GENERAL > Toys & Review / จับฉ่าย-ของเล่น

จับฉ่าย@TG Story01 : "จับฉ่าย!" = ???

(1/4) > >>

Kid:
ก่อนอื่นก็ต้องขอสวัสดีทุกท่านที่หลงเข้ามาไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  :iconfreak:

ต่อมาคือ ขอแนะนำกันโดยสังเขปว่า อะไรมันคือ "จับฉ่าย"
แรกเริ่มเดิมทีเคยมีบอร์ดเกี่ยวกับของเล่นอยู่หนึ่งบอร์ดที่ชื่อว่า "จับฉ่าย บอร์ด"
ซึ่งก่อนหน้านั้นเคยไปสถิตอยู่แถวๆ Hypermart
และด้วยความที่คนทำบอร์ดเขาออกแนว รักพี่เสียดายน้อง เลือกไม่ถูกว่าจะเน้นด้านไหน ก็เลยเอามันทุกทาง
จึงเป็นที่มาของชื่อ "จับฉ่าย บอร์ด"

โดยที่รูปแบบบอร์ดก็จะเน้นการนำข่าวเกี่ยวกับของเล่นมาบอกกล่าวเล่าให้ฟังกัน
ไม่ว่าจะเป็นส่วนของ Toys หรือ Model
และด้วยความที่ค่อนข้างลำเอียงไปในทางกันดั้ม ไลน์ข่าวหลักจึงจะยกข่าวกันดั้มให้เป็นตัวเอก มดแดงเป็นพระรอง และข่าวอื่น
ประกอบกับ ณ ช่วงเวลานั้นผมมีโอกาสได้เดินแถวๆ มาบุญครองบ่อยมาก ก็เลยพ่วงข่าวคราวของตลาดของเล่นบริเวณนั้นมารายงานด้วย
ซึีงในช่วงนั้นเป็นช่วงที่บริเวณชั้น 4 ของห้างได้จัดให้มีร้านมาเปิดท้ายขายของ
ทำให้มีพ่อค่า-แม่ค้ามากมายหลายเจ้าเข้าไปจับจองทำเล ซึ่งไม่ทราบว่าเป็นเรื่องบังเอิญหรือเปล่า ทำให้แถวๆนั้นอุดมไปด้วยร้านขายของเล่น
เรียกว่ามากันเยอะแยะมากมาย ไปเดินทีกว่าจะดูหมดทุกร้านก็กินเวลาอักโข ทำให้หลายๆคนให้ฉายาว่า แถวๆนั้นเป็นประหนึ่ง ToyRus เมืองไทยเลยทีเดียว
จึงจัดว่าบริเวณนั้นเป็นแหล่งข่าวของเล่นชั้นดีเลยทีเดียว
คราวนี้เวรกรรมเลยมาตกที่คนรายงานข่าว เพราะต้องพยายามเก็บรายละเีอียดให้ได้มากที่สุด(อาจจะเป็นความโล

GundamMan:
ห้องจับฉ่ายกลับมาแล้ว คิดถึงมากๆเลย  :iconlike:

ว่าแต่   เด็กผู้ชายTG นี่ใครครับ บุรุษในตำนานที่ผมไม่เคยพบเหรอครับ(อำเล่นครับพี่บอย)  :iconlol:

luckytoffee:
โอ้ ในที่สุดห้องจับฉ่ายมันก็กลับมาแบบไม่น่าเชื่อ อ้อ ขอต้อนรับคุณ Kid กลับมาด้วยนะครับเพราะบอร์ดก่อน ๆ นี่รู้สึกจะโพสต์ปีละครั้งนะครับ   :iconlol: :iconnasty: :iconfreak:

digies13:
อ่า concept ของห้องนี้คือลงข่าวลงประกาศอะไรได้ทุกแนวใช่มั้ยครับเนี่ย 

GundamMan:

--- อ้างจาก: digies13 ที่ มิถุนายน 12, 2009, 10:46:28 PM ---อ่า concept ของห้องนี้คือลงข่าวลงประกาศอะไรได้ทุกแนวใช่มั้ยครับเนี่ย 

--- End quote ---

จะว่าได้ก็ได้นะครับ  เน้นข่าวของเล่นมากกว่าครับ  (ถ้าลงอะไรก็ได้ลงห้องสัพเพเฮฮาดูน่าจะเหมาะกว่าครับ)

หัวขาดไม่น่ากลัวเท่าโดนแบนIPครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
v
v
v
v

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version