ผู้เขียน หัวข้อ: Digimon dukemon amplified  (อ่าน 4211 ครั้ง)

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Digimon dukemon amplified
« เมื่อ: มกราคม 01, 2022, 08:55:14 PM »
สวัสดีปีใหม่ 2022 ครับ ตัวนี้ทำเสร็จมาสักพักแล้ว แต่พึ่งมีโอกาศ ได้หยิบมาถา่ยเล่น ภาพอาจไม่ชัด อยากถ่ายดูเอาสนุกๆครับ

ตัวนี้ทำสนุกครับ ได้ลองสีอะไรใหม่ๆ แต่อะ ลืมอุดขัด เลยปล่อยผ่านไปเลยละกัน

ตัว Body ผมพ่นสีขาว ไปรอบนึง แล้วพ่นด้วย สีมุกเงิน ทับลงไป

ตัวโล่หนักมากกก เลยมี ฐานค้ำมาให้ ทำให้จัดท่าได้ไม่กลัวล้ม

สีทองลวดลาย ตามลำตัว บางส่วนไม่ถนัดบังพ่น เลยใช้วิธีทา เอา ใช้สี สูตรน้ำของ ไทยโทน สีจะออกเกร้ดๆทองๆ ออกแนว จักรๆวงๆ ไทยๆ

สีที่ใช้ จะเป็น หลายๆยี่ห้อผสมกันครับ

ลำตัว  ghost white raditz ตามด้วย Silver pearl raditz
สีทอง Star Bright Gold (Gaianotes)
สีแดง  Black ตามด้วย สีเงิน อินาเมล ทามิย่า แล้ว พ่น ทับ ด้วย Clear Red
สีเงิน  SUPER TITANIUM 2
ปิด ด้วย Clear เงา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2022, 09:12:13 AM โดย BOY »

ออฟไลน์ raya

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 56
Re: Digimon dukemon amplified
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2022, 09:13:57 PM »
สวัสดีปีใหม่ครับ
สีสวยครับ ชอบขาวมุก กะแดงครับเข้าคู่ลงตัวมากเลยครับ
เคยอยากลองสีไทยโทนเหมือนกันครับ
ดูจากที่คุณ nase ทำแล้ว ผมอยากลองสีไทยโทนบ้างแล้วสิครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2022, 10:35:09 PM »
ทำไมเครื่องผมรูปไม่ชึ้นหว่า

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2022, 10:39:00 PM »
สงสัยรูปมีปัญหา เดียวกลับบ้าน ผมลองอัพใหม่ดูครับ  :iconpanic:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2022, 11:30:23 PM »
ภาพมาแล้วครับ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2022, 01:26:03 PM »
สวย เนียน ละเอียด มากเลยครับ สีทองงามมาก :iconlove:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2022, 09:16:21 PM »
เห็นการใช้สีหลายๆยี่ห้อแล้ว ทำให้คนทำงานมีตัวเลือกให้งานออกมาดูดีจริงๆ ชักอยากลองสี Gaia ดูบ้างเหมือนกัน แต่ยังตัดใจห่างจาก Mr.Color ไม่ได้ :iconcry:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2022, 01:27:04 AM »
สมัยนี้ ตัวเลือกหลากหลายมากครับ มีสูตรนุ้นสูตรนี้ แถมผสมสำเร็จใช้งานสะดวกมาก ผมนี่ชอบรอวพื้นมาก กรอกพ่นได้เลยประหยัดเวลาดีมากกก อุปกรณ์สีนี่หาซื้อง่ายจริงๆครับ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2022, 09:42:58 PM »
น่าลองมั่งเลยครับ ผสมสำเร็จแล้วนี่ดีเลยท่าทางจะได้ไปหามาลองมั่งแล้ว
เริ่มจากรองพื้นดูก่อนเลยครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2022, 11:43:26 PM »
สมัยนี้ ตัวเลือกหลากหลายมากครับ มีสูตรนุ้นสูตรนี้ แถมผสมสำเร็จใช้งานสะดวกมาก ผมนี่ชอบรอวพื้นมาก กรอกพ่นได้เลยประหยัดเวลาดีมากกก อุปกรณ์สีนี่หาซื้อง่ายจริงๆครับ

ส่วนใหญ่ซื้อ Online กันเหรอครับ หรือว่าไปซื้อที่ร้าน

ผมเคยลองใช้สีลองพื้นสำเร็จมา ขนาดเขย่านานมาก ใส่ปากกาพ่นทีไรไม่ออกเลยครับ ทำการแยกมาผสมทินเนอร์เองแล้วเทกลับไปใหม่ก็ไม่ประทับใจเท่าไหร่ อาจจะเป็นขวดแรกๆของสายการผลิตก็ได้ครับ ตอนนี้อาจจะดีแล้ว

ออฟไลน์ raya

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 56
Re: +Digimon dukemon amplified
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 08, 2022, 08:41:50 PM »
ผมซื้อสีผสมเสร็จใจ shopee นี่ล่ะครับ ที่ใช้มาไม่มีปัญหาอะไร ยกเว้นสีที่ซื้อมาเก็บไว้นานแล้ว ต้องผสมทินเนอร์เพิ่มเข้าไปครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: +Digimon dukemon amplified
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 08, 2022, 09:44:09 PM »
พวกสี Acrylic นี่ชอบตรงที่ว่าแห้งแล้ว ผสมทินเนอร์คนกลับมาใช้ใหม่ได้นี่ละครับ :iconnasty: