MODEL ZONE > Work-in-Progress / สียังไม่แห้ง

KAMPFPANZER LEOPARD 1/35 TAMIYA WIP

(1/3) > >>

gon pumjorn:
KAMPFPANZER LEOPARD 1/35 TAMIYA  :iconvsign:

ทำๆไปครับ ตัวนี้ง่ายดี ราคาถูก ทำไปเรื่อยๆ คิทปี 75 โน่น ทำเเบบออกมาได้ขนาดนี้ ถือว่าเยี่ยมเเล้ว หลายๆจุดก็ไม่ได้ถูกต้องนัก
รถถังช่วงสงครามเย็นนี่หน้าตาประมาณนี้หมดเลย ป้อมปืนโค้งมน ดูสวยดี
   ตอนเด็กๆนี่ชอบมากๆ ทรงมันเหมือนหุ่นโวทอมส์ หรือจะพูดให้ถูกคือ โวท่อมได้รับอิทธิพลการออกเเบบจากรถถังช่วงสงครามเย็นนั้นเอง

สายพานยางทำให้งานง่ายดี

ล้อเป็นโพลีเเคป ตัวนี้ทำเป็นดุมล้อคอยู่ด้านนอกเลย TAMIYA ส่วนมากPOLY CAP จะอยุ่ด้านในครับ

BOY:
ตัวนี้ใช่คันที่มึท่อปช่องศูงๆเหนือป้อมไหมครับ

ไม่เข้าใจตรงPolycapอยู่ข้างนอก

สงสัยภาพไม่ขึ้น มันคือตัวนี้ครับ

ลองสังเกตสีดูนะครับ ดุมล้อตรงกลางคือโพลีเเคป สีต่างจากตัวล้อเล็กๆนะครับ ข้อเสียคือถ้ามันหลุดหายนี่เเย่เลย

BOY:
Leopard 1 นี่ผมเห็นน้อยมาก ตอนเด็กๆเห็นภาพรถถังเยอรมันในหนังสือทามิย่า เท่าที่คุ้นๆคงเป็น Leopard2รุ่นแรกๆครับ เห็นมีท่อกลมๆเหมือนไว้ลวน้ำเหนือป้อม กับอีกคันที่จำได้ Gepard ไหมครับ ท่่มีปืนกลข้าง2กระบอก ตรงกลางเป็นกลมๆเหมือนหุ่นยนต์ดี

อ๋อ..PLC แปลกดีจริงๆด้วย ทำสีติดแล้วจะหลุดไหมเนี่ย

สีหลุดคงไม่น่าเกลียดมั้งครับ เพราะทำมาสีเดียวกับตัวรถเลยครับผม เวทมั่วๆคงเเยกไม่ออก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version