ผู้เขียน หัวข้อ: นานๆทีขอWIPมั่งกับน้องด๋อยฮินะจังเริ่มทำสีแล้วครับ  (อ่าน 14926 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joker.

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0

นำมาพอกด้วยสีโป้ดัง฿าพโดยนำกระโปงมาใส่ไว้ข้างล่างก่อนครับเพื่อที่จะได้เสื้อตัวนอกที่ใส่ทับกระโปง

[/URL]

ถามหน่อยคับ สีโป็วที่เห็นในรูปต้องรอให้มันเซ็ทตัวพอหยิบมาปั้นได้แล้วค่อยเอามาโปะกับตัวงานใช่ไม คับ 

ถ้าใช่จะได้ลองทำมั่งอยากลองปั้นสีโป้วรถมานานแล้ว  :iconlike:

ออฟไลน์ char_a

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • ORE SANJOU
ไฮไลท์ผมได้สวยมากๆเลยนะเนี่ย :iconlove: :iconlove:

แต่ตาดูเลอะไปอ่่า มันเขรอะๆออกมาหลายขุดเลย ตัดให้เส้นมันคมนิดนึงจะดูน่ารักขึ้นนะ

ความสูงตาดูสวยแล้วละ แต่อยากให้ขยายออกด้านข้างกว่านี้หน่อยนึง เพราะตาด๋อยมันจะโตๆกว้างอ่า :iconmeow:

ความเห็นส่วนตัวน้าา เป็นกำลังใจให้เน้อ อยากเห็นๆ
รับทราบครับผมก็ว่าตามันไม่คมเหมือนกันครับแต่ไม่อยากลบทิ้งเพราะเป็นงานแรกที่ผมทำอะเลยปั้มออกมาใหม่แล้วจะทำดีคอมาติดแทนอะครับเหลืออีกหลายตัวด้วย :iconpale:

ถามหน่อยคับ สีโป็วที่เห็นในรูปต้องรอให้มันเซ็ทตัวพอหยิบมาปั้นได้แล้วค่อยเอามาโปะกับตัวงานใช่ไม คับ 

ถ้าใช่จะได้ลองทำมั่งอยากลองปั้นสีโป้วรถมานานแล้ว  :iconlike:
สีโป็วที่เห็นของผมมันเก็บไว้นานแล้วอะครับเลยพอนำมาปั้นได้เลยแต่ถ้าเป็นของใหม่ก็ทิ้งไว้ซักพักอะครับพอเริ่มเซ็ทตัวนิดหน่อยก็นำมาปั้นได้เลยครับเหมือนกับกระโปงอะครับ
>>>
อันนี้ผมปั้นสดเอาเลยทั้งชิ้นอะครับแล้วข่อยมาขัดเอาทีหลัง

• *
ขอบคุณมากคับ  แต่ทำไมเนือสีโป็วเป็นสีเหลืองทั้งทีไม่ได้ผสมตัวทำแข็งเหรอ หรือว่าเอาสีผสมเอาคับ พอดีทีใช้อยู่เป็นสีขาวออกเทา งะคับ

• *
ขอบคุณมากคับ  แต่ทำไมเนือสีโป็วเป็นสีเหลืองทั้งทีไม่ได้ผสมตัวทำแข็งเหรอ หรือว่าเอาสีผสมเอาคับ พอดีทีใช้อยู่เป็นสีขาวออกเทา งะคับ
ผสมตัวทำแข็งแล้วอะครับ

• *
 อืม คับ เข้าใจแระ ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ Cowboy VI

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 1
สรุป..........ตา จะปล่อยไว้แบบนั้นเหรอครับ ? ( เสียดายอ่ะ )  :iconpale:

งานแรกก็จริง แต่ยังไงก็น่าจะทำให้สมบูรณ์ที่สุดนะครับ งานจะได้เพอร์เฟคท์

ปล. เอาใจช่วย สู้ต้อไปครับ ^ ^
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

• *
สรุป..........ตา จะปล่อยไว้แบบนั้นเหรอครับ ? ( เสียดายอ่ะ )  :iconpale:

งานแรกก็จริง แต่ยังไงก็น่าจะทำให้สมบูรณ์ที่สุดนะครับ งานจะได้เพอร์เฟคท์

ปล. เอาใจช่วย สู้ต้อไปครับ ^ ^
หน้าอันนี้จะเก็บเอาไว้อะครับไม่เอามาใช้แล้วก็หล่ออันใหม่มาใช้แทนอะครับที่เห็นนี่ผมทำเป็นการาจคิดแล้วอะครับเลยหล่อใหม่ได้เรื่อยๆอะครับ

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
น่าจะหยดสีแดงเพิ่มนะครับ หน้าเหลืองเชียว  :iconvsign:

ปั้นได้น่ารักมากครับ

ออฟไลน์ drink

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
งานสวยดีนะ   ทำเสร็จแล้วเอามาที่โรงเรียนด้วยนะครับ :iconwish: