ผู้เขียน หัวข้อ: SD (Exia , Unicorn Destroy , Over Flag Custom ,OO Raiser) โหลดโหด  (อ่าน 9598 ครั้ง)

ออฟไลน์ ejizen

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
SD (Exia , Unicorn Destroy , Over Flag Custom ,OO Raiser) โหลดโหด
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:21:13 PM »
สวัสดีทุก ๆ ท่าน  :iconvsign:

คราวนี้ มาเยอะหน่อยนะคับ หลังจจากหายหน้าหายตาไปนาน

ต้องขออ

ออฟไลน์ tanadech

• Verified User
  • *
  • Like: -6
Re: SD (Exia , Unicorn Destroy , Over Flag Custom ,OO Raiser) โหลดโหด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:33:58 PM »
สวยมากเลยครับบ

น่ารักทุกตัวเลยย

โดยเฉพาะ ดับเบิ้ลโอไรเซอร์  :iconlove:

ออฟไลน์ Ryuuta

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -3
Re: SD (Exia , Unicorn Destroy , Over Flag Custom ,OO Raiser) โหลดโหด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:38:50 PM »
สุดยอดครับๆ
GN Sword III  :iconwish:

ออฟไลน์ KidzA101

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:41:15 PM »
SD Unicorn Destroy นี่ได้ยืดขารึเปล่าอ่ะครับ    :iconsmile:
ถ้าใช่นี่ บอกตรง ๆ สวย มาก ๆ เลยครับ เห็นตัวนี้เริ่มจะอยากได้ซะแล้วสิ      :iconwink:

ปล.ทนไม่ไหวแล้วนะ     :iconlike:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:43:35 PM »
สูงยาวเข่าดีทั้งแก้งค์เลยนะครับ เท่จัง อยากดูตอน

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 11:24:57 PM »
เอาของ 1/144มาแปลงสินะ  :iconcryjoy:

งามมากครับ สุดยอดไปเลย  :iconvsign:

ออฟไลน์ Nozdk

• *
  • . สีเทียนเขียนคิ้ว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 12:22:53 AM »
น่ารักมากเลยครับ อยากๆทำๆ
ปล.ช่วยสอนเทคนิคคร้าวๆมั่งสิครับ อิอิ  :iconwish:
ใส่จิตวิญญาณลงไปสิ แค่นี้ก็ดีแล้ว  :iconcryjoy:
สักวันผมต้องพ่นแอร์บรัส  :iconpunch:

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 12:51:44 AM »
SD Over Flag โมขึ้นมาเองใช่ไหมครับ ไอเดียดีมากครับ(เห็นตรงหัว)

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 01:07:39 AM »
HGSD สินะครับ ไอเดียดีแต่สียังไม่เรียบร้อยนะครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 02:18:41 AM »
ไอเดียการทำยอดเยี่ยมมากๆ ครับ ถ้ารูปชัดและสว่างกว่านี้ แหล่มเลยครับ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 04:46:09 PM »
 :iconlike: ชอบมากเลยครับโมได้สวยทุกตัวเลยอะครับ ขอยืมไอเดียไปใช้มั่งนะครับ ชอบจริงๆเลลอะงามๆ :iconlove:

ออฟไลน์ Gunkid

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 05:31:28 PM »
มันเยี่ยมมากเลย :iconwish:

ออฟไลน์ XXXG-OOWO

• *
  • Like: -4
  • ออกแบบหัวโตเยอะๆหน่อยสิ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 08:03:53 PM »
เห็นมีอีกหลายตัวเอามาโชวช์ให้หมดสิ  :iconnasty:

ออฟไลน์ davidlee

• *
  • Like: 6
    • https://www.facebook.com/pages/Orz-Studio/301414636598500?ref=hl
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 08:14:24 PM »
โมได้ดีครับ :iconlove: :iconlove: แต่ผมว่ามันขาดจิตวิญาณของsd ไปนะ คิดมากไปแล้วตู :icondizzy:
FACEBOOK FAN PAGE

ออฟไลน์ ejizen

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 12:08:05 AM »
ขอบคุณนะครับ สำหรับทุกคอมเม้น  :iconshy2:

ทุกตัว ได้โมจาก 2 ตัวรวมเป็นหนึ่ง นั้นก้อคือ ตัว SD กับ 1/144 ของตัวนั้น  :iconvsign:

แต่มี 1 ตัว ต้องทำขึ้นมาเอง SD over flag ส่วนนั้นถูกต้องคับ โมขึ้นมาใหม่ โดยเฉพาะส่วนหัว อุปกรณ์ก้อมีแค่ ไม้โปร กับ กาวตราช้าง :iconsmile:

ส่วนเรื่องความสว่างของ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:54:42 AM »
น่ารักดีอ่ะ