ผู้เขียน หัวข้อ: WIP[CCA] HGUC 1/144 RX-0 Unicorn Gundam Unit 2 "Banshee" - งานใหม่ 50% แล้วครับ  (อ่าน 21583 ครั้ง)

ออฟไลน์ LuZiFeR

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
  • อยากดองโม แต่ไม่มีตัง...
UPDATE 15/4/53 เพิ่มทำ Unicorn Mode ครับ

ขุดมาเปิดโปรเจ็คใหม่ รอส่ง CCA แพ็คคู่ 2 โหมดเลยครับ กับ "Banshee" Unicorn Mode

ปิดเทอมว่างจัด เปิดโปรเจ็คใหม่อีกรอบครับ(เรื่องของเรื่องจะได้หาเรื่องซื้อ Unicorn + หัว 1/48 ได้แบบไม่เจ็บหลังมาก  :iconnasty: )
เนื่องจากมาคิดได้ช่วงเย็นๆ แล้ว เลยทำไดเแค่ 2 อย่างคือ โล่กับ หัวครับ(หัวเดี๋ยวค่อยโมเขา)  :iconfreak: คราวนี้ผมว่าพ่นไม่หนา + เรียบขึ้นพอสมควรแล้วนะครับ  :icondizzy:
เสร็จจากเจ้าตัวนี้แล้ว ถ้า Digital Gateway เปิด เดี๋ยวค่อยไปเอาตัว Destroy มาทำแก้ตัวอีกทีนึง(ถ้ามีใครจะปล่อย IM มาก็ได้นะครับ  :iconnasty: ขอราคาไม่แรง XD)
เพราะตัวเก่าผมของหายไปเยอะ + บางจุดพ่นไว้เละมาก  :iconcryjoy: คราวนี้จะเอาให้เรียบทั้งตัวให้ได้ครับ  :iconwish: (แต่จะว่าไป ขัดโล่ไป 2 รอบแล้วนะ  :icondizzy: )

Destroy Mode

เกริ่นก่อนว่าตัวนี้ทำสีเป็นตัวแรกในชีวิตหลังจากต่อดิบตัดเส้นมานาน  :iconfreak:
ตัวนี้ ตอนแรกว่าจะทำโมจีน MG แต่คิดไปคิดมา อย่าเพิ่งเล่นของใหญ่ดีกว่า โมจีนขี้เกียจขัด  :iconsweat:

สำหรับเจ้านี่ เราไม่สนชุดแต่ง(เพราะ HG เอามาก็เสียบไม่ได้  :iconcry:) ก็เหลาเขาเอาจากแผงรันเนอร์เลยครับ(บ้าพลัง...แบบว่าเซ่อ ลืมไปว่าเ้ค้าใช้ไม้โปรทำ พอมาหาไม้โปรไม่มีอีก.... :icondisapp:) แต่เอาเถอะครับ ทำไปแล้ว
พรุ่งนี้รอซื้ออีพ๊อกซี่มา พอกแล้วขัดเอาอีกรอบ เหอะๆ ถ้าเหลาสองอันเท่ากันได้ก็ดีสิ  ตอนนี้ก็แปะไว้ด้วยเทปสองหน้าให้เห็นคร่าวๆไปก่อน

ที่ขายังเป็นสีขาวก็ เอ่อ........วันนี้ทำสีครั้งแรก ก็งานเข้าเลยครับ
พ่นไปพ่นมา หัวสีกระป๋องตันซะงั้น ท่าทางได้ขัดแล้วพ่นใหม่อีกรอบแหงๆ อ้อ ถามนิดนึงครับ ถ้าหัวสีกระป๋องตันมีวิธีแก้วิธีอื่นนอกจาก
ไปเอาของกระป๋องอื่นมาเสียบมั้ยครับ(สี Mr Hobby) ครับ

อีกนิดนึงครับ เรื่องไซโครเฟรม คือตรงนี้ไม่แน่ใจว่า พอจะมีวิธีทำเป็นสีส้มใสมั้ยครับ(แบบพ่นเคลียเหลืองทับอะไรเงี้ยครับ) แล้วก็ุุ้ถ้าทำได้ สีกระป๋องมีเคลียสีเหลืองมั้ยครับ
เอาล่ะ ไว้ต่อคราวหน้าครับ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2010, 10:18:36 PM โดย LuZiFeR »

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
Re: WIP[CCA] HGUC 1/144 RX-0 Unicorn Gundam Unit 2 "Banshee" - 10%
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 10:52:54 PM »
สีดำไม่เรียบอะครับ  น่าจะทำให้เรียบๆหน่อยนะครับ

------------------

โอเคครับ ลองพ่นใหม่ น่าจะออกมาเรียบกว่านี้

v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2010, 10:58:33 PM โดย GundamMan »
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

• *
Re: WIP[CCA] HGUC 1/144 RX-0 Unicorn Gundam Unit 2 "Banshee" - 10%
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 10:56:57 PM »
สีดำไม่เรียบอะครับ  น่าจะทำให้เรียบๆหน่อยนะครับ

สีมันพังน่ะครับ ว่าจะพ่นใหม่ ยังไม่มีโอกาส  :iconcry:
ไม่ได้รองพื่นด้วย เดี๋ยวหารองพื้นเทา แล้วค่อยลงดำอีกรอบน่าจะโอเคมั้งครับ

ออฟไลน์ drink

• **
  • Like: -1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 10:58:29 PM »
ลองเอาหัวกระป๋องไปแช่น้ำอุ่นดูนะครับ
อาจจะแก้ได้

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 10:59:53 PM »
หนีงานมาปูเสื่อรอชมครับ
ช่วงนี้ UC มาแรงจริงๆ :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 11:01:55 PM »
แอบปทำตอนไหนห๊ะ แก๊ป!!!! ไม่บอกกันเลยอะ...

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 11:05:00 PM »
เขายังดูไม่เรียบร้อยแฮะ จริงๆผมว่าน่าจะจับแยกชิ้นพ่นโครงในสีทองก่อนนะ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 11:07:41 PM »
เขายังดูไม่เรียบร้อยแฮะ จริงๆผมว่าน่าจะจับแยกชิ้นพ่นโครงในสีทองก่อนนะ
โครงผมอยากได้สีส้มๆน่ะครับ พอดีเดี๋ยวหาเคลียเหลืองก่อน อยากได้ส้มใสๆ
เลยดองไว้ก่อน  :iconlol: ส่วนเขานี่ เดี๋ยวอาจจะไปตัดไม้โปรมาทำใหม่ดูครับ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 12:19:02 AM »
รอชมครับ ไอเดียดีมากครับ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 12:37:26 AM »
ปูเสื่อรอชมครับ สู้ๆๆ  :iconvsign:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

• *
Re: WIP[CCA] HGUC 1/144 RX-0 Unicorn Gundam Unit 2 "Banshee" - 40%
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 08:45:43 PM »

แยกชิ้นเสียบปิ้ง เอ๊ย เสียบพ่นซะ พ่นทองเกือบครบล่ะ ขาดวัลแคนที่ต้องบังพ่น

สีกระป๋อง TOA พ่นทองเนียนดีแฮะ  :iconlol:

รองพื่้นโล่ครับ ทำไมถ่ายออกมาแล้วมันเหมือนมีฝ้าข้าวๆหว่าเนี่ย

อันนี้เขาที่ทำไว้ ซวยตอนเอาอีพ็อกซี่ติดเขาดันไปโปะโดนลายบนเขาแล้วเลาะไม่หมด เลยเป็นเช่นนี้
กำลังสองจิตสองใจว่าจะขัดออกแล้วเดินลายดี หรือจะปล่อยไว้งี้ดี  :iconcry:

• *
Re: WIP[CCA] HGUC 1/144 RX-0 Unicorn Gundam Unit 2 "Banshee" - 40%
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 08:46:52 PM »
เดินลายสิแก๊ป 555555+

ขัดออกเดินลายใหม่โลด แบบนี้ไม่สวย

บัญชีมันเก่นตรงเขานะรุ้ใว้ด้วยอิอิ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 11:42:24 PM »
ดองไว้นาน ตอนนี้ 99% ล่ะ ขาดแค่บังพ่นปืน วันนี้ขี้เกียจทำแล้ว :iconcryjoy:
สุดท้าย กว่าจะพ่นได้ถนัดๆ ก็พ่นไปเกือบหมดแล้ว ที่พ่นห่วยๆไว้ตอนแรก ขัดออกพ่นใหม่ก็ไม่สวยอยู่ดี  :iconsoul:
ลงรูปเลยละกัน เขาไม่สวยเท่าเรซิ่น แต่ทำครึ่ง ชม. ครับ 5555+ เดินลายไม่เท่ากันด้วย  :iconpanic:

เดี๋ยวค่อยมาเพิ่มรูปครับ ช่วงนี้เน็ตอืดแปลกๆ  :iconsweat:

ออฟไลน์ drink

• **
  • Like: -1
Re: WIP[CCA] HGUC 1/144 RX-0 Unicorn Gundam Unit 2 "Banshee" - 99% ดู Rep สุดท้ายครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 12:02:34 AM »
ความพยายามสูงมากครับ นับถือ :iconwish:

• *
Re: WIP[CCA] HGUC 1/144 RX-0 Unicorn Gundam Unit 2 "Banshee" - 99% ดู Rep สุดท้ายครับ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 12:08:00 AM »
ความพยายามสูงมากครับ นับถือ :iconwish:
ขอบคุณครับ

อัพรูปอีกหน่อย แต่ขอถามนิดนึงครับ
อยากรู้ว่า Decal ของ Unicorn 1/144 มีของอันไหนที่แปะแล้วพอดูได้มั่งครับ
จะลองไปหาดู  :iconcry: แบบของตัว Ver.ka สีแดงๆ ติดไปจะเห็นมั้ยเนี่ย  :iconpale:

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 01:23:24 AM »
สวยดีครับ ความพยายามสุดยอดเลย
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ Numwa

• *
  • Like: 0
    • www.buffetfamous.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 02:57:15 AM »
พยายามดีจังครับ แต่ตรงช่วงฐานคอนี่จิงๆมันต้องสีน้ำเงินใช่ไม๊ครับ ไม่น่าจะใช่ทองนาาา แต่ก็โอและครับ สู้ๆ
"หมู" ทำอาไรก็อร่อย...ยกเว้น "ข้าวมันไก่"

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 03:04:42 AM »
พยายามดีจังครับ แต่ตรงช่วงฐานคอนี่จิงๆมันต้องสีน้ำเงินใช่ไม๊ครับ ไม่น่าจะใช่ทองนาาา แต่ก็โอและครับ สู้ๆ
เท่าที่เซิจเจอในกูเกิล MG เป็นสีเหลืองครับ
แต่ผมพ่นเหลืองกระป๋องแล้วไม่สวย(มันเหลืองแปลกๆ  :iconsweat:)
เลยพ่นทองไปครับ(เผาซะ) จริงๆ ส่วนสีแดง ก็ใช้เหลืองครับ
แต่อย่างว่า ลองพ่นแล้วไม่สวย ก็เล่นเปลี่ยนเป็นแดง(เพราะเคยไปเห็นที่ Hobikore แล้วสวยดีครับ)

อันนี้ที่ผมเอามาเป็นแบบ

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 07:24:47 PM »
ขุดมาเปิดโปรเจ็คใหม่ รอส่ง CCA แพ็คคู่ 2 โหมดเลยครับ กับ "Banshee" Unicorn Mode

ปิดเทอมว่างจัด เปิดโปรเจ็คใหม่อีกรอบครับ(เรื่องของเรื่องจะได้หาเรื่องซื้อ Unicorn + หัว 1/48 ได้แบบไม่เจ็บหลังมาก  :iconnasty: )
เนื่องจากมาคิดได้ช่วงเย็นๆ แล้ว เลยทำไดเแค่ 2 อย่างคือ โล่กับ หัวครับ(หัวเดี๋ยวค่อยโมเขา)  :iconfreak: คราวนี้ผมว่าพ่นไม่หนา + เรียบขึ้นพอสมควรแล้วนะครับ  :icondizzy:
เสร็จจากเจ้าตัวนี้แล้ว ถ้า Digital Gateway เปิด เดี๋ยวค่อยไปเอาตัว Destroy มาทำแก้ตัวอีกทีนึง(ถ้ามีใครจะปล่อย IM มาก็ได้นะครับ  :iconnasty: ขอราคาไม่แรง XD)
เพราะตัวเก่าผมของหายไปเยอะ + บางจุดพ่นไว้เละมาก  :iconcryjoy: คราวนี้จะเอาให้เรียบทั้งตัวให้ได้ครับ  :iconwish: (แต่จะว่าไป ขัดโล่ไป 2 รอบแล้วนะ  :icondizzy: )

• *
Re: WIP[CCA] HGUC 1/144 RX-0 Unicorn Gundam Unit 2 "Banshee" - งานใหม่ 5%
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 08:27:15 PM »
พ่นเนียนขึ้นเยอะ ตรบมือเปะๆๆๆ