ผู้เขียน หัวข้อ: สมาพันธ์ด๋อยแห่งชาติ(Nendoroid) จีน-แท้ รวมหมด ขอแค่ด๋อยก็พอ  (อ่าน 532909 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconpale:ตายโฮก~แต่ละชิ้นช่างน่าผลาญเงินยิ่งนักแถมตอนนี้มีไลน์เสริมทามิย่ามาอีก :icondizzy:คุณย่าสอนแล้วไม่จำแตกไลน์ตายแหลก :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2011, 04:27:23 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ tenkaminari

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
 :iconwink: Snow Miku!!!! พลาดไม่ได้!!!!

ออฟไลน์ kbatozai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
มิกุงามมาก น่ารักสุดๆไปเลย โดนแน่ๆ  :iconcry:
ส่วน  ฟิกม่ามาโตะ นี่ คิดดูก่อนแล้วกันนะ หรือจะ ปุจิ ซะดีมั้ย  :iconpale:

• *
รายงานสด ด๋อยเซเบอร์ กะ ยูกิ จีนเข้าสะพานเหล็กแล้ว ผมสอยเซเบอร์มาแล้วรอกลับไปจะรีวิว

ออฟไลน์ tetsunosuke

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คืนวันเปิดจองในเว็ป ก็ต้องไปนั่งเผ้าหน้าคอมเช่นเคย  :iconcry:
ติดแหงก @ Kyoto

ออฟไลน์ tenkaminari

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
คืนวันเปิดจองในเว็ป ก็ต้องไปนั่งเผ้าหน้าคอมเช่นเคย  :iconcry:
:icongift: ฝากมิกุหิมะด้วยนะ ท่าน Tetsunosuke! \('w' \) /('w' /) ชาบูๆๆๆ

ออฟไลน์ segul

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
มิกุน่ารักคงต้องให้เพื่อน บังคับแม่ให้ไปต่อคิวซื้อมา  :iconwish:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ฝากอะไรกัน ฝากบ้างสิ มิกุ :iconlol:

• *

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=19201.msg164185;topicseen#msg164185
รีวิวมูฟเบิ้ลเซเบอรจีนมาแล้วจ้า

ออฟไลน์ Saranoiz

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
แปะอัพเดทข่าวด๋อยเล็กน้อย มี Nendoroid มาใหม่ 2-3 ตัว

Nendoroid Queen's Blade - Alleyne
Nendoroid Queen's Blade - Nyx
Nendoroid Queen's Blade - Airi
Nendoroid Queen's Blade - Aludra
Nendoroid Puchi Fractale - Phryne and Nessa ( 2 ตัวนี้เป็นลิมิต มาพร้อมกับ BD เรื่อง Fractale แผ่น 1 และ 2 )
Nendoroid Puchi Toradora - Aisaka Taiga ( ตัวนี้ลิมิตเป็นลิมิต มาพร้อมกับหนังสือ Animestyle เล่มประจำเดินเดือนพฤษ

ออฟไลน์ bakenomo

• *
  • Like: -1
  • ฺKoumajo Densetsu II
แปปเพิ่มอีกหน่อยเน้อ
ด่อยปุจิ เมอร์รี่ ไนท์แมร์ จาก อนิเม Yumekui Merry น่าจะเป็นลิมิตเต็ทแถมกับแผ่นBD/DVD
ด๋อย แพนตี้ กับ สต็อคกิ้ง ตัวละ 3500 เยน ยังไม่ระบุวันวา

๋ด๋อย Str 3500 เยน วางประมาณเดือน 5/2011

• กัน-โอตะ
  • *
โดนไปหลายรายการ กระอักเลือด :iconcry:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
อยากได้ไทกะงะ จะแพงไหมครับมาพร้อมหนังสือแบบนี้

ออฟไลน์ segul

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
series BRS นี่มันจะพาพวกมาอีกไหมเนี่ย  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ bakenomo

• *
  • ฺKoumajo Densetsu II
Re: สมาพันธ์ด๋อยแห่งชาติ(Nendoroid) จีน-แท้ รวมหมด ขอแค่ด๋อยก็พอ
« ตอบกลับ #774 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 03:28:58 PM »
ใกล้จะถึงวันที่เงินในกระเป๋าจะปลิวว่อนละ กับงาน WF
อัพเดทกันหน่อย
ด๋อยมาโดกะ จากอนิเม Mahou Shoujo Madoka Magica ไม่รู้ว่าเป็นตัวเล็กหรือตัวใหญ่

ด๋อย PSG

ด๋อยRiela จากเกมส์ Valkyria Chronicles 3 ไม่รู้ว่าเป็นตัวเล็กหรือตัวใหญ่เหมือนกัน

ด๋อยปุจิ ชาร์โร

ด๋อยปุจิ ไทกะ

รอดูแบบเต็มๆในงาน WF ที่จะถึงนี้ละกันเน้อ
v
v
ชาร์โรถ้าเป็นตัวใหญ่อาจได้เสียเงิน เก็บทั้งแก๊ง :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 09:55:30 PM โดย bakenomo »

• กัน-โอตะ
  • *
Re: สมาพันธ์ด๋อยแห่งชาติ(Nendoroid) จีน-แท้ รวมหมด ขอแค่ด๋อยก็พอ
« ตอบกลับ #775 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 03:45:32 PM »
ชาร์โร ดูจากรายละเอียด ผมว่าเป็นตัวใหญ่ อนิเม ver มากกว่านะ
ปุจิ ไทกะ และ นาเดีย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 03:49:15 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ takin

• *
  • ว้าว!
« ตอบกลับ #776 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 05:38:27 PM »
ขอถามนิดครับ ร้านที่ขายNendoroidที่เยื้องๆ ตรงข้ามกับร้านจูปิเตอร์นี่ขายของแท้ทั้งหมดใช่ไหมครับ(คนขายเป็นป้าจีนๆนะครับ)
ขอบคุณครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #777 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 12:20:18 AM »
ขอถามนิดครับ ร้านที่ขายNendoroidที่เยื้องๆ ตรงข้ามกับร้านจูปิเตอร์นี่ขายของแท้ทั้งหมดใช่ไหมครับ(คนขายเป็นป้าจีนๆนะครับ)
ขอบคุณครับ

ผมไม่เคยไปร้านนั้น แต่เท่าที่ฟังๆดูน่าจะเป็นของปลอมนะครับ ลองถามดูครับ หรือไม่ก็ส่องดูหน้ามันๆเงาๆ รึเปล่า
ของแท้ตกตัวละ 1,000 - 1,700 ครับ

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• *
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
« ตอบกลับ #778 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 04:12:08 AM »
ขอบคุณครับ

ด๋อยแท้ครับ เคยถามแล้ว แต่ราคาโหดมาก ! (ที่มันเรียงๆอยู่ข้างบนใช่มั้ยฮะ)
ด๋อย Fate Testarossa 1800 ซึ่งจริงๆเกิน 1200 ผมก็ว่าแพงแล้ว หา 900~1000 ก็หาได้

Edit เพิ่มเติม : ถ้าจะซื้อเดินขึ้นไปอีกชั้น ดีกว่าฮะร้าน Crazy Toy ร้านนี้ผมว่าถูกดี
ถูกกว่าร้านอื่น 50~100 เลยหล่ะ เคยลองต่อเพิ่ม เค้าก็ลดให้ด้วย

และก็มีข้างล่างตรงร้านหนังสือเก่า (ปัจจุบันย้ายไปชั้น 2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 12:58:04 PM โดย SoNyeoShiDae »

ออฟไลน์ takin

• *
  • ว้าว!
« ตอบกลับ #779 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:12:55 PM »
^
^
ขอบคุณครับทั้งสองท่าน
ผมเข้าดูร้านCrazy Toyแล้วร้านปิด เลยไปซื้อร้านนี้แทนโดนไปเต็มๆ ราคาโหดสุดๆ 22xxเลย ซื้อมาแล้วผมลองหาดูราคาจากเน็ต ตัวที่ผมซื้อมาร้านทั่วไปราคาพันปลายๆเอง แต่ด๋อยตัวแรกของผมเป็นของแท้ก็ชื่นใจแล้ว