ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตใช้พื้นที่ปรึกษาผู้รู้ครั?  (อ่าน 2389 ครั้ง)

ออฟไลน์ upper038

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ขออนุญาตเกริ่นก่อนนะครัย พอดีผมเพิ่งจะเริ่มต่อกันพลามาได้ไม่นาน ตอนแรกผมเริ่มต่อจาก RG ก่อนแล้วรู้สึกไม่ค่อยโอเคกับกันพลาตัวเล็กๆ จึ่งเริ่มต่อ MG แล้วรู้สึกพอใจมาก แต่ติดที่ราคาค่อนข้างจะสูง ตัวที่ผมต่อมา ก็ราคา 1500++ - 2000 และต่อมาหลายตัวมากแล้วจึงรู้สึก ว่าจะเกินตัวนิดหน่อยนะครับ เพราะผมเองก็เงินเดือนไม่มากเท่าไหร่ และตัวต่อไปที่อยากจะต่อคือ Mg unicorn full armor แต่ติดตรงที่ว่าราคาเกินงบประมาณไปมาก ผมเลยคิดอยากจะลองต่อของค่ายจีนดูบ้าน เห็นมีขายของ daban อยู่ เลยอยากจะถามว่า คนที่เคยต่อ เจ้าม้าฟูอามเม่อของดาบันเนี้ย ต่อแล้วรุ้สึกไงมั้ง คุ้มมั้ยกับการที่จะลดรายจ่ายลงหนะครับ ถ้าใครมีความรู้หรือเคยต่อช่วยเล่าให้ฟังหรือบอกต่อหน่อยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ขออนุญาตใช้พื้นที่ปรึกษาผู้รู้คร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 08:38:58 PM »
ผมลองใช้”ค้นหา” ดู

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?action=search2

ออฟไลน์ upper038

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: ขออนุญาตใช้พื้นที่ปรึกษาผู้รู้คร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 11:40:57 PM »
ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 08:52:49 AM »
จริงๆ โมจีนบางตัว ก็ค่อนข้างดีครับ แต่ถ้าจะให้สู้ของแท้อาจจะไม่ถึง ลองถามคนขาย หรือโชคดีเจอเพื่อนๆที่เล่นเหมือนกันไปซื้อพอดี อาจจะได้ตัวเด่นๆมาเล่นครับ