ผู้เขียน หัวข้อ: [ลัดคิว!?] SD 7 เซียนซามูไร Onmitsu Ninja Nomaru  (อ่าน 25106 ครั้ง)

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
[ลัดคิว!?] SD 7 เซียนซามูไร Onmitsu Ninja Nomaru
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 10:45:34 PM »
เอ่อ สืบเนื่องจากกระทู้รีวิวเจ้านินจาสองสีนี้ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=834.0 เห็นว่ามีหลายท่านอยากเห็นการทำสีอ่ะนะครับ เลยเนียนลัดคิวเจ้า Nu SD ให้ละกันเพราะเจ้านิวยังไม่ได้ทำอะไรต่อมากมายเท่าไหร่ :iconfreak:
 ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ใช่โมเดลเลอร์เน้อ :iconlike: แค่ทำเล่นๆตามใจอยากเฉยๆครับ ผลงานที่ออกมาจะไม่ดีเหมือนพี่ๆหลายคนในบอร์ดก็อย่าว่ากันนะคร้าบ :iconcry:

อุปกรณ์ที่ใช้ก็ตาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 11:29:40 PM โดย blu_berriez »

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: [ลัดคิว!?] SD 7 เซียนซามูไร Onmitsu Ninja Nomaru
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 10:48:30 PM »
ทำเนียนรึป่าวนี่ ไม่ยอมอัพตัวเก่า แล้วมาอัพ ตัวใหม่ จะเปลียนตัวหรอ..
ปล. ฝีมือการทานี่เข้าขั้นแล้วน่ะ พี่ไม่กล้วทา อ่ะ บังพ่นมันทุกชิ้น เดี๋ยวรอ รับงานก่อน แล้วจะให้มาช่วยทา... 555

ออฟไลน์ Nellum

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
Re: [ลัดคิว!?] SD 7 เซียนซามูไร Onmitsu Ninja Nomaru
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 10:51:37 PM »
เนียนดีแท้ครับ
ว่าแต่ดรายบรัชนี่ทำยังไงหรือครับ จะลองเอาไปใช้ดูบ้าง
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 10:57:50 PM »
ทำเนียนรึป่าวนี่ ไม่ยอมอัพตัวเก่า แล้วมาอัพ ตัวใหม่ จะเปลียนตัวหรอ..
ปล. ฝีมือการทานี่เข้าขั้นแล้วน่ะ พี่ไม่กล้วทา อ่ะ บังพ่นมันทุกชิ้น เดี๋ยวรอ รับงานก่อน แล้วจะให้มาช่วยทา... 555

ได้เลยช่วยทา กันเอง คิดตารางมิลละ 200 Bth :iconwink:

เนียนดีแท้ครับ
ว่าแต่ดรายบรัชนี่ทำยังไงหรือครับ จะลองเอาไปใช้ดูบ้าง

ดรายบรัชก็เอาพู่กันนั่นแหละครับจุ่มสีที่ต้องใช้แล้วเอามาเช็ดกอ่นให้มันพอแห้งๆ มีสีเหลือติดพู่กันเล็กน้อย แล้วเอามาปัดเบาๆเหมือนปัดแก้มสาวขาวๆเนียนๆอ่ะครับ บนผิวที่ต้องการดรายบรัชน่ะครับ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 11:07:42 PM »
ขอบคุณครับ ไว้เดี๋ยวลองใช้กับพวกท่อไอพ่นดู  :iconnasty:
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

vicious

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 11:25:27 PM »
สุดยอดเลย รับเป็นลูกศิษย์ได้ไหมเนี่ย

ถ้าจ้างทำคิดเท่าไรครับ

อยากรู้จริงๆ นะเนี่ย ทำเองไม่เป็น

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 11:31:41 PM »
สุดยอดเลย รับเป็นลูกศิษย์ได้ไหมเนี่ย

ถ้าจ้างทำคิดเท่าไรครับ

อยากรู้จริงๆ นะเนี่ย ทำเองไม่เป็น

คุณจะจ้างผมเพ้นฟิกเกอร์คน1/100 อ่ะเหรอ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=186.msg1262#msg1262

ออฟไลน์ earthsphere

• *
  • Like: 9
  • -Inactive-
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 04:11:34 AM »
แหล่ม

ว่าแล้วก็หยิบจากลังมาตัวนึงดีมั้ยน้อ
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 02:13:05 PM »
ทำสีเเร๊วค่อยดูมีสง่าราศี หน่อยเเฮะ ตัวนี้ 5555  บังคับทำสีจิงๆ SD นี่

งานทาอยากให้เนี๊ยบอีกนิดอะเเต้ม ได้ละเเหล่มเรย  สงสัยต้องบังทา ๆ  555

ออฟไลน์ takeruno

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 08:53:56 PM »
อธิบายเข้าใจง่ายดีครับ หายสงสัยหลายเรื่องเลย
(เอาไปลองกับ rekka ดีก่า)  :iconsmile:

ออฟไลน์ suramate

• *
  • ใช้สีกระแป๋งKOBE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 11:58:22 PM »
ว๊าก สวยจางเท่จริง อยากต่อม่างอ่ะ อิอิ จะรอทั้งตัวนี้และ nu นะครับห้ามลืม

มาเล่น SD กันเถอะ!!!
เช็คเบอร์ BB Gundam by BANDAI ได้ที่นี่ จิ้มเลย!!! http://raptorial.e50.163ns.com/museum/web/SDBB-1.htm?jdfwkey=9d8sp3

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 01:10:18 AM »
อ้าววๆ ลัดคิว กันเห็นๆๆๆ  :iconfreak: :iconfreak:
Thailand only !!

dark setuna

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:04:27 PM »
เนียนสุดยอดคับ เห็นเพื่อนผมบอกว่า sd ทำยาก แต่พี่ทำได้ขนาดนี้นับว่าเก่งแล้วคับ เอาใจช่วยให้เส็ดนะคับ

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 01:41:18 PM »
เนียนเลยครับพี่เเต้ม เนียนเลย หมายถึงที่พี่นอกใจเเฟนอะเนียนเลย

หลอกๆ

ไหงลัดคิว ตัวเก่ายังไม่เสร็จเลยนะเฟร้ย

ทําให้เสร็จนะพี่ รอชม
Sail To The New World

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 11:30:56 PM »
อัพเดตๆคร้าบ ไปซื้อมาร์คเกอร์ทองด้ามใหม่มาแล้ว :iconlike:

ได้มาก็ทาเลยย

ตอนนี้ก็เหลือเท้าข้างขวากับดาวกระจายยักษ์ล่ะนะครับ :iconfreak:

ใส่เกราะให้ดูซักหน่อย :iconvsign:

วันนี้แค่นี้ก่อนละกันครับ แล้วเจอกันคร้าบ :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

ออฟไลน์ rain_berriez

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 12:14:08 AM »
ดูดีเนอะ 
แต่สู่ตัวที่ฝนได้มาไม่ได้หลอก  คิคิ :iconfreak:
ถึงจะของฟรีก็ชอบคร้า  :iconwink:

ปล.เสียอยู่สองอย่าง  โต๊ะ กะ เล็บ  ดำได้อีก  งืมม  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 12:17:35 AM โดย rain_berriez »

ออฟไลน์ zwizzcy

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 01:04:34 AM »
สวยดีครับ เห็นแล้วอยากได้ๆ  :iconnasty:

ดาบมันเหมือนดาบของโจโฉเลยแฮะ  แต่ไม่มีแหลมๆ

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 07:23:47 AM »
ใกล้เสร็จแล้วหล่อไม่เบาเลยนะครับ  :iconlike:

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 10:55:31 AM »
สวยดีครับ เห็นแล้วอยากได้ๆ  :iconnasty:

ดาบมันเหมือนดาบของโจโฉเลยแฮะ  แต่ไม่มีแหลมๆ

ผมเอาดาบโจโฉมาใส่แหละครับ แต่ตัดแหลมๆซี่ๆออกไปน่ะ :iconlike:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 01:50:20 PM »
ดูดีเนอะ 

ปล.เสียอยู่สองอย่าง  โต๊ะ กะ เล็บ  ดำได้อีก  งืมม  :iconnasty:

พี่ว่า เสียมากว่า 2 อย่างน่ะ  :iconlol: