ผู้เขียน หัวข้อ: RC Indoor เจ๋งๆ  (อ่าน 4611 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
RC Indoor เจ๋งๆ
« เมื่อ: เมษายน 13, 2020, 02:11:02 PM »
https://www.youtube.com/watch?v=XED_Ip1Te-4

น่าเล่นจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2020, 02:11:42 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: RC Indoor เจ๋งๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2020, 07:56:21 PM »
เคยเห็นเอาDrone ไปหลอกผีคนเล่น มันน่าจริงๆ :iconpale:

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: RC Indoor เจ๋งๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2020, 11:30:52 AM »
 :icongift: เป็นงานน่าสนใจครับ ทั้ง ซานต้าฯ, Typhoon, Concorde ,Quidditch และอีกหลายครับ
ลำเล็ก นน.น้อย เหมือนจะไม่โดนควบคุมการนำเข้าใช่ไหมครับ (แต่ปัจจุบัน กล้องฯเดี๋ยวนี้แบบเล็กๆก็มีหนิ)
เรื่อง drone นี่ถ้าเกิดไม่มีการควบคุมฯ คงโดนเอาไปประยุกต์เสี่อมๆ/ทำด้านลบได้หลายเลย
เผื่อถ้าเค้าใช้ทำอาชีพ/รึอาจดัดแปลงใช้ช่วยทำในงานทำเกษตร ก็ป่วนไปด้วย
 นึกถึงตอนผมปีนขึ้นไปบนผนังคสล.กันดินท้ายเขื่อนที่กว้างแค่ฟุตเดียวเพื่อถ่ายรูปหน้างานแล้ว.....มาตอนนี้ (ตามวัย) ผมคงไม่กล้าแบบสมัยนั้นละครับ ข้างนึงก็แม่น้ำ ข้างนึงก็ป่ากะหินภูเขา
 หลอกผีนั่นก็อันนึง มาแบบ Scooby doo เลยนะครับ :iconangry: