MODEL ZONE > Work-in-Progress / สียังไม่แห้ง

[ลัดคิว!?] SD 7 เซียนซามูไร Onmitsu Ninja Nomaru

(1/5) > >>

blu_berriez:
เอ่อ สืบเนื่องจากกระทู้รีวิวเจ้านินจาสองสีนี้ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=834.0 เห็นว่ามีหลายท่านอยากเห็นการทำสีอ่ะนะครับ เลยเนียนลัดคิวเจ้า Nu SD ให้ละกันเพราะเจ้านิวยังไม่ได้ทำอะไรต่อมากมายเท่าไหร่ :iconfreak:
 ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ใช่โมเดลเลอร์เน้อ :iconlike: แค่ทำเล่นๆตามใจอยากเฉยๆครับ ผลงานที่ออกมาจะไม่ดีเหมือนพี่ๆหลายคนในบอร์ดก็อย่าว่ากันนะคร้าบ :iconcry:

อุปกรณ์ที่ใช้ก็ตาม

NeoX:
ทำเนียนรึป่าวนี่ ไม่ยอมอัพตัวเก่า แล้วมาอัพ ตัวใหม่ จะเปลียนตัวหรอ..
ปล. ฝีมือการทานี่เข้าขั้นแล้วน่ะ พี่ไม่กล้วทา อ่ะ บังพ่นมันทุกชิ้น เดี๋ยวรอ รับงานก่อน แล้วจะให้มาช่วยทา... 555

Nellum:
เนียนดีแท้ครับ
ว่าแต่ดรายบรัชนี่ทำยังไงหรือครับ จะลองเอาไปใช้ดูบ้าง

blu_berriez:

--- อ้างจาก: NeoX ที่ กุมภาพันธ์ 10, 2009, 10:48:30 PM ---ทำเนียนรึป่าวนี่ ไม่ยอมอัพตัวเก่า แล้วมาอัพ ตัวใหม่ จะเปลียนตัวหรอ..
ปล. ฝีมือการทานี่เข้าขั้นแล้วน่ะ พี่ไม่กล้วทา อ่ะ บังพ่นมันทุกชิ้น เดี๋ยวรอ รับงานก่อน แล้วจะให้มาช่วยทา... 555

--- End quote ---

ได้เลยช่วยทา กันเอง คิดตารางมิลละ 200 Bth :iconwink:

--- อ้างจาก: Nellum ที่ กุมภาพันธ์ 10, 2009, 10:51:37 PM ---เนียนดีแท้ครับ
ว่าแต่ดรายบรัชนี่ทำยังไงหรือครับ จะลองเอาไปใช้ดูบ้าง

--- End quote ---

ดรายบรัชก็เอาพู่กันนั่นแหละครับจุ่มสีที่ต้องใช้แล้วเอามาเช็ดกอ่นให้มันพอแห้งๆ มีสีเหลือติดพู่กันเล็กน้อย แล้วเอามาปัดเบาๆเหมือนปัดแก้มสาวขาวๆเนียนๆอ่ะครับ บนผิวที่ต้องการดรายบรัชน่ะครับ

Nellum:
ขอบคุณครับ ไว้เดี๋ยวลองใช้กับพวกท่อไอพ่นดู  :iconnasty:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version