ผู้เขียน หัวข้อ: สมาพันธ์ด๋อยแห่งชาติ(Nendoroid) จีน-แท้ รวมหมด ขอแค่ด๋อยก็พอ  (อ่าน 532813 ครั้ง)

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ง่า.... เมื่อก่อนเจ้านี้เขาทำยาสีฟันสำหรับเด็ก โคโดโม ไลอ้อน
ผมกับเพื่อนแกล้งเรียกเพี้ยนเป็น โคโมโด ดราก้อน (ตัวมันเล็กกว่าตะเข้หน่อย แต่ของ import ไม่ใช่ของไทย)

อันนี้เลยครับ (จะโดนหาว่าโฆษณาไหมนี่) เป็นสูตรสำหรับเสื้อผ้าเด็ก
http://www.lion.co.th/product/baby/washsoft/wash2.html

ผมเอาหนูมิโอะแข่ไว้ทั้งคืน ไม่เห็นมันกัด
ความแรงคงพอ ๆ กับผงซักฟอก แต่กลิ่นมันไม่แสบจมูก

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ขอผมแช่นำสบู่ทิ้งไว้ครึ่งวันก็อยู่ครับแต่ด๋อยจีนบางตัวก็ไม่มีกลิ่นนี่นาตัวที่มีกลิ่นPVCมีตัวเซบัสตัวเดียวเองที่ผมต้องจับไปล้างอ่ะเป็นเพราะอะไรหว่า :iconpale:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
มิกุ หิมะผมตัวนี่กลิ่นเเรงยังกับอะไรดี เหมือนมีอะไรตายในกล่องจริงๆ น่ะคับ  :iconpale:
เป็นตัวเเรกที่เปิดไลน์นี่ด้วย ก็เลยอยากลองหาวิธีดับกลิ่นดูนั้นล่ะครับ  :iconmeow:
ถ่าย

ออฟไลน์ OffArt

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
ตอนนี้ผมมี 4 ตัวครับ มิโอะ มิคุ เรมุ โยโกะ ของจีนนะ ก็ไม่มีกลิ่นแบบที่ว่าครับ เรื่องกลิ่น ปรกติก็จะไม่ค่อยได้กลิ่นนะครับ เพราะเป็นกลิ่น PVC ธรรมดา
(ถ้าไม่เอาจมูกไปจ่อแล้วดม  :iconpale:) แต่ Snow Miku นี่ ผมก็ไม่ทราบนะครับ

วิธีที่ผมใช้คือ การวางไว้ในที่อากาศถ่ายเทดี จะช่วยได้มาก ต้องใช้เวลาซักหน่อย ระวังฝุ่นจับด้วย แล้วผมก็ใช้ สเปรย์ดับกลิ่น นาโน ฉีดไกลๆ ในบริเวณนั้นครับ

แต่ด๋อยนี่...น่ารักจริงๆ :iconlike:  :iconlol:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ Saranoiz

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
โดดไปหลายวัน เอามาแปะบ้างดีกว่า กับ Nendoroid "Neko Ark: Ultimate Version" เป็น Nendoroid Limited เชียวนะ - -"

วางจำหน่ายในงาน WF วันที่ 25 นี้ ราคา 3000 เยน ซึ่งหน้างานจะจำหน่ายเพียงทั้งหมด 2,000 ชุด จำกัดแค่ 2 ชุดต่อ 1 คนเท่านั้น

(แต่สามารถสั่งหลังงานตั้งแต่วันที่ 26 ถึง 31 ก.ค.ได้) Credit จาก Mikatan's Blog เช่นเคย

สังเกตได้ว่า ด้านหลังจะมีรู เหมือน Nendoroid Saber ที่เคยให้ดูก่อนหน้านี้ เพราะว่าเอาไปใช้กับฐานแบบใหม่นั้นเอง

อุปกรณ์การเล่น เยอะมากๆ ทั้งพาร์ทเสริม และ หน้าตาต่างๆ ถ้าได้ราคา 3000 เยนจริงๆ คุ้มนะเนี๊ย ยกตัวอย่างเช่น ปลาเผาแห้งๆ - -"

ซุปเปอร์บาทา เจ็ทไอพ่น แขนยืดได้ พ่นไฟได้อีก

เมื่อเอาไปเล่นกับตัวอื่นๆ ก็ดูน่ารักดีไปอีกแบบ .. แล้วเจอกันในงานนะเค๊อะ เอิ๊ก ๆ

• *
อนุญาตอีกโพส เนื่องจาก เยอะมาก กับ Nendoroid K-ON! Yui & Tsumugi Live Stage Set

วางจำหน่ายในงาน WF เช่นกัน ราคา 8000 เยน (แพงวุ้ย) ทั้งหมด 3,000 ชุดจำกัดแค่ 2 ชุดต่อ 1 คนเท่านั้น (มีขายหลังงานเช่นกัน)

เครดิตจาก Mikatan's Blog เหมือนเคย ใครมีชุดแรกแล้ว ก็อย่าพลาดกันละ

ในส่วนของ Yui จะแถมพาร์ทที่ไว้เล่น Castanet มาด้วย และก็แถมชิ้นส่วนที่เอาไว้เล่นกับชุดนร.ได้อีก เอามา อุนตัน อุนตัน อุนตัน กันเถอะ เหอๆ

ฉากเวทีนั้น ที่แถมกับชุดนี้จะเป็นส่วนตรงกลาง ซึ่งเวทีของชุดแรกที่มากับ Mio และ Ritsu จะเป็นส่วนริมซ้ายสุดกับขวาสุด

เมื่อเอามาต่อกัน ก็จะเป็น แบบนี้ !!~!

ยังแถมพาร์ทหน้าตาต่างๆ พร้อมกับคำพูดมาให้เล่นเหมือนชุดแรกด้วย .. แล้วเจอกัน ในงานนะ เอิ๊กๆ

ปล.แจ้งข่าวนิดหน่อย Nendoroid และ Figma Black Rock Shooter ทั้ง 2 อย่างเลื่อนออกจากเดือน 7 เป็นเดือน 8 นะ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ต่อไป ถ้ามีฐานแบบใหม่แยกขาย ด๋อยตัวเก่า ๆ คงต้องโดนจับมาเจาะหลังหมดละมั้ง

ส่่วนชุด K-on ชุดละ 8000 เยน x 2 บวกความเป็น limited
ราคารวมจะโดนปั่นไปถึงหลักหมื่นรึเปล่านี่  :iconsoul: :iconsoul:

--------------------------------------------------------------------------------------------
สี่ปลาย ๆ x 2 ก็เฉียดหมื่นแล้วครับ ยิ่งตอนนี้ชุดแรกคงหายากด้วย  :iconpale: :iconpale:

สรุปว่ารอ "ยุยเอ๋อ" เวอร์ชั่นจีน ละกัน
ทำแบบมีฉากหลัง แต่ชุดนักเรียนก็ได้นะ ซื้อเหมือนกัน
(พูดยังกับมีเยอะ เพิ่งซื้อหนูมิโอะจีนมาตัวเดียว ให้น้องไปแล้วอีกต่างหาก)

V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 04:26:17 PM โดย War-taker »

• *
^
^

ราคา ก็คงพอๆ กับชุดแรกแหละคับ คงไม่ดีดมาก น่าจะราว 4000 บาท จะต้นๆ หรือปลายๆ ก็แล้วแต่ดวงจะหาได้ 55+

• *
ขอขึ้น Rep. ใหม่เลยน้า ~ อัพเดทอีกครั้งกับ Nendoroid Puchi "Angel Beats Series" #02

ตามเช็ตแรกมาติดๆ ไม่ให้หยุดหายใจ เป็นเซ็ต 3 ตัวเช่นเคย ประกอบไปด้วย Yuzuru Otonashi , Tenshi (Kanade Tachibana) , Yui

สนนราคาที่ 2100 เยน โดยเปิดจองแล้วเรียบร้อย จำหน่ายเดือน 11 นะจ๊า ~ Credit จาก Mikatan's Blog เจ้าเดิม

เริ่มกันที่ Tenshi ที่หมายถึง นางฟ้า หรือชื่อจริงของเธอ Kanade Tachibana The Moe ซึ่งก่อนหน้านี้ได้ออกมาเดี่ยวๆ กับ
หนังสือ Dengeki G’s Magazine Aug 2010 Issue มาแล้ว (ราคาโหดมาก โดดไปไกล) ใครที่ไม่ได้เก็บ ไม่ต้องเสียใจ
แนะนำให้มาเก็บชุดนี้ได้เลย เหมือนกันทุกอย่าง แถมถูกกว่า มีของเล่นให้อีก แถมได้ตัวเพิ่มอีก 2 ตัว

ของเล่นพาร์ทเสริมที่ว่า คือ Hand Sonic Version 1 นั่นเอง นอกจากนี้ ยังเปลี่ยนใบหน้า และท่าทางได้อีกด้วย คุ้มกว่าเห็นๆ

ต่อมาเป็น Yui นักร้องนำรุ่น 2 ของ Girls Dead Monster ที่แสนสุดจะไฮเปอร์ ซึ่งตัวนี้แถมพาร์ทกีต้าร์มาให้ด้วย คุ้มจริงๆ

และสุดท้าย ตัวประกอบ Yuzuru Otonashi พระเอกของเรื่อง (จริงเรอะ) มาพร้อมกับพาร์ทถือปืนสั้น (เห่ยสุดๆ)

แถมท้ายกับแขกรับเชิญจากเซ็ตแรก ผู้นำกองกำลัง SOS เอ้ย SSS Nakamura Yuri

Yuri : ชะ ชะ.. ชั้นเป็นนางเอกนะย่ะ ไม่ใช่ยัยคานาเดะ !! แต่เอาเถอะ จะช่วยดันคานาเดะให้ 1 วัน เพราะงั้น ช่วยซื้อเช็ต 2 กันด้วยนะจ๊ะ
        ... ใครไม่ซื้อ ชั้นยิงทิ้งแน่ !!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2010, 07:19:56 PM โดย Saranoiz »

ออฟไลน์ crossfires

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สั่งหลังงานนี่สั่งทางไหน มีใครรุไหมครับผม

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
สั่งหลังงานนี่สั่งทางไหน มีใครรุไหมครับผม
ร้านที่จำหน่ายฟิกเกอร์ทั้งหลายอ่ะครับ ลองมองหาได้แล้วนะเพราะเริ่มเปิด order กันแล้ว

• *
ขอแปะหน่อย ๆ

Nendoroid Nagato Yuki Disappearance Ver. จ้า จำหน่าย เดือน 11 ราคา 3500 เยน จ้า

เพิ่มอีก 3 ตัว "Storm Ayanami Rei Plug Suit Ver." จำหน่ายในงาน WF Summer วันที่ 25 นี้เท่านั้น
มีจำนวนเพียง 50 ตัว ตัวละ 10000 เยน ไม่ได้อ่านผิดคับ 10000 เยนจริงๆ จำกัดคนละตัวเท่านั้น
แต่ว่า มันเป็นงานของ Grande Works ... ซึ่งตรงนี้ ผมไม่รู้ว่า เป็น Nendoroid หรือเปล่านะ ยังไม่ชัวร์ รอดูต่อไป

และอีก 2 ตัวจาก Queen's Blade "Nendoroid Tomoe" & "Nendoroid Cattleya" (พร้อมลูกชาย)
ทั้ง 2 ตัวผลิตโดย FREEing แต่จำหน่ายโดย GSC เหมือน Reina ที่ออกมาก่อนหน้านี้
ซึ่งทั้ง 2 ตัวยังไม่มีกำหนดวางจำหน่าย เพียงแต่ Nendoroid Tomoe มีราคาออกมาแล้วที่ 3500 เยน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2010, 03:14:49 PM โดย Saranoiz »

• *
 :iconpale:ไลน์น้องด๋อยช่วงนี้มีแต่ของแรงๆทั้งหนังดูแล้วเห็นแววแกล๊บอยู่ร่ำไร :iconpale:

ออฟไลน์ bakenomo

• *
  • Like: -1
  • ฺKoumajo Densetsu II
ด๋อยเรย์ 1000 เยน แถมยังมีแค่ 50 ตัว จะมีหลุดมาไทยสักกี่ตัวเนี่ย

พูดถึงด๋อย QB ยังมี เรย์น่า 2P ตัวนี้ด้วย น่าจะขายในงาน WF วันที่ 24 เดือน 7 นี้ ราคา 3500 เยนเท่าเดิม

มาแปะรูปแอบถ่ายด๋อยจาก mikatan blog คงจะได้เห็นเต็มๆในงาน WF พรุ่งนี้
ทายซิใครเอ่ย

ไมเกี่ยวกับด๋อย แต่ขอแปะหน่อยเน้อ
ตัวละครตัวที่ 3 จากซีรี่ย์ BRS  Black Gold Saw ไม่รู้ว่าเป็นฟิกเกอร์ หรือฟิกม่า  แต่ดูๆแล้วน่าจะเป็นฟิกม่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2010, 03:15:42 PM โดย bakenomo »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Dead Master
Haruhi
น้องหื่น ซิสค่อน
Black Gold Saw :iconhihi: << Fig ใหญ่แหละ คงไม่ใช่ฟิกม่าหรอก ดูขนาดชิ้นส่วนเทียบกับขวดสี กับ ผมพริ้วขนาดนั้น ฟิกม่าเอาไม่อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2010, 03:44:45 PM โดย ReJInA »

• *
Nendoroid Reina 2P ไม่ได้ขายในงาน WF นะคับ

แต่จะทำการจับฉลาก ผ่าน Hobby Channel โดยจะมีเพียง 1500 ชิ้นเท่านั้น 1 ชิ้น ต่อ 1 คน
หมดเขตส่งชิงโชคพรุ่งนี้ .. แน่นอน เฉพาะคนที่อยู่ในญี่ปุ่น บ้านเรา อด 555+

แล้วก็ งาน Wonder Festival 2010 Summer จัดวันอาทิตย์ที่ 25 กรกฎาคม นะคร้าบ ไม่ใช่ 24 แหะๆ ยืดเวลาให้หายใจ 1 วัน ก่อนโดนเชือด

ออฟไลน์ bakenomo

• *
  • Like: -1
  • ฺKoumajo Densetsu II
Nendoroid Reina 2P ไม่ได้ขายในงาน WF นะคับ

แต่จะทำการจับฉลาก ผ่าน Hobby Channel โดยจะมีเพียง 1500 ชิ้นเท่านั้น 1 ชิ้น ต่อ 1 คน
หมดเขตส่งชิงโชคพรุ่งนี้ .. แน่นอน เฉพาะคนที่อยู่ในญี่ปุ่น บ้านเรา อด 555+

แล้วก็ งาน Wonder Festival 2010 Summer จัดวันอาทิตย์ที่ 25 กรกฎาคม นะคร้าบ ไม่ใช่ 24 แหะๆ ยืดเวลาให้หายใจ 1 วัน ก่อนโดนเชือด
โอ้ขอบคุณหลายๆครับ เข้าใจผิดไปตั้งนาน นึกว่าเริ่มวันที่ 24 ซะอีก

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
ขอถามหน่อยครับ พอดีไม่เคยเล่นไลน์นี้เลย

อยากรู้ว่า "ด๋อยจีน" ราคาประมาณเท่าไหร่ หรือ ถูกกว่าของแท้เท่าไหร่ (อย่างกันดั้มโมจีน ถูกกว่า 4 เท่า)

แล้วปกติท่านๆไปหาซื้อกันที่ไหนบ้างครับ หรือ มีเวปไหนขายเยอะๆบ้างครับ

• *
ขอถามหน่อยครับ พอดีไม่เคยเล่นไลน์นี้เลย

อยากรู้ว่า "ด๋อยจีน" ราคาประมาณเท่าไหร่ หรือ ถูกกว่าของแท้เท่าไหร่ (อย่างกันดั้มโมจีน ถูกกว่า 4 เท่า)

แล้วปกติท่านๆไปหาซื้อกันที่ไหนบ้างครับ หรือ มีเวปไหนขายเยอะๆบ้างครับ
ด๋อยจีนราคาประมาณ2xx-3xxที่สะพานเหล็กม2ร้านครับ

ออฟไลน์ rinlunatic

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
คิริโนะ จากน้องสาวผมไม่น่ารักหรอก :iconlike:
เดสมาสเตอร์อีก

นับเงินในกระเป๋าตังแล้วร้องให้ :iconcryout:
Queen's Blade Aldra (The Queen)