กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 ... 10
1
Anime & Games / อนิเม & เกมส์ / Re: [Games] ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรกันครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย nase เมื่อ พฤษภาคม 21, 2024, 07:42:29 PM »
เกมนี้ยืมเพื่อนเล่นครับ แต่เล่นแล้วรู้สึกหดหู่ ไม่ใช่แนวเลย เลิกเล่นไป ปกติ นินเทนโด้ ผมจะชอบซื้อแผ่นครับเพราะเกมราคาแพงมาก เล่นเสร็จ เบื่อก็ ปล่อยเทริน ไปหาเกมใหม่เล่น
2
Anime & Games / อนิเม & เกมส์ / Re: [Games] ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรกันครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย BOY เมื่อ พฤษภาคม 21, 2024, 09:04:15 AM »

ไม่น่ากลัวครับแต่มันจะ หลอนๆ หดหู่ๆ ดาร์คๆ เนื้อเรื่องชวนอึดอัด ในความน่ารัก

ผมกำลังเล็งๆอยู่ว่าจะซื้อใน eshop Nintendo เห็นกำลังลดราคา แต่ไม่รู้ว่าต้องซื้อตัวไหน เห็นมีเขียน Complete Edition ตอนแรกก็นึกว่ารวม2ภาคแต่ไม่น่าจะใช่ แล้วสาย Switch นี่ชอบซื้อแผ่นหรือ download กันครับ ดูไปดูมามีลงในพวก iOS หรือ Androidด้วยนะเนี่ย คุณ nase เล่นทางไหนครับ Console PC?

เสื้อกันฝนสีเหลือง เคยโหลดช่องทางธรรมชาติให้ลูกเล่นทั้งสองภาคไป เล่นบน PC น่าจะช่วงปิดเทอมก่อนๆ หลอนๆอยู่เหมือนกันในหลายๆฉากครับ เวลาไฟดวงไหนเสียที่บ้านนี่ อารมณ์ใกล้ๆกันเลย
เล่นเองไปไม่กี่ช่วง ต้องวางมือไปทำอย่างอื่น
ปิดเทอมล่าสุดก็หา styx ให้เค้า แล้วก็เล่นเองแบบยาก ยังไม่จบเลย มันไม่ให้ SAVE ต้องเล่นรอบเดียวผ่านทั้งหมด  :icondisapp:
แต่ช่วงนี้เค้ามาเล่น Palworld อยู่ครับ เลยได้เพื่อนเล่นเกม CO-OP ด้วยเลย overcooked นี่ก็สนุกดี แต่ไม่ค่อยทันเค้า แก่ละระบบตอบสนองเลยไม่ไว
ส่วนเกมในมือถือ ก็ War robots กะ trainstation2-รถไฟส่งของ อีกอัน tropic escape 2 นี่พอมัน Update แล้วเครื่อง android ไม่สามารถกลับเข้า PID. เดิมที่เล่นไว้ได้อีกเลย เปลี่ยนเครื่องฯใหม่/ลองเล่นใหม่ไม่กี่ level ก็อาการเหมือนกัน เข้าไม่ได้ของหายหมด แต่ใน Ipad ไม่เป็น ก็แปลกๆดี :iconmouth:
Battleฯ ของคุณ War-taker ไปถึงไหนละครับ อันนั้นก็ไม่ได้เล่นต่อเลยนานละ

จริงครับ overcooked เล่นไม่ทันเด็กๆ ตลกดีเหมือนกัน เพิ่งนั่งดูเกมตอนนี้มีเกมเบาสมองน่ารักๆเต็มเลย อย่าง Little Kitty นี่ผมก็เล็งๆอยู่เหมือนกัน

https://youtube.com/watch?v=-39kuBXyKWo&si=6LXaTUwIrxWAVdjZ

มีใครพอจะให้คำแนะนำ Switch ได้ไหมครับ ของผมรุ่นแรกสุดเลย ควรจะเปลี่ยนไหม
3
« กระทู้ล่าสุด โดย marasai เมื่อ พฤษภาคม 20, 2024, 05:18:41 PM »
เสื้อกันฝนสีเหลือง เคยโหลดช่องทางธรรมชาติให้ลูกเล่นทั้งสองภาคไป เล่นบน PC น่าจะช่วงปิดเทอมก่อนๆ หลอนๆอยู่เหมือนกันในหลายๆฉากครับ เวลาไฟดวงไหนเสียที่บ้านนี่ อารมณ์ใกล้ๆกันเลย
เล่นเองไปไม่กี่ช่วง ต้องวางมือไปทำอย่างอื่น
ปิดเทอมล่าสุดก็หา styx ให้เค้า แล้วก็เล่นเองแบบยาก ยังไม่จบเลย มันไม่ให้ SAVE ต้องเล่นรอบเดียวผ่านทั้งหมด  :icondisapp:
แต่ช่วงนี้เค้ามาเล่น Palworld อยู่ครับ เลยได้เพื่อนเล่นเกม CO-OP ด้วยเลย overcooked นี่ก็สนุกดี แต่ไม่ค่อยทันเค้า แก่ละระบบตอบสนองเลยไม่ไว
ส่วนเกมในมือถือ ก็ War robots กะ trainstation2-รถไฟส่งของ อีกอัน tropic escape 2 นี่พอมัน Update แล้วเครื่อง android ไม่สามารถกลับเข้า PID. เดิมที่เล่นไว้ได้อีกเลย เปลี่ยนเครื่องฯใหม่/ลองเล่นใหม่ไม่กี่ level ก็อาการเหมือนกัน เข้าไม่ได้ของหายหมด แต่ใน Ipad ไม่เป็น ก็แปลกๆดี :iconmouth:
Battleฯ ของคุณ War-taker ไปถึงไหนละครับ อันนั้นก็ไม่ได้เล่นต่อเลยนานละ
4
« กระทู้ล่าสุด โดย nase เมื่อ พฤษภาคม 20, 2024, 05:16:00 PM »
มีใครเล่น little nightmares บ้างครับ น่ากลัวไหม เห็นลดราคาใน shop switch

https://youtu.be/kKiGkh0pBzE?si=HtE7lsAT8qSwTzmy

ไม่น่ากลัวครับแต่มันจะ หลอนๆ หดหู่ๆ ดาร์คๆ เนื้อเรื่องชวนอึดอัด ในความน่ารัก
5
« กระทู้ล่าสุด โดย BOY เมื่อ พฤษภาคม 19, 2024, 11:10:59 PM »
มีใครเล่น little nightmares บ้างครับ น่ากลัวไหม เห็นลดราคาใน shop switch

https://youtu.be/kKiGkh0pBzE?si=HtE7lsAT8qSwTzmy
6
Show Off / ทำสีมาอวด / Re: [ลองทำดู] FRS Ultraman Suit Taro
« กระทู้ล่าสุด โดย BOY เมื่อ พฤษภาคม 19, 2024, 11:09:12 PM »
7 เท่ห์ แต่ดูคนใส่เกราะแล้วเก็กมาก 555
7
Off-Topic / สัพเพเหระ / Re: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« กระทู้ล่าสุด โดย BOY เมื่อ พฤษภาคม 19, 2024, 11:07:45 PM »
ลองเปิดดูเหมือนกันครับ ราคาหนักอยู่ จะซื้อเพิ่มอีกตัว ยังคิดหนักเลย ถ้าแรงมากไม่เอาก้อด้าาย :iconcry:
8
Show Off / ทำสีมาอวด / Re: [ลองทำดู] FRS Ultraman Suit Taro
« กระทู้ล่าสุด โดย nase เมื่อ พฤษภาคม 19, 2024, 09:12:30 PM »
เหมือนจะไม่มี option เปิดหน้าใช่ไหมครับ ไม่ได้หาดู รีวิวว เลยกะไลน์นี้ แต่น่าสนอยู่แหละ
เพิ่งเห็นพี่ Jack อวบอั๋นมาก มาแนว iron hulk จริงๆ  :iconwinks:

ไม่มีเลยครับ มีแต่ ออฟชั่น เปิดไฟ LED ได้ (แต่ไฟซื้อแยกนะ :iconwinks:)
9
« กระทู้ล่าสุด โดย marasai เมื่อ พฤษภาคม 19, 2024, 08:53:35 PM »
เหมือนจะไม่มี option เปิดหน้าใช่ไหมครับ ไม่ได้หาดู รีวิวว เลยกะไลน์นี้ แต่น่าสนอยู่แหละ
เพิ่งเห็นพี่ Jack อวบอั๋นมาก มาแนว iron hulk จริงๆ  :iconwinks:
10
« กระทู้ล่าสุด โดย nase เมื่อ พฤษภาคม 19, 2024, 08:39:35 PM »
Metallic สวยงานได้ใจมากครับ เคยส่องๆ เงื้อๆ ง่าๆ ไลน์นี้อยู่เหมือนกันครับ ผมชอบตัวทีเหมือน ultra 7
ไลน์นี้ ต้องสี Metallic นี่ล่ะเค้าสวยงาน ลงตัวที่สุดแล้วครับ

เหมือนทุกคนจะชอบ Ultra 7 กันเยอะนะครับเนี่ย เจองี้ ผมเริ่มอยากจะได้ 7 มาเก็บสะสม ซะแล้ว :iconcryjoy:
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 ... 10