ผู้เขียน หัวข้อ: [Off-Topic] ตั้งใจหรือทำพลาด  (อ่าน 12693 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
[Off-Topic] ตั้งใจหรือทำพลาด
« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2019, 09:11:56 PM »

สังเกตให้ดี จะเห็นอะไรครับ...

จากรูปคือ GM ii ถ้าดูตอนแรกจากสีจะนึกว่า Nemo ไม่รู้ว่าทีมงานทำพลาดหรือว่าตั้งใจสร้างสรร ว่าเอา GM ii ที่มีสมรรถนะน้อยกว่ามาทำสีหลอกว่าเป็น Nemo กันแน่

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: [Off-Topic] ตั้งใจหรือทำพลาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2019, 04:55:34 PM »
สีเนโม ตัวเป็นจิม หรือปล่าวครับ บางที คีย์อนิเมเตอร์ อาจเบลอ ภาคเเรก สีดาบเลเซอร์เกลกุก ยังมีหลุดเลยครับ

หรือว่าเป็นหน่วยทีใช้สีนี้  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2019, 05:19:49 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [Off-Topic] ตั้งใจหรือทำพลาด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2019, 07:46:45 PM »
ตอนแรกก็คิดว่าพลาด แต่พอดูไปแล้วคือ GM ii ทั้งตัวเลยครับ ไปลอง search ดูปรากฎว่ามันมีทำสีนี้จริงๆ

Credit: https://gundam.fandom.com/wiki/RMS-179_GM_II

กับได้ข้อมูลเพิ่มเติมจากคุณ Art Thanapol

อ้างจาก: Art Thanapol
‪เคยไปอ่านข้อมูลมา(เหมือนซันไรท์แถนิดๆ) เค้าอ้างว่าเนื่องจากAnaheimมีปัญหาการผลิตทำให้ผลิตNemo ไม่ทัน เลยทำสีGMIIเป็นสีNemo เพื่อหลอกศัตรู แต่หลอกได้เฉพาะMS แต่หลอกพวกยานรบไม่ได้เนื่องจากระบบเรด้าสามารถแยกเครื่องยนตร์ของMS ได้ (ทีมCIC)‬

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 01:07:13 PM »
ตามรูป Zeta ทำอะไรล่ะครับ
ถ้า Zeta เข้าไปช่วย แปลว่าพวกเดียวกัน AEUG อาจจะทำสี GM2 ที่ยังเหลือ ให้เหมือน Nemo ให้หมด กันสับสน
แต่ถ้า สู้กับ Zeta แปลว่าเป็น Titans หรือ Neo-Zeon แต่ทั้งสองฝ่ายไม่มี Nemo ทำสีนี้มา ดีไม่ดีโดนพวกเดียวกันยิง
ถ้าฉากนี้สู้กับ Zeta ผมว่าลงสีผิดมากกว่า

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 01:47:20 PM »
ตามรูป Zeta ทำอะไรล่ะครับ
ถ้า Zeta เข้าไปช่วย แปลว่าพวกเดียวกัน AEUG อาจจะทำสี GM2 ที่ยังเหลือ ให้เหมือน Nemo ให้หมด กันสับสน
แต่ถ้า สู้กับ Zeta แปลว่าเป็น Titans หรือ Neo-Zeon แต่ทั้งสองฝ่ายไม่มี Nemo ทำสีนี้มา ดีไม่ดีโดนพวกเดียวกันยิง
ถ้าฉากนี้สู้กับ Zeta ผมว่าลงสีผิดมากกว่า

ถ้าจำไม่ผิด เหมือนฉากนี้ GM ii โดนยิง Zeta เลยเข้าไปช่วยครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 02:00:24 PM »
  :iconfreak: ตอนเเรกดูเหมือน เซต้าต่อยจิมนะ  :iconnasty: ภา่คนี้เรื่องหนักดราม่า บทบู๊ไม่สะใจ เน้นการเมือง

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 02:33:39 PM »
https://youtu.be/it-CUR8JUZM

นาที 3:40ครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 07:39:27 PM »
นี้คืออันที่ทำใหม่ New translation ใช่ไหมครับคุณบอย ผมเห็นยานเป็น 3 ดี บางชอต

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 09:03:52 PM »
นี้คืออันที่ทำใหม่ New translation ใช่ไหมครับคุณบอย ผมเห็นยานเป็น 3 ดี บางชอต

ใช่ครับ ภาครวมมาเป็นหนังโรง และทำเพิ่มเติมไปด้วย สวยดีนะครับ เปลี่ยนเนื้อเรื่อง ตัดออก ไปบ้างกระชับดี

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 11:12:08 PM »
 อันนี้เห็นใน พันทิป
จบเรื่องภายใน 9 ช่อง  :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2019, 02:54:40 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2019, 12:43:21 AM »
เรื่องวุ่นๆของพ่อหนุ่มKamille

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 15, 2020, 12:31:13 PM »
เรื่งสีผิดรึจงใจนี่ ทำเอาลุงฯได้ออกผลิตภัณฑ์/ขายได้ไปอีกทางเลยนะครับ
เหมือน MG GM Cannon หัวแดง ก็โดน Sideline ไปอีกหนึ่งตัวเลยผม  :iconhihi:
และก็ ชิ้นส่วนเหลือจนจะเอาไปขึ้นเป็นตัวใหม่อยู่ละ แต่ดันไม่มี Magazine สีเทาดำแบบสำรองให้ ที่มีเปนสีแดงครับ
นี่ถ้าจีนทำ GM 2.0 มาถูกๆสภาพพอรับได้นี่ใช้ได้เลยครับ ปืนหลังให้มาอีกอันเลยด้วย เกราะนอกนี่ไม่ต้องพุดถึง มาสองสามชุดเลย เอาไปบวกกับ GM II Unicorn ก็อิ่มเลยครับ สองตัวนี้เหมือนคุ้มกว่ารุ่นที่ออกมาก่อนหน้าเลยครับ ทั้ง Gm Cannon ตัวแรกและ Gm II Z ver. แต่จะต่างชิ้นส่วนอยุ่บ้างครับ

อ้างอิงสองรูปล่าง ผม Download จากเวปรีวิวต่างชาติครับ
ปล.นี่ยังไม่รวมไปถึงชิ้นเหลือของ GM Sniper Custom นะนี่.. :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2020, 01:06:56 PM โดย marasai »