ผู้เขียน หัวข้อ: [ShowOff] MS-14S Gato’s Gelgoog by boy.  (อ่าน 13518 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [ShowOff] MS-14S Gato’s Gelgoog by boy.
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2023, 07:58:14 AM »
เรื่องจุดขยับที่ดีขึ้นชอบเลยครับ ไขข้อจะได้แข็งแรง กับราคาที่ปรับนิดหน่อยพอเข้าใจได้ แต่มือมันเล็กลงไป อาจจะคุ้นกับมือเก่า1.0 ที่ดูมันสมส่วนกับหุ่นตัวใหญ่ๆ เหมือนจะเห็นมีมือขายแยกไหมครีบ อยากให้ดูเท่ห์ขึ้น โอ๊ะ Project อะไรทำค้างอยู่ไหมครีบ ถ้าเริ่มทำจริง พี่จะได้ไปหาโมมาเตรียมขัดไว้ก่อน :iconlol:

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
Re: [ShowOff] MS-14S Gato’s Gelgoog by boy.
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2023, 10:10:49 AM »
อ้าว มือมันไม่เท่ากันขนาดเล็กลงรึครับ 555 พึ่งทราบเลย
ตอนนี้ พึ่งทำ FSS Siren-D เสร็จไปครับ และกำลังทำ F-14D - Ace Combat "Halloween Pumpkin" อยู่ครับ เดี๋ยวเสร็จแล้วจะรีบนำมาให้ชมครับผม :iconvsign:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2023, 04:10:46 PM »
มือมันเล็กลงครับเมื่อเทียบกับตัว 1.0 แต่ขยับนิ้วได้อิสระขึ้น อารมณ์ เหมือนพวกมือของ NuGundam ที่ต้องตัดจากแผงซ้อนๆกันแล้วมาบิดไปบิดมา

รอชมเลยนะครับ น่าสนใจทุกตัวเลยที่ว่ามา

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2023, 12:08:12 PM »
นี่แอบสั่ง P-Bandai MS-14 ver2.0 Johnny Ridden ไปเหมือนกัน อยากลองโมรุ่นใหม่ๆบ้างครับ :icondizzy:
ตัวนี้คุณ Boy จะได้ประมาณเดือนไหนหนะครับ

https://shopee.co.th/BANDAI-MG-1-100-Johnny-Ridden%E2%80%99s-Gelgoog-PREMIUM-BANDAI-Model-Kit-Aug-2023-Delivery--i.575939699.23336002603?sp_atk=b1e8ae41-f902-46b4-ab1b-bd74b7846aef
 เพิ่งมาเห็นของที่ร้าน P-bandai HK ที่ตอนเปิดจองตัวนี้เหมือนกันแต่ดันวุ่นๆยุ่งๆช่วงนั้น รวมๆสวยเลยครับ เก็บ Ridden set ได้ครบนี่ เยี่ยมเลย :iconlove:
เพิ่งมาดูทีหลังเลยอดเลย แอบลุ้นให้ RE ใหม่ สนใจหลายตัวอยู่ โดยเฉพาะ Dom แดงตัวจ่าฝูงของภาค ZZ
https://www.youtube.com/watch?v=-YYUs1gRW4k
สั่งจากที่นี้ น่าจะถูกกว่าหลายๆช่องทาง และไม่โดนบวกเยอะด้วยครับ
ผมรอที่ pre order ชิมลางครั้งแรกไว้ กะร้านนี้ ตัว Mission Pack - plunge ของ F90 ก่อนหน้าอยู่เลย จะได้ภายในเดือนนี้แหละครับ
 กลังเล็ง SMP Sunvulcan Robo กะยานแม่ (ถ้ามีงบ เพราะแพงเอาเรื่องเลย)
ส่วน Shodo ขบวนการก็สวย แต่สามตัวยังแพงกว่า P-Bandai MS-14 ver2.0 Johnny Ridden ซะอีก
McAwhQ.jpeg" border="0
ปล. ตัวนี้ก็สวย/ถูกดีด้วย ไม่โดนปั่นราคา ถ้ามารอบหน้า มีสั่งแน่ๆ
https://shopee.co.th/BANDAI-MG-1-100-Powered-GM-PREMIUM-BANDAI-Model-Kit-Sep-2023-Delivery--i.575939699.23147437949?sp_atk=e8db9f29-eddc-45c5-a534-8e08b3a98b60

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2023, 06:10:09 PM »
Johnny’s Gelgoog จำไม่ได้แล้วครับว่าเดือนไหน 5555
แต่ Dwadge จาก ZZ ดีจริงเป็นต้นแบบให้ Dom1.5 เลยครับ สายชอบDom ไม่ควรพลาด
ส่วน Powered GM ผมว่ามันเป็นโมเก่าไปหน่อย ถ้สไม่รีบรอได้ครับคุ้นๆเหมืินโมจีนที่ออกมาก่อนน่าจะดีกว่าตัว P-Bandai ช่วงนี้ผมว่ากระแส MG Gunpla ดูเงียบๆไปนะ ไปเน้น HG กับภาคใหม่ซะมากกว่ายิ่งตอน MG Z Gundam Ver.2.0 ออกมาแล้วดูแผ่วมาก

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2023, 12:46:35 PM »
MS-14 Johnny Ridden หล่อมาก พี่ได้มาแล้วสนับสนุนให้ลัดคิวต่อรอชมเลยครับ อีกตัวของ Uma Lightning ที่หล่อรองลงมาก็หมดไปแล้วน่าเสียดายมาก อย่างที่พี่ว่าเลยครับช่วงนี้ MG ดูเงียบๆไม่ค่อยมีตัวที่ปังเลย ไปยืนดู Z Gundam Ver.2 กลับรู้สึกอยากหยิบ Dom Ver.1.5 กลับบ้านมากกว่าซะงั้น (ติดที่เงินนี่แหละนะ เลยไม่ได้หยิบ 555)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2023, 01:00:11 PM โดย naioh2 »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2023, 05:37:24 PM »
ตอนแรกก็รู้สึกดีกับ MG Z Ver. KA นะครับ แต่พอเอาเข้าจริงกลับไม่หวือหวา บวกกับราคาที่มือ2เทขายแบบน่าตกใจ ก็เลยว่าถ้าไม่รีบร้อนต่อ ก็ยังไม่ต้องรีบซื้อ น่าจะมีให้เลือกซื้อกันได้อีกยาวๆ พอตลาด MG 1/100 ซบเซาก็พาให้คนเล่นโมเดลแบบผมพลอยเงียบเหงาไปด้วย เหมือนไม่มีอะไรมาหวือหวาตื่นเต้น กระแสของ Anime Gundam เรื่องใหม่ก็ดูจะไม่ใช่ทาง อีกทั้งดูกระแสที่ชอบปั่นให้คนรีบแยางกันซื้อ เพราะของโดนตัด ทำให้รู้สึกไม่ค่อยดีกับตลาดทุกวันนี้ พยามถามตัวเองว่าเราซื้อเพราะชอบอยากได้จริงๆ หรือเพราะกระแสปั่นกันแน่ จริงครับ MG Dom 1.5น่าเล่นกว่า แต่ยังแอบตามหา 1.0 เพนสะมือใหญ่วมส่วนดี จุดขยับไม่เน้นทเพราะยังไงทำสีเสร็จก็ยืนเฉยๆ

MS-14 Johnny นี่เป็น 2.0 ด้วยยิ่งอยากต่อเหมือนกันครับเพราะ InnerFrameดูสวยดี แถมเป็นตัวละครที่ชื่นชอบด้วยครับ ส่วน Uma เหมือนจะชอบจาก Manga แต่ดูแล้วเครื่องยนต์ที่ขาดูมันยื่นออกมาเกะกะไปนิด อันนี้รู้สึกส่วนตัวนะครับ เลยโชคดีไม่เสียตังค์ 55

ยังดีใจที่มีคนตอบกระทู้ในเวบอยู่นะครับ เคยคิดจะถอดใจเลิกทำเสียที แต่ก็มีเราๆเท่าที่เห็นตอบพูดคุยกันอยู่ ผมก็ยังจะต่อServer กันอีกปีครับ แค่นี้ก็ดีใจละครับ

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2023, 11:33:33 PM »
 MG Gelgoog พอเป็น Ver.2.0 ชอบทุกตัวเลย ถ้าไม่ติดมันเป็น P เยอะเกิน (และงบเหลือ) คงตามเก็บหมดเหมือนกัน ตัว Uma ออกโหดๆถึกๆสวยไปอีกแบบ
เฝ้า P Bandai HK ตลอดเลย เผื่อมี MG อะไรเปิดแล้วไม่หมดเร็วๆบ้าง ที่เห็นก็มีแต่ Mission Pack ของ F90 ที่อยู่ยาวจนถึงวันปิดจอง ยังมีเหลืออยู่เลย ของผมชุดก่อนๆซื้อจาก mandarake ซะส่วนใหญ่แต่ก็ยังแพงกว่าสั่งทางนี้แหละครับ
 แต่สังเกตุมาระยะใหญ่ๆละ พ่อค้าเก่า/ใหม่กว้านเอาไปปั่น/หมดไวจริงๆ เสียดายกะ MG ตัว Stark Jegan กะ Johnny's Gelgoog ของหมดไวมากๆ Dwadge Custom อีกตัว ถ้าเค้าเปิดใหม่อีก
แต่ก็มีพิมไปเสนอให้ร้านเค้าเปิด re-issue อีก เหมือนตัว SMP sunvulcan แหละครับ มาสมใจเลย แต่ดันมาช่วงขาลง ขาดงบ ยังหวั่นๆใจว่าจะหลุดอีกรอบเลย  :iconshy2:
ผมว่า MSV ถัดจาก Johnny ถ้าไม่ MS-14C-1A Jacobius Node’s Gelgoog Cannon (แอบธรรมดาไปหน่อย แค่เอาปืน Bazooka มาติด Backpack) คงเป็น MS-14D Desert Gelgoog จากภาค ZZ ละมั๊ง
 MG Ver.Ka. นี่ เค้าน่าจะทำตัวที่ไม่มีมาก่อนบ้างนะ ปลายปีนี้หรือในปีหน้าขอ 0083 ซะทีเหอะ ขายได้ๆ อย่างน้อยถ้าออก ก็จะเก็บทั้งสี่ตัวหลักแหละ
ปล.ถ้าหากปิดเวปฯ คงน่าเศร้าเลย  :iconshy2: แต่ถ้าจำเป็นอาจต้องทำหรือไม่ก็ต้องหากิจกรรมอะไรมาเป็นน้ำหล่อเลี้ยงเวปบ้างแหละครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2023, 08:28:33 AM »
ถ้าจะเสียเงินกับ MG Mono-eye ตอนนี้
แนวสมจริง  : Dom-tropen 0083
แนวรุงรัง ไม่สนฟ้าดิน : NZ-666 Kshatriya

ถ้าเป็น HG (คือ ไม่ได้ชอบขนาดจะซื้อ MG)
แนวสมจริง  : Xamel 0083
แนวรุงรัง ไม่สนฟ้าดิน : Geymalk ภาค ZZ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2023, 06:22:02 PM »
MG Gelgoog พอเป็น Ver.2.0 ชอบทุกตัวเลย ถ้าไม่ติดมันเป็น P เยอะเกิน (และงบเหลือ) คงตามเก็บหมดเหมือนกัน ตัว Uma ออกโหดๆถึกๆสวยไปอีกแบบ
เฝ้า P Bandai HK ตลอดเลย เผื่อมี MG อะไรเปิดแล้วไม่หมดเร็วๆบ้าง ที่เห็นก็มีแต่ Mission Pack ของ F90 ที่อยู่ยาวจนถึงวันปิดจอง ยังมีเหลืออยู่เลย ของผมชุดก่อนๆซื้อจาก mandarake ซะส่วนใหญ่แต่ก็ยังแพงกว่าสั่งทางนี้แหละครับ
 แต่สังเกตุมาระยะใหญ่ๆละ พ่อค้าเก่า/ใหม่กว้านเอาไปปั่น/หมดไวจริงๆ เสียดายกะ MG ตัว Stark Jegan กะ Johnny's Gelgoog ของหมดไวมากๆ Dwadge Custom อีกตัว ถ้าเค้าเปิดใหม่อีก
แต่ก็มีพิมไปเสนอให้ร้านเค้าเปิด re-issue อีก เหมือนตัว SMP sunvulcan แหละครับ มาสมใจเลย แต่ดันมาช่วงขาลง ขาดงบ ยังหวั่นๆใจว่าจะหลุดอีกรอบเลย  :iconshy2:
ผมว่า MSV ถัดจาก Johnny ถ้าไม่ MS-14C-1A Jacobius Node’s Gelgoog Cannon (แอบธรรมดาไปหน่อย แค่เอาปืน Bazooka มาติด Backpack) คงเป็น MS-14D Desert Gelgoog จากภาค ZZ ละมั๊ง
 MG Ver.Ka. นี่ เค้าน่าจะทำตัวที่ไม่มีมาก่อนบ้างนะ ปลายปีนี้หรือในปีหน้าขอ 0083 ซะทีเหอะ ขายได้ๆ อย่างน้อยถ้าออก ก็จะเก็บทั้งสี่ตัวหลักแหละ
ปล.ถ้าหากปิดเวปฯ คงน่าเศร้าเลย  :iconshy2: แต่ถ้าจำเป็นอาจต้องทำหรือไม่ก็ต้องหากิจกรรมอะไรมาเป็นน้ำหล่อเลี้ยงเวปบ้างแหละครับ

คงยังละครับ แอบเสียดายนิดๆ ขอให้มีคนเข้ามาเล่นบ้าง นี่ก็ยังต่อกำลังใจให้อีก

ถ้าจะเสียเงินกับ MG Mono-eye ตอนนี้
แนวสมจริง  : Dom-tropen 0083
แนวรุงรัง ไม่สนฟ้าดิน : NZ-666 Kshatriya

ถ้าเป็น HG (คือ ไม่ได้ชอบขนาดจะซื้อ MG)
แนวสมจริง  : Xamel 0083
แนวรุงรัง ไม่สนฟ้าดิน : Geymalk ภาค ZZ

แต่ละตัวที่พูดมาน่าเล่นทุกตัวเลยครับ ผมแอบเชียร์DomTropen กับ Geymalk เลย :iconnasty:

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2023, 11:44:26 AM »
 ชื่นชอบ Dom เหมือนกัน ถ้ามีโอกาสคงกลับมาไล่เก็บสามสี่ตัวเลย เน้นๆก็ Dwadge Custom เพราะ MG ภาค ZZ แทบออกมาน้อยมากๆ
MG Zeta Ver.Ka รอบนี้ bandai ไม่ยักกะมีออกตัวตรงข้ามมาเนอะ RE/100 ก็ยังดี  :iconmouth:
MG THE- O ออกปกติไปละ (Re issue มาก็ดีนะที่มีเปนของจีน แกนไหล่ขวาแตกแต่แรกต่อเลย) ใครเดากันได้บ้างครับว่า ตัวตรงข้ามคือ.. :iconwinks:
เลยอาจทำให้การออกรอบนี้ เงียบไวไปหน่อย เดาเองนะครับ
 ตัวที่ว่านี้ ผมก็รอคอยเหมือนกัน แต่คงใหญ่อลังการ/ที่ ZZ Ver.Ka. ยังทำ Hamma Hamma มาคู่ได้เลย แต่ต้องเสียบฐาน/วางนิ่งๆในตู้ห้ามแตะแหละ
 Xamel/Geymark ถ้าให้มาออก 1/100 ได้นี่ จะใหญ่โตพอๆกะ Nightingale เลย ตัว resin สวยแต่แพงมากไป :icondizzy:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2023, 10:52:36 PM »
ตัวตรงข้ามคือ???

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2023, 10:24:38 PM »
PMX-000 MESSALA ครับ

โอกาสน้อยมาก แทบจะไม่มีแต่ก็ยังหวัง
B-Club เคยทำออกมาละ แต่แทบไม่เคยเห็นของจริงที่จะมายืนเทียบกะ MG Z ปัจจุบันเลย
https://blog-imgs-30-origin.fc2.com/j/u/n/june/mesaara-nanamemae.jpg

ของอีก webpage ก็น่าสนใจครับ มี Assima และ Palace athena แบบ Resin ต่อดิบให้ดูด้วย ต้อรออกเป็น Gunpla แหละ สัดส่วนจะดีกว่านี้
https://muuseo.com/kazutaz100/items/64

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2023, 09:07:00 PM »
@BOY ขอเป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ อยากให้เวปคุณภาพแบบนี้อยู่ไปอีกนานๆ ถึงจะมีคนเข้ามาตอบไม่เยอะนัก แต่เรามีคนสนใจเข้ามาชมเยอะอยู่นะครับ

@War-taker รอให้ Dom-Tropen ออกเป็น MG เหมือนกันครับ ผมว่าในตระกูล Dom ตัวนี้คือออกแบบได้เท่ที่สุดแล้ว แต่จะจัดเป็นชุดแต่งเรซินมาก็จุกเลยขอนั่งรอ bandai อย่างมีความหวังครับ , Xamel นี่ถ้าเป็นสมัยนี้นี่ชวนให้นึกถึงปืนใหญ่อัตตาจรเลย

@marasai Messala นี่ก็สวยครับ ขายาวมากช่วงตัวดูสั้น แต่พอรวมๆกันทั้งสัดส่วนทั้งสีที่ใช้กลับทำให้สวยเข้ากันซะงั้น คนออกแบบเก่งจริงๆภาคนี้

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2023, 03:34:26 PM »
https://www.gunjap.net/site/?p=61627
ตัวในนี้ดัดแปลงออกมาทรงแปลกๆนิดหน่อย รอ bandai แหละ อย่างน้อยยังมีความหวัง เพราะก็ไล่ทยอยออกไปหลายละเหมือนกัน
Dom ขาว MS-09R4 Schnee Weiss นี่ก็อยากเห็นเป็น MG เหมือนกัน ตัวข้างเคียงก็เป็น MS-06Z Psycommu System Zaku สัดส่วนใกล้กะ Dom มาก  :iconlove:
 ว่าแต่จะมีโอกาสให้ออกของภาค comic : ecole du ciel อีกเรื่องมั่งไหมนี่ เป็นหุ่นซ้อมรบกะหุ่นต้นแบบซะส่วนใหญ่เลย  :iconhihi:

MjblTP.jpeg" border="0
ปล. คุ้นๆกันมั่งไหมครับ คล้ายๆ P-bandai ตัวดำๆ เพิ่งออกไปจากผลงานของ naoki หนะครับ แค่เกราะไหล่ไปเหมือนกะปีกของ nightingale มั๊ง สวยอยู่แต่เสียดาย ราคาแบบ Pre ไม่บวก จองไม่ทันเลย 
https://shopee.co.th/BANDAI-MG-1-100-K%C3%A4mpfer-Schwer-PREMIUM-BANDAI-Model-Kit-Sep-2023-Delivery--i.575939699.20688589283?sp_atk=d9726fed-2d66-45f0-a46f-961cf3dae47d
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2023, 03:45:43 PM โดย marasai »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2023, 06:46:42 PM »
แอบปลื้มใจ และขอบคุณกำลังใจจากพี่น้องทุกคนนะครับ มีไม่มาก แต่จริงใจ น่าจะดีกว่า :iconlove: