ผู้เขียน หัวข้อ: โมจีน(TT)Sinanju ตัวแรกในชีวิต  (อ่าน 5077 ครั้ง)

ออฟไลน์ sincere01

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -8
โมจีน(TT)Sinanju ตัวแรกในชีวิต
« เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 05:43:43 AM »
สวัสดีพวกรุ่นพี่นะครับน้องใหม่อยู่เลยครับ
ทำสีเจ้านี้เป็นตัวแรกเลยนะเนี่ยหลังจากที่เก็บข้อมูลมาน้านนาน
เชิญ ติกันได้เต็มทีเลยนะครับรับฟังทั้งน้ำตา  :iconcryjoy: อิอิ

ถ้ามีอะไรคืบหน้าก็จะมาเพิ่มเติมให้ติด(ไม่มีชมแน่เลย)ต่อนะครับ :iconcryjoy:

พอดีไปเห็นท่านอื่นเค้าใช้ไม้โปรมาโมเลยอยากลองบ้างนะครับ
สำหรับแนวคิดนี้ผมมองว่าคุณ ชิ เนี่ยเค้าเหมือนด้วงครับประกอบกับเล่น Dota มากไปหน่อยเลยคิดออกมาแบบปีกของ เนรู อะครับ

ว่าแล้วก็ตัดไม้โปรมาทดลองครับ

นี้เป็นชิ้นส่วนที่ผมจะเสริมปีกน้อยๆนี้เข้าไปนะครับ

ประกอบร่าง!!..

ใส่เข้าไปอีก 1 ชั้นเพื่อให้เหมือนของด้วงน้อยเจ้าของแนวคิด

ถ้าไงนำชิ้นส่วนไปขัดและทำสีแล้วจะนำมาให้ติชม ต่อนะครับ

ลงสีมาแล้วครับเลยเอามาให้ชมต่อครับ

เทียบกับอันที่ไม่ได้ทำครับ

ติดตั่งเข้ากับไหลครับ

ถ้าคิดอะไรออกเพิ่มเติมจะเอามาให้ชมใหม่นะครับขอไปนอนคิดก่อนครับ

ตอนนี้ไปได้ขนาดนี้แล้วครับป๋มแต่ว่ามันเกิดเหตุไม่คาดฝันซะแล้วผมโดนเป็นครั้งแรกเลยนะเนี่ยเกิดโมร้าวครับไว้จะถ่ายมาให้ดูนะครับเซ็งมักๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2010, 02:40:28 PM โดย sincere01 »

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
Re: โมจีน(TT)Sinanju ตัวแรกในชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 11:39:34 PM »
วินวอคไปคริเลยครับ

อย่าลืมstunด้วยนะ เดี๋ยวไม่ได้kill

:iconlol: :iconlol:

ไอเดียแจ๋วดีครับ
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ adc

• Verified User
  • *
  • Like: 0
Re: โมจีน(TT)Sinanju ตัวแรกในชีวิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:41:16 PM »
ผมว่าส่วนที่เสริมมาเนี่ยมันผิดองศาไปนะครับ กลายเป็นว่าลมที่พ่นจากท่อจะตีเข้าตัวหมดสิครับ

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:59:55 PM »
จู้จีนผมยังนอนหลับสบายใจอยู่ในกล่องอย่างดีอยู่เลย...เหอๆๆๆรออัพไฟก่อน

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 01:37:35 PM »
โอ้ มีเพื่อนร่วมชะตากรรมแล้ว ทำตัวเดียวกับผมเลยอ่า :iconhappy:
ปล ทำสีเสร็จแล้วระวังสีถลอกเหมือนของผมนะครับ  :iconsoul:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ sincere01

• *
  • Like: -8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 04:50:41 PM »
ผมว่าส่วนที่เสริมมาเนี่ยมันผิดองศาไปนะครับ กลายเป็นว่าลมที่พ่นจากท่อจะตีเข้าตัวหมดสิครับ

เหอๆพอดีไม่ได้คิดถึงความเป็นจริงเท่าไหรนะครับแค่อยากลองเอาไม้โปรมาทำดูไม่เคยทำนะครับ
แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำติชมนะครับ :iconlove:
พอดีอยากให้ส่วนนั้นมีชั้นเพิ่มเฉยๆอะครับไม่ทันคิด อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2010, 04:51:59 PM โดย sincere01 »

ออฟไลน์ march09

• *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 05:10:00 PM »
ชอบกันพ่นสีทองครับ บ่งบอกถึงความพยายามและตั้งใจทำครับ  :iconvsign: