ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะกลับมาแล้ว .. เอางานที่ค้างไว้มาลงก่อนล่ะกัน...Kingbarakion นั่งไล่อ่านทีละหน้า คิดถึงกระทู้นี้เหมือนกัน  (อ่าน 208512 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Neoxเรามาเปิดห้องเครื่องบินเล่นกันไหมครับ รอชมนะเจ้าต่อน้อย

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
หยุดก็ไม่ว่าง พอว่างฝนก็ตก ทำอะไรต่อไม่ได้เลย ... เอาอย่างนี้แล้วกัน ย้ำลายเล่นๆ แก้เหงาดีกว่า...

อย่างที่รู้ๆ กันว่า ของ Academy ยุคแรกๆ นั้นก็ อาศัย Copy บล็อคจากชาวบ้านเค้า ก็เลยทำให้ ลาย ร่องต่างๆ ไม่ค่อยมี ทำให้ ราคาค่อนข้างถูกมาก.... กล่องนี้ ถูกว่า BB ม้าขาวเสียอีก...

อุปกรณ์ที่ใช้ในครั้งนี้

เฮ่อ.. เซ็งจริงๆ ช่วงนี้ หาเวลาว่างยากจริงๆ  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2010, 10:56:25 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: ย้ำลาย F-16 ง่ายขนาดนั้นเชียวหรือเนี่ย
« ตอบกลับ #262 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 11:03:29 PM »
เห็นลายRivetบนปีกแล้ว เยอะขนาด นี่นั่งจิ้ม กดทีละอันเลยเหรอ

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: ย้ำลาย F-16 ง่ายขนาดนั้นเชียวหรือเนี่ย
« ตอบกลับ #263 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 11:07:43 PM »
เห็นลายRivetบนปีกแล้ว เยอะขนาด นี่นั่งจิ้ม กดทีละอันเลยเหรอ

ครับผม ... แบบว่า ก็คิดอยู่ว่า ทำไปทำมัย :iconpanic:  กว่าจะรู้สึกตัวแต่มันก็ช้าไปแล้ว ทำไปจนจะเสร็จอยู่แล้ว ก็เลยตามเลย ทำอีกข้างแล้วกัน

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
ขยันมากเลยนะย่ะ หล่อน!!

เชอะ ทําแต่โมเครื่องบิน ไม่มาหาเค้าบ้างเลย

ปอลิง.เอาฮานะพี่ ทําเยอะมาก
Sail To The New World

ออฟไลน์ feee

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
โอ้โฮ...เห็นแล้วอยากลองไปเล่นสายมิลิทารี่เลยทีเดียว

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: เดินลายได้งามมาก
« ตอบกลับ #266 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 11:25:30 PM »
แต่ผลที่ได้มันน่าจะคุ้มค่าเหนื่อยยะNeoxแล้วนี่เดินลายแล้วไม่มีผงแทรกเข้าไปเหรอครับ หรือว่าในรูปคือล้างออกแล้ว สวยดีนะ แต่ตาเหล่แน่ๆไม่ปวดคอบ้างเหรอ :iconangry:

• กัน-โอตะ
แต่ผลที่ได้มันน่าจะคุ้มค่าเหนื่อยยะNeoxแล้วนี่เดินลายแล้วไม่มีผงแทรกเข้าไปเหรอครับ หรือว่าในรูปคือล้างออกแล้ว สวยดีนะ แต่ตาเหล่แน่ๆไม่ปวดคอบ้างเหรอ :iconangry:

ผงแทรกเข้ามานะมีครับ ผมก็ใช้ แปลงสีฟันนี่แหละ ปัดๆ ถูๆ เอา ส่วนรูปที่เห็น ยังไม่ได้ล้างครับ เพราะยังไงก็ต้องพ่นรองพื้นเช็คความเรียบร้อยอีกที
เพราะไม่แน่ใจว่า มีเส้นเดินเกินบ้างหรือเปล่า ถ้ามี ก็ เอาพุตตี้ ผสมทินเนอร์ มาทา แล้วก็ขัดอักอีกรอบครับ ส่วนคอ ปวดมากมายครับ ก็เลยหากล่องมาหนุนชิ้นงานให้สูงขึ้นหน่อยจะได้ ไม่ต้องก้มกันมาก

ขอบคุณครับ สำหรับคำชม...
 ปล. แล้วเจ้า อินทรีย์ พี่ล่ะ ถึงไหนแล้ว... นี่ผมก็ไปจอง เจ้าอินทรีย์ A/C 1/48 Italeri จาก MW เอาไว้ ยังไม่ได้ไปเอาเลยครับ
ถ้าเอามาเมื่อไร จะมา "ฉีกถุง" เปรียบเทียบกับ ของ Revell ให้ดูครับ ก็กลัวใจตัวเองเหมือนกันว่าจะมาเดินลาย ย้ำ Rivet มันอีกหรือเปล่า แบบว่า มือบอน ครับ  :iconmeow:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
เจ้าอินทรีย์ก็ขัดเดินลายอยู่เหมือนกัน พยามย้ำลายเดิมที่ตื้นๆให้ดูลึกไปอีกนิด และก็พวกลายที่หายไปตอนชัดน่ะครับ มาเจอตอนยากก็พวกถังน้ำมันที่มันเป็นทรงกลมนี่ละครับ เวลาเดินลายเสร็จก็ต้องเอากระดาษทรายมาลูบอีกที นี่พ่นรองพื้นเช็คมาหลายรอบแล้ว จัดว่าเป็นตัวทดสอบ ลองวิชาไปในตัว(ไม่ได้ต่อมานาน) นี่ชุดแต่งcockpit หับท่อไอพ่นมาแล้ว เห็นราคาแล้วไม่กล้าต่อเลย แพงกว่าตัวโมอีก :iconnosebleed: คืบหน้ายัีงไงจะถ่ายมาให้ชมครับ

มีรุ่น A/C ขนาด48ของItaleriออกมาด้วยเหรอครับ น่าสนใจ อย่าลืมฉีกถุงมาละ :iconhappy:

• กัน-โอตะ

มีรุ่น A/C ขนาด48ของItaleriออกมาด้วยเหรอครับ น่าสนใจ อย่าลืมฉีกถุงมาละ :iconhappy:

ได้เลยครับ ศุกร์นี้ไปรับ กลับบ้านเลย (จริงๆ ร้าน MW กับที่ทำงานผม เดิน 15 นาทีก็ถึง)
ไหนๆ แล้วก็ จะ "ฉีกถุง" พร้อมๆ กัน 3 ตัวเลย   :iconmeow:

ไม่นาน เกินรอ  :iconpale:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
จากนี้ ผมฝากตัวด้วยนะครับ "อาจารย์"

รบกวนอีกหลายเรื่องหน่อยนะครับ

ปอลิง.ย่ะหล่อน อยากกินที่อะไรที่ชลบอกนะย่ะ (สมาชิกท่านอื่นอาจจะงง เวลาผมคุยเอ็มกับพี่วัฒน์ จะเล่นเป็นเกย์กับตุ๊ดกันสองคน)
Sail To The New World

buggy

• บุคคลทั่วไป
ขยันสุดยอดเลยครับ นอกจากจะทำเยอะหลายตัวแล้ว ยังโมอีกด้วย สมาธิท่านเป็นเลิศมากๆ

• กัน-โอตะ
ตัวเล็ก ขามันสั้น ด้วยเป็นคนมือบอน ก็เลย จัดการซะทุกตัว

ตัวละ 3 มม. กำลังสวย ในสายตาผม... :iconwinks:
----------------------------------------------

มาอัพเดท เจ้า ต่อน้อย กันอีกหน่อย ...

พ่นเครียมันแล้ว เตรียมการว็อช แล้วก็ติดดีคอล เป็นอันจบข่าว... :iconhappy:

------------------------------------------------

ตัวอะไรหว่า ใครรู้บ้างเนี้ย...

----------------------------------------------

มันต้องเสร็จบ้างละน่ะ หยุดนี้ :iconwinks:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
อยากเห็น ค็อปเตอร์บ้างอ่ะท่าน ถึงมันจะลายนูนก็เถอะนะ แบบว่าชอบมากเป็นพิเศษ :iconlike:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
นั่นสิ ปีที่แล้วก็พูดแบบนี้นี่นะพี่

อยากเห็นบลิซส
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
ไฟแรงตอนต้น เดี๋ยวก็หมด เหมือนเดิมพี่เรา 5555+++  :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

• กัน-โอตะ
อยากเห็น ค็อปเตอร์บ้างอ่ะท่าน ถึงมันจะลายนูนก็เถอะนะ แบบว่าชอบมากเป็นพิเศษ :iconlike:

ชอบนูนๆ ว่างั้นเถอะ :iconfreak:

นั่นสิ ปีที่แล้วก็พูดแบบนี้นี่นะพี่

อยากเห็นบลิซส���าพ100% รอชมนะครับ

เอาน่า อีกซักปี จะเป็นอะไรไป 555

ไฟแรงตอนต้น เดี๋ยวก็หมด เหมือนเดิมพี่เรา 5555+++  :iconnasty:

ออกตัวแรงจัดจ้าน เหมือน R34 ไง พอยาวๆ Supra เอาไปกิน  :iconmouth:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2010, 12:24:15 AM โดย NeoX »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ง่ะ :icondisapp: ชอบคอบเตอร์ ไม่ได้ชอบตู้มๆ เอ้ย นูนๆ :iconmeow:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
 อุ้ยๆๆๆลำที่2 จะเสร็จแล้วป๋า อย่าลืมมาครอส วีเอฟ-19 1/48  นะจ๊ะ   :iconnasty:
Thailand only !!