ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะกลับมาแล้ว .. เอางานที่ค้างไว้มาลงก่อนล่ะกัน...Kingbarakion นั่งไล่อ่านทีละหน้า คิดถึงกระทู้นี้เหมือนกัน  (อ่าน 207917 ครั้ง)

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: Start ... BB Blitz Gundam ส่งงาน "SD" 17/5/53
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 12:39:57 AM »
พ่นสีหลักๆ เสร็จแล้ว พรุ่งนี้ถ้ามีแดด ก็จะจับมาพ่นเครียมัน หรือว่า ด้าน แล้วแต่ อารมณ์

มามะ ไปดูการอัพเดทครั้งสุดท้ายก่อนเสร็จกันดีกว่า..

ถ้าฝนตกอีก ก็คงส่งมัน ทั้งส

ออฟไลน์ Jeanpaul

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
Re: Start ... BB Blitz Gundam ส่งงาน "SD" 12/5/53
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 12:44:54 AM »
รูปเเรกของ SD สวยมากๆเลยครับ

พ่นเคลียด้านเหอะนะครับ งามๆๆๆๆๆๆๆ  :iconlike:

ออฟไลน์ SonicRoute

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
  • Two Sides To Every Story
Re: Start ... BB Blitz Gundam ส่งงาน "SD" 17/5/53
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 01:36:03 AM »
สวยมากๆ ครับ   ผมก็ดองไว้เพียบเลย พวก SD เนี่ย  อยากทำเหมือนกัน  แต่มาคิดกระบวนการพ่นแล้ว เหนื่อย

ออฟไลน์ Cowboy VI

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 01:59:00 AM »
เล่น SD ต่อเถอะครับ............น่ารัก น่าลุ้น จะตาย~  :iconlol:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ Q-pids

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 11:45:20 AM »
เล่น SD ต่อเถอะครับ............น่ารัก น่าลุ้น จะตาย~  :iconlol:

เห็นด้วยอย่างแร...ง
ยังคงงดงามเช่นเคยอ่าครับ

ออฟไลน์ Lookat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 02:25:25 PM »
 :iconlike: sdยืดขาแล้วดูดีขึ้นทันที่เลย

ปล.อะไรแดงๆยื่นออกมาอ่ะ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 02:30:31 PM »
สวยจิงๆ พี่ เห็นแล้วชอบๆ เดี๋ยวไปซื้อมาบ้างดีกว่า 5555  :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Start ... BB Blitz Gundam ส่งงาน "SD" เสร็จแล้ว... + งานใหม่
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 03:04:57 PM »

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=14421.0

พร้อมเริ่มงานใหม่อีกแล้วครับพี่น้อง....

ตัวอะไรน่ะหรอ... เดาๆ กันไปเลย ทายถูกมีรางวัล คนละ ฟ๊อดใหญ่ๆ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2010, 03:05:56 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ ddt

• **
  • Like: -7
Re: Start ... BB Blitz Gundam ส่งงาน "SD" เสร็จแล้ว... + งานใหม่
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 03:22:49 PM »
^
^
^
ดูจากแขนน่าจะอยู่ในซีรีย์ OO (SD) ไม่ขอเดาตัวเพราะกลัวรางวัล  :iconfreak:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
Re: Start ... BB Blitz Gundam ส่งงาน "SD" เสร็จแล้ว... + งานใหม่
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 03:24:34 PM »
ช่วงนี้ว่างจัดจิงๆ 555 ออกไปทำงานไม่ได้เลย ต้องนั่งทำโมดอง  :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ arrowsmith

• *
  • จะโดนยิงร่วงกี่ที ตูก็ยังรอดมาได้
« ตอบกลับ #350 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 03:26:20 PM »
HGUC GUNDAM MK2 เป็นคำตอบสุดท้าย :iconvsign:

ปล. HGUC GUNDAM MK2 นี่อยากทราบวิธีแยกชิ้นเพื่ออุดขัดทำสีตรงส่วนขาครับตรงชิ้นโครงในกับไอพ่นสีเหลืองนะครับ ขอบคุณครับ
กำลังตามหา SD CROSSBONE GUNDAM  ใครมีอยากปล่อย IM มาโลด

• กัน-โอตะ
Start ... HGUC A.E.U.G RX-178 Gundam MKII + ? เป็นอะไรนะหรอ ขออุป ไว้ก่อน..
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 08:56:18 PM »
รูปเเรกของ SD สวยมากๆเลยครับ

พ่นเคลียด้านเหอะนะครับ งามๆๆๆๆๆๆๆ  :iconlike:

แดดไม่มีครับ ก็เลย ไม่พ่น หน้าด้านมัยล่ะ 555 พ่นสีเสร็จ ก็ส่งเลย 555

ว็อช ก็ไม่ได้ทำ 555

สวยมากๆ ครับ   ผมก็ดองไว้เพียบเลย พวก SD เนี่ย  อยากทำเหมือนกัน 

แต่มาคิดกระบวนการพ่นแล้ว เหนื่อย

จริงๆ ครับ SD นี้ เสียเวลากันมันมากจริงๆ แต่ก็ต้องทำให้หมดบ้าน มีอีก

ไม่กี่ 10 ตัวหลอก  :iconcryjoy:

เล่นก็ได้ แต่.. .. .. .. .. (เติมเองตามความพอใจ) 555

สวยจิงๆ พี่ เห็นแล้วชอบๆ เดี๋ยวไปซื้อมาบ้างดีกว่า 5555  :iconnasty:

จัดไปเลยน้อง ให้มันสมกับ ศิษย์พู่กันเทพ 555
ปล. ไม่ซื้อ ไ อ้ตัว 1/12 มาทาหรอ 555

HGUC GUNDAM MK2 เป็นคำตอบสุดท้าย :iconvsign:

ปล. HGUC GUNDAM MK2 นี่อยากทราบวิธีแยกชิ้นเพื่ออุดขัดทำสี

ตรงส่วนขาครับตรงชิ้นโครงในกับไอพ่นสีเหลืองนะครับ ขอบคุณครับ

ถะ..... ถูกต้องแล้วครับ... ยังไงก็ มาติดต่อ รับรางวัลด้วยนะครับ 555

มามะ บอกให้ก็ได้ว่า MKII ตัวนี้ ผมได้ ทำอะไรไปบ้าง...

ยืดคอ

โดยการผ่า PC ที่เป็น ส่วนของคอ ที่เป็นเดือย ออกครึ่งนึง จะทำให้ คอยืดเพิ่มจากเดิมได้..

ดัดแปลงหัวเพื่อทำสีได้ง่ายขื้น..

ตัดเดือยที่ติดกับส่วนใบหน้าออก แล้วก็เอา กาวดินน้ำมัน ยูฮูแท็กยัดไว้ข้างใน ตอนทำสีเสร็จจะได้เป็นตัวยึดระหว่าง หน้า กับหัว ..

ส่วนที่เป็น ข้อขา ก็ทำเป็นตัว C เพื่อที่จะทำให้ เวลาทำสีเสร็จแล้ว เอามาใส่ได้ เพราะ ข้อขา ผ่ากลางมา..

หัวไหล่ก็เช่นกัน

เหตุที่ทำก็เพราะ จะได้ อุดขัด ทำสีได้โดยง่าย..

ส่วนน่องก็ยืดอีก 1.5 มม ไม่ได้ถ่ายรูปมา เพราะ พ่นเรียบร้อยแล้ว...

แล้วก็ ส่วนขาล่าง ที่ทำไว้ ..ทำให้ได้ตามรูป

อันนี้ ตัดเดือยทิ้ง

ส่วนขาก็ ทำตัว C เหมือนกัน ลองดู

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: Start ... HGUC A.E.U.G RX-178 Gundam MKII + ? เป็นอะไรนะหรอ ขออุป ไว้ก่อน..
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 09:54:04 PM »
ทำไมไม่ทะลวงดาบเก่าทิ้งแล้วเอาดาบที่ติดที่หลัง มาเจาะรูใส่ีชิ้นใสแบบปัจจุบันแทน (อาจจะอุดด้ามดาบนิดหน่อยตรงปลายๆ ส่วนด้ามตรงกลางไม่ต้อง เพราะไงๆมือก็บังอยู่แล้ว)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ arrowsmith

• *
  • จะโดนยิงร่วงกี่ที ตูก็ยังรอดมาได้
Re: Start ... HGUC A.E.U.G RX-178 Gundam MKII + ? เป็นอะไรนะหรอ ขออุป ไว้ก่อน..
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 10:41:54 PM »
ขอบคุณ คุณ NeoX มากครับ หายสงสัยไปแยะเลย  :iconlol:  เจ้า MK2 นี่ของที่ผมมีอยู่เป็นกล่อง supergudam ตอนแรกกะเอาแค่ MK2 มาทำดูก่อน แต่พอมาเจอชิ้นขานี่ เลยเก็บใส่กล่องดองไว้ก่อนตามระเบียบ  :iconcry:

ปล. ส่วนรางวัล  :icondisapp: ขอผ่านครับ ขอรับแค่ความรู้ไปแล้วกันครับ  :iconcry:
กำลังตามหา SD CROSSBONE GUNDAM  ใครมีอยากปล่อย IM มาโลด

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 10:52:20 PM »
ทำไมไม่ทะลวงดาบเก่าทิ้งแล้วเอาดาบที่ติดที่หลัง มาเจาะรูใส่ีชิ้นใสแบบปัจจุบันแทน (อาจจะอุดด้ามดาบนิดหน่อยตรงปลายๆ ส่วนด้ามตรงกลางไม่ต้อง เพราะไงๆมือก็บังอยู่แล้ว)

ก็ที่มันให้มาในกล่องมันสวยนี่นา ก็เลยอยากลองทำดูอ่ะ

ขอบคุณ คุณ NeoX มากครับ หายสงสัยไปแยะเลย  :iconlol:  เจ้า MK2 นี่ของที่ผมมีอยู่เป็นกล่อง supergudam ตอนแรกกะเอาแค่ MK2 มาทำดูก่อน แต่พอมาเจอชิ้นขานี่ เลยเก็บใส่กล่องดองไว้ก่อนตามระเบียบ  :iconcry:

ปล. ส่วนรางวัล  :icondisapp: ขอผ่านครับ ขอรับแค่ความรู้ไปแล้วกันครับ  :iconcry:

รางวัลน่ะ ไม่เอาจริงๆ หรอ ... น่าเสียดายจริงๆ  :iconshy:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 04:40:11 AM »
โหหห  งานใหม่ โหดนะ ป๋า สุดยอดเลย  :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • C.E. Alcohol Collector
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 08:02:43 AM »
เพี้ยงฝนจงตก!!!!!!!!!

โปรเจคใหม่อีกแระ ไฟแรงจิงๆ แล้ว นกเหล็ก ดองอีกแล้วอ่ะจิ

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 06:33:53 PM »
อิอิ ตอนนี้ผมก็กลับมาคลั่งกันดั้มเหมือนกันแล้วครับน้องนีโอ (แต่ต้องรอให้เรือเสร็จก่อน) เพิ่งสอย HGUC Hard Graph ทั้งแซค และ RX79 G มาทั้งคู่เลยครับ ไม่รู้จะทำตัวไหนก่อนดี สับสน ๆ ๆ  :iconlike:

• กัน-โอตะ
Start ... HGUC A.E.U.G RX-178 Gundam MKII + ? อัพครั้งสุดท้ายก่อน Show off
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 07:28:35 PM »
เพี้ยงฝนจงตก!!!!!!!!!

โปรเจคใหม่อีกแระ ไฟแรงจิงๆ แล้ว นกเหล็ก ดองอีกแล้วอ่ะจิ

เอาน่า ตามคิว  :iconwinks:

โหหห  งานใหม่ โหดนะ ป๋า สุดยอดเลย  :iconsmile:

นิดๆ หน่อยๆ อ่ะ  :iconvsign:

อิอิ ตอนนี้ผมก็กลับมาคลั่งกันดั้มเหมือนกันแล้วครับน้องนีโอ (แต่ต้องรอให้เรือเสร็จก่อน) เพิ่งสอย HGUC Hard Graph ทั้งแซค และ RX79 G มาทั้งคู่เลยครับ ไม่รู้จะทำตัวไหนก่อนดี สับสน ๆ ๆ  :iconlike:

ทำมันพร้อมๆ กันเลยครับ ทำ ไดโอฯ ด้วยนะครับ จะได้ หาแนวทาง เพราะผมก็มี ชุดที่เป็น แซค ครับ ซื้อมาเอารถถัง ส่วน แซ้ค ยังอยู่ในแผง 555

ว่าแล้วก็มาอัพ ครั้งสุดท้าย ก่อน Show off

หล่อมะ..

เจ้า ? ที่ว่า..

แล้วพบกันนะครับ .. :iconwinks: :iconwinks:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 07:56:40 PM »
ว้าว เสร็จแล้วสินะครับ
สวยมากๆเลยครับๆ รอชมแบบเต็มๆครับ