ETC. > ซื้อ-ขาย

ความรู้เรื่องการสั่งซื้อ/ส่งของทางไปรษณีย์ + ระวังเรื่องที่อยู่ครับ

<< < (6/6)

PAT-STRIKE:
ผมเคยเจอที่เลวร้ายกว่านั้นอีกคับ เคยได้จดหมายแจ้งผลการเรียน มสธ. ส่งมาที่บ้าน (ตูไม่เคยเรียนส่งมาไงหว่า)
ปรากฎว่าที่อยู่เป็นบ้านคนในซอย (ผมอยู่หน้าปากซอย) เลยเดินเอาเข้าไปให้เขาที่บ้าน ที่อยู่ถูกแต่ส่งผิดมีงี้ด้วยแฮะ -*-

pang1253:
เข้าออกไปรษญีย์บ่อยครับบอกพี่เขาว่าไม่ต้องไปส่งที่บ้านเดีีญวไปรับพัสดุเองตลอดขอแค้รู้วันของถึงสึงก้ไม่ค่อยพ่นอีกวันหลังจากรับเลขพัสดุไปรับเองอุ่นใจกว่า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version