ผู้เขียน หัวข้อ: สมาพันธ์ด๋อยแห่งชาติ(Nendoroid) จีน-แท้ รวมหมด ขอแค่ด๋อยก็พอ  (อ่าน 535929 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saranoiz

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
อัพเดทๆ กับ Nendoroid Kudryavka Noumi Summer Attire Ver. ที่แสนจะโลลิ น่ารักมากๆ จากซี่รี่ย์หลัก Little Busters! หรือซี่รี่ย์ย่อย Kud Wafter

กำหนดการออกเดือน 4 ปี 2011 สนนราคา 4200 เยน ซึ่งไม่ได้เปิดให้จองตามปกติ ต้องทำการสั่งซื้อ โดยใช้คูปองจากหนังสือ 3 เล่มดังนี้

October issue of Comptiq magazine และ October & November issue of CompAce magazine

Credit Mikatan's Blog เช่นเคย ไปดูรูปน้องคุกจัง.. เอ้ย !! คุดจังกันดีกว่า โดยคุดจัง จะมาพร้อมกับ สุนัขตัวเมียพันธ์ Siberian Husky ชื่อ Strelka

สามารถถอดหมวกและผ้าคลุมไหล่ได้ด้วย เอาไปสวมให้ Strelka ก็ได้

เล่นกับ Strelka หน่อยนึง น่าร๊ากกกก จริงๆ ว่าไหมคับ 55+

พาร์ทที่เสริมมาให้กับ คุดจังนั้น นอกจากหมวก ผ้าคลุม และสุนัข ก็ยังมี พาร์ทหน้าให้เปลี่ยนถึง 2 หน้า แต่ละหน้าก็ น่ารัก ทั้งนั้น จริงๆ นะ

เห็นยังงี้แล้ว คงสนใจกันมิใช่น้อยแล้วสินะ ลองหาร้านรับจองดูนะคับ หายากนิด ราคาจะอยู่ที่ราวๆ 2000 อัพ แรงพอตัว เพราะต้องซื้อหนังสือด้วย
ถ้าใครเป็นสาวก โลลิ มีเขี้ยว จริงๆ คงต้องทุ่มทุนสร้างหน่อยละ ( แน่นอน ผมก็เช่นกัน ^^" )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2010, 07:37:01 PM โดย Saranoiz »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
พร้อมยังซาร่า!!

ออฟไลน์ bakenomo

• *
  • Like: -1
  • ฺKoumajo Densetsu II
มีบ้างร้านเปิดรับออร์เออร์แล้ว 2550 บาท  :icondisapp:
ไม่ไหวอะ แรงเกิน ข้าพเจ้าขอผ่านดีกว่า เพราะยังมี ฟิกม่ารอออีก 2 ตัว อายะกับ Black Gold Saw

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~

แวะมาบอกข่าวด๋อยอาซึเนี๊ยวเข้าไทยแล้วครับสนนราคาอยู่ที่3XX :iconpale:ค่อนค่างแรงกันเลยที่เดียว ผมเลยไปสอยฟิกม่าหน้าซึนมาแทนไว้จะเอาฟิกม่ารีวิวให้ดูครับ
ส่วนด๋อยไว้ค่อยสอยทีเดียวกลางเดือนละกันขอเอาตังไปจ่ายค่าไฟก่อน555+ :icondizzy:
ปล.ไปมาเมื่อวานอาซึเนี๊ยวเหลือแค่กล่องเดียวไม่รู้จะมีมาเพื่อหรือเปล่านะ :iconpale:

http://item.taobao.com/item.htm?id=7141121546

ด๋อยอาสึเนี้ยว ไม่แน่ใจว่าของพี่จีนรึเปล่า แต่ดูจากราคา(หยวน)แล้วน่าจะใช่ ใครก็ได้แปลให้ทีคร้าบ!! อยากได้ :iconcryjoy:

ข่าวนี้ผมเอามาลงนานแล้วครับจนของเข้ามาแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2010, 11:04:02 AM โดย kira_freedom »

• *
เข้ามาปั้ม Rep เอ้ย.. เข้ามาอวย เอ้ย.. เข้ามาบอก Nendoroid Kurisu Makise เปิดจองแล้ว 3000 เยน ออกเดือน 1 นะจ๊ะ

Figma Love Machine ที่สูงถึง 17.5 เซน ก็เปิดจองพร้อม ๆ กัน ออกเดือน 12 กับราคาสุดอึ้ง 4800 เยน O_O !!! พอๆ กับ MG ตัวนึงเลย

ช่วงนี้ เปิดจองถี่จังเลย ไม่มีตังมัดจำละเนี๊ย ฮ่วย !!

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ตกลง ด๋อยข้อต่อ มีตัวเดียวเองรึ  ตัวต่อ ๆ มาก็กลับไปเป็นแบบเดิม
ย้อนหลังไปดู กระทู้นี้มีคนโพสไม่กี่คนเองแฮะ  :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:

• กัน-โอตะ
  • *
ตกลง ด๋อยข้อต่อ มีตัวเดียวเองรึ  ตัวต่อ ๆ มาก็กลับไปเป็นแบบเดิม
ย้อนหลังไปดู กระทู้นี้มีคนโพสไม่กี่คนเองแฮะ  :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:
มิกุ, เซเบอร์, แมวลิมิตwf   3 ตัวละนะ

• *
นั่นสินะ ดู ๆ ไป มีคนเข้ามาตอบไม่กี่คนเอง ฮา ๆ ๆ เหมือนปั้ม Rep เลย พี่ไก่จะสั่งปิดกระทู้นี้มั๊ยเนี๊ย 555+

แต่วันนี้ อัพเดทกันก่อนละกัน กับตัวพิเศษอีกแล้ว อย่าง Nendoroid Charo จากเรื่อง Tantei Opera Milky Holmes ที่จะฉายซีซั่นหน้านี้

เนื่องจากเป็นตัว Limited จะแถมมาพร้อมกับเกม PSP ของเรื่อง ซึ่งราคาจะอยู่ที่ 9800 เยนเอง หรือ 10290 เยน รวม vat แล้ว - -"

จำหน่ายกลางเดือน 12 ซึ่งของแถมในเซ็ตมีดังนี้

- Nendoroid Charo
- Card Game Set
- Original Soundtrack
- Limited Edition Original Box

Credit ที่เดิม Mikatan's Blog ไปดูรูปกันเลย เริ่มจาก หน้าหลัง ตามสไตล์ เอ่อ... แค่นี้ก็น่ารักละ อยากได้ชิบ แต่แพงมาก ไม่ไหว ๆ

ของเล่นชิ้นแรกเลย ตามสไตล์นักสืบต้องมี ใช่แล้ว แว่นขยาย

สามารถถอดหมวก แล้ว ติดโบว์หูกระต่ายได้ด้วย แถมพาร์ทหน้ายังเป็นหน้าแดง เรียกเขิล หรือเรียกซึนดี แต่ว่า น่ารักมั๊ยล๊า ~

เมื่อสืบหาคนร้าย(คนซื้อ) ไม่เจอสักที Charo ก็ร้องไห้เลย เอาๆ ใครใจดี รักเด็ก รีบมาสอยหน่อยเร็ว

รูปนี้ ไม่รู้จะว่ายังไง มันคือตัวต้นแบบก่อนลงสีสินะ เอาเถอะ ใครใจดี ช่วยสอย ชุด Limited นี่ ให้ Charo เค้าดีใจหน่อยน้า ~

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconsleep:น่ารักแต่ราคานรกหลาย :icondisapp:

• กัน-โอตะ
  • *
ไม่อยากได้เกมอ่า  :iconcryout:

• *
ด๋อย มาคิเสะ เดือน 1/2011 3000 เยน ราคาสบายๆ แถมออกมกราคมปีหน้า น่าสนแฮะ มีเวลาเก็บตังค์อีกนาน
ฟิกม่า Love Machine 4800 เยน ผ่านๆ เท่า คอสมอสV.4 เลย
ส่วนด๋อย Charo ก็ผ่านเช่นกัน

ผลัดกันตอบไม่กี่คนเอง สงสัยโดยกันไปเยอะ :icondisapp:

ออฟไลน์ Ciel

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือผมมีปัญหาหนักอกหนักใจมาครับ ผมจะเ้ก็บ ดอย หรือ ม่า ของบร๊ะเจ้าดี คิดไม่ตกจริงๆ

ม่ามีแถมหัวยูกิเนี่ยน่ากลัวมาก(กลัวคุณเธอจะร้องเรียกหาตัว)

แต่ด๋อยบร๊ะเจ้าก็น่ากลัวไม่แพ้กัน กลัวเปิดไลน์ด๋อยแล้วปิดไม่ลง

ความโอเอะช่างน่ากลัวนัก  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2010, 05:22:51 PM โดย Ciel »

ออฟไลน์ nutt_t

• *
  • Like: 3
  • รักด๋อยจังเลยยย
คือผมมีปัญหาหนักอกหนักใจมาครับ ผมจะเ้ก็บ ดอย หรือ ม่า ของบร๊ะเจ้าดี คิดไม่ตกจริงๆ

ม่ามีแถมหัวยูกิเนี่ยน่ากลัวมาก(กลัวคุณเธอจะร้องเรียกหาตัว)

แต่ด๋อยบร๊ะเจ้าก็น่ากลัวไม่แพ้กัน กลัวเปิดไลน์ด๋อยแล้วปิดไม่ลง

ความโอเอะช่างน่ากลัวนัก  :iconfreak:

ไม่เห็นต้องคิดมากเลยครับ เก็บมันทั้ง2อย่างเลยก็หมดเรื่อง(ถ้าตังค์พอเก็บได้ทั้ง2ตัวนะครับ)  :iconhappy:

ถ้าตังค์ไม่พอ ก็ค่อยๆหาจังหวะเอา มันต้องมีหลุดมาราคาถูกบ้างแหละ หุหุ

ปล.เดือนที่แล้วไปสะพานเหล็กเห็นด๋อยมุกิลดราคาแต่ไม่มีตังค์เลยไม่ได้ซื้อ พอถึเดือนนี้มีตังค์แล้วแต่ด๋อยมุกิดันขายหมดซะแล้ว
เป็นอันว่านั่งเซ็งต่อไป 555555+

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ช่วงนี้ที่ประเทศจีนมีปัญหาเรื่องแรงงานจีนที่ทำงานให้บริษัทญี่ปุ่นเรียกร้องค่าจ้างสูงขึ้น แถมรัฐบาลจีนยังให้ท้ายอีก แล้วอย่างนี้ Figma และเด็กดอย จะมีปัญหาขึ้นราคาตามมั้ยเนี่ย เพราะเห็นไปตั้งโรงงานในจีนด้วยหนิ

• กัน-โอตะ
ช่วงนี้ที่ประเทศจีนมีปัญหาเรื่องแรงงานจีนที่ทำงานให้บริษัทญี่ปุ่นเรียกร้องค่าจ้างสูงขึ้น แถมรัฐบาลจีนยังให้ท้ายอีก แล้วอย่างนี้ Figma และเด็กดอย จะมีปัญหาขึ้นราคาตามมั้ยเนี่ย เพราะเห็นไปตั้งโรงงานในจีนด้วยหนิ

ถ้าขี้นราคา  Figma กับ ด๋อยจีนก็จะน่าซื้อมากขี้น และพี่จีนก็คงทำหลายแบบขี้นด้วยละมั้ง

Figma ฮารุฮิ ผมอยากได้แค่ ยูกิ ขุดแม่มดตัวเดียว ไม่รู้จะรี. ไหม เห็นในเว็บนอก ตัวอื่น Restock เกือบทุกตัวแล้ว
ที่ยังไม่รี. ก็ นากาโตะ 2 แบบ กับ สองชาย (แต่สองเบื๊อกนี่ช่างหัวมันเถอะ)

ออฟไลน์ Ciel

• *

ไม่เห็นต้องคิดมากเลยครับ เก็บมันทั้ง2อย่างเลยก็หมดเรื่อง(ถ้าตังค์พอเก็บได้ทั้ง2ตัวนะครับ)  :iconhappy:

ถ้าตังค์ไม่พอ ก็ค่อยๆหาจังหวะเอา มันต้องมีหลุดมาราคาถูกบ้างแหละ หุหุ

ปล.เดือนที่แล้วไปสะพานเหล็กเห็นด๋อยมุกิลดราคาแต่ไม่มีตังค์เลยไม่ได้ซื้อ พอถึเดือนนี้มีตังค์แล้วแต่ด๋อยมุกิดันขายหมดซะแล้ว
เป็นอันว่านั่งเซ็งต่อไป 555555+

ขอบคุณครับที่แนะนำ แต่ปัญหาคือตังไม่พอนี่สิครับ

ปรกติด๋อยกับม่าอะไรจะหลุดมาง่ายกว่าครับ เอาตามสถิติน่ะนะ เพราะสุดท้ายก็แล้วแต่"ดวง"จริงๆ  :iconfreak:

• กัน-โอตะ
  • *
ตอนนี่ด๋อยหลุดง่ายกว่า ฟิกม่าครับ ยิ้มดีเริ่มผลิตเยอะมากแล้ว เลยไม่ค่อยขาดตลาด

ออฟไลน์ Balthazar

• *
ตาย Figma Love Machine งามหลาย ไม่อยากจองเลย แค่จอง King Kazma ก้แทบแย่แล้วเฟ้ยย :iconcry:

• *
เทียบไซส์ Figma Love Machine กะ หนูยุย

ถึงว่าทำไมราคาแพง เพราะเนื้อพลาสติกเอาไปทำ ฟิกม่าธรรมดาได้ตั้ง 2 ตัว
จาก figma blog

• กัน-โอตะ
ไหน ๆ ก็เริ่มทำกางเกงขาพอง ๆ แล้ว เมื่อก่อนก็ทำเสื้อแขนย้วย ๆ แบบ มิโกะ ก็ทำแล้ว
ทำ "อีหนูอย่าช้า" ด้วยเลยสิ... ไม่กล้าซื้อคาโกเมะก็เพราะไม่เห็นอนาคตนี่แหละ