ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่องดองต่อ] HGUC MSF-007SS Gundam Seltsam by Boy  (อ่าน 2983 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
[แกะกล่องดองต่อ] HGUC MSF-007SS Gundam Seltsam by Boy
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2020, 06:38:09 PM »

เป็นตัวร้ายที่ปรากฎใน Gundam Build Diver Re:Rise Season แรก ที่ดูเหมือนจะมีความลับปกปิดไว้ โดยนักบินคนขับใส่หน้ากากเช่นกันทำให้ดูมีรัศมีความเป็นผู้ร้ายเฉกเช่น Char ด้วยงาน Design ที่แปลกคือมีดวงตามมากกว่า2 และแขนขวาที่ใหญ่กว่าซ้าย แถมยังยืดได้ บวกกับโทนสี ทำให้ผมชอบตัวยี้อย่างง่ายดาย

หลังจากจบ Sinanju ผมก็หันไปหาโมมาต่ออีก จริงๆSeltsam จะได้ต่อก่อนแต่ผมหาซื้อ HGUC Sinanju ได้ช่วงปีใหม่เลยโดนแซงคิว การประกอบลงตัวง่ายตามสไตล์โมรุ่นใหม่ มีคนเชียร์ให้ซื้อตั้งแต่สมัยที่ออกใหม่ๆแต่ผมเฉยๆ แต่พอได้ดูทางช่องGundaminfo Youtube กลับรู้สึกประทับใจกับแขนที่ใหญ่เกินของมันเข้า ลองดูรายละเอียดกัน

หลังจากโพสท์ไปตอนเช้า บ่ายกลับบ้านมาผมรีบมาถ่ายรูป อยากขอคำแนะนำเรื่องรูปด้วยครับ พอดีลองกล้อง ไม่ทราบว่าอยากให้แก้ไขปรับปรุงอย่างไรรบกวนบอกด้วยครับ

เหมือนทุกครั้ง แยกแผงชิ้นส่วนเรียงตามอักษรเพื่อจะได้หาง่าย

ช่วงลำตัวต่อง่าย แต่ดูตรงช่วงท้องให้ดีๆ และหัว ติดStickerที่ตายากอยู่เพราะเล็กมาก

ไม่เข้าใจทำไม่ในใบต่อไม่ให้ตัดปลายเขาให้เรียวแหลม

ได้รับคำตอบจากคุณ ESphere

อ้างถึง
เพื่อให้อายุเด็กที่เล่นได้ข้างกล่องลดลงครับ
ถ้าแหลมจากโรงงานหรือมีการทำให้แหลม อายุที่กำหนดจะสูงขึ้น

ตามด้วยส่วนแขน ตรงมือต้องอุดช่องโหว่ด้วยแนวๆว่าประหยัดพลาสติก

เรียบร้อยรวดเร็ว

ตามด้วยช่วงขา

ลำตัวช่วงล่าง

อาวุธ ใหญ่ดีชมัด

ประกอบเสร็จเรียบร้อย สวยดีครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

แขนยืดได้ดูแปลกดี

ถืออาวุธได้ด้วยนะครับ โดยที่ฝ่ามือมีแกนยึด

ด้านซ้ายดูดี ที่สามารถยืดออกมาเป็นปืนได้ ปรับมุมได้เยอะดี แต่ต้องค่อยๆปรับนะครับ แขนอาจจะหลุดได้

มือด้านซ้าย ปกติให้แบบมือกำหลวมๆ แต่จริงๆสามารถต่อได้มือแบบนี้อีก แต่ฝบต่อบอกว่าไม่ได้ใช้ ผมว่ามือนี้ดูมีเรื่องราวกว่ามือกำ

ใบหน้าแปลกดี เพราะมีดวงตาหลายดวง แต่ตอนประกอบจะรู้เลยว่าเราประกอบหัวธรรมดาก่อน(สีม่วง) แล้วค่อยเพิ่มส่วนต่างๆเข้าไป ผมว่ามีเสน่ห์ดี

ท่านี้ผมว่าเท่ห์สุดละ รีบถ่ายไปนิด เพราะแยากจะนำเสนอไวไว ติชมแนะนำกันได้นะครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: [แกะกล่องดองต่อ] HGUC MSF-007SS Gundam Seltsam by Boy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2020, 05:30:20 AM »
 :iconlol: มือนี่น่ากลัวมาก ตบทีเดียวเละ  :iconsweat:
รอชมงานสีครับคุณบอย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [แกะกล่องดองต่อ] HGUC MSF-007SS Gundam Seltsam by Boy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2020, 11:20:17 AM »
ผมนี่ชอบเลย มือใหญ่ๆยาวๆดูแล้วมันโหดปีศาจดี เหมือนEVA งานสีคงรออีกนานครับ :iconcry: