MODEL ZONE > Show Off / ทำสีมาอวด

ยาน zentradi

<< < (2/13) > >>

raya:
ถ้าพูดถึงยุคกรรไกรตัดเล็บมาตัดโมเดล ตอนนั้นก็ยังไม่รู้เลยว่าใช้สีประเภทไหนทาแล้วให้สีติดที่ชิ้นงาน
ตอนนั้นมีแต่สีน้ำ สีโปสเตอร์ สีไม้ สีเทียน สีเมจิก ลองมาทุกสี สีเมจิกจะติดดีกว่าสีประเภทอื่นที่มี แต่ก็ติดไม่ทน ยิ่งทายิ่งเละ สีติดนิ้ว ติดมือแทนที่จะติดชิ้นงาน :iconfreak: แต่ก็สนุกดีครับ
โมเดลส่วนมากได้มาจากของแถมขนม ตัวไหนซ้ำก็เอาไปแลกกับเพื่อน อารมณ์ประมาณแลกสติ๊กเกอร์ หลังใช้เขี่ยสติ๊กเกอร์แทน
ว่าแล้วอยากกลับไปเป็นเด็ก แต่ขอมีรายได้เท่าปัจจุบันนะครับ  :iconlol:

BOY:
โมเกลที่แถมมาจากขนม นี่คุ้นเคยมาก คุ้นๆไหมครับว่าแถมมาจากมาม่าด้วย พวกเครื่องบิน เฮลิคอปเตอร์?อะไรทำนองนั้น ร้านขายของเล่นหน้าโรงเรียนนี่เป็นอีกแรงบันดาลใจที่ดีเลยครับ

เหมือนเป็นไปตามกฎธรรมชาติ อยากย้อนเวลาไปแต่มีกำลังซื้อเท่าตอนนี้ มันทำไม่ได้ทั้งที่ใจจะอยากเพียงใดก็ตาม :iconcry:

raya:
เพิ่งเห็นใน youtube ตึก MIXT ชั้น 2 ที่จตุจักร ร้านของเล่นหลายๆ ร้านไปรวมกันที่นั่น ต้องหาจัวหวะไปเดินเล่นซะแล้วครับ

BOY:
ใช่ครับ เหมือนย้ายมาจากบางลำภู น่าจะคึกคัก

naioh2:
โทนสีสวยมากเลย - เคยจำได้ว่ายาน zentradi มันใหญ่กว่า macross แต่ไม่นึกว่ามันจะใหญ่กว่ากันขนาดนี้เลยครับ

ไปเดิน mixt จตุจักรมา ตอนช่วงเปิดใหม่ๆ คนเงียบโซนของเล่นเพิ่ทยอยมาตั้งไม่กี่ร้าน ตอนนี้ทั้งคนเดินทั้งร้านเพิ่มขึ้นเยอะเลย เห็นว่าหลายร้านย้ายมาจากงามวงศ์วาน คึกคักมากครับ :iconhappy:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version