนึกถึงไกก้า จากกาโอไกก้าร์เหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 09:21:25 PM »

ผมว่าไม่ค่อยอะครับ

ผมเข้าใจละ อุอุ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2018, 02:56:52 PM »
นึกถึง ดัลทาเนียส หุ่นสิงโต รุ่นเเรกๆครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2018, 03:10:07 PM »
ผมนึกถึง KingKong

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 02, 2019, 12:52:20 PM »
นึกถึง ดัลทาเนียส หุ่นสิงโต รุ่นเเรกๆครับ

แตกต่างกันที่ตัวนี้***้มหน้า 555

ลองดู เรเซอร์คลอว์ครับ สิงห์ หน้าตรง (เรเซอร์คลอว์เป็นหัวหน้าแก๊งที่รวมร่างเป็นพรีเดคิง)