ผู้เขียน หัวข้อ: [AC]CREST CR-C840/UL(คุณผอม)(พู่กัน)  (อ่าน 6465 ครั้ง)

ออฟไลน์ poded

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
[AC]CREST CR-C840/UL(คุณผอม)(พู่กัน)
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 11:19:33 PM »
มาฝากอีกครั้ง กับผลงานจาก line Armored Core ของ Kotobukiya นะครับผม

ตัวนี้ CREST CR-C840/UL สังเกตุว่ามันจะ... ก้าง มาก.. เพรียวลมสุด ๆ :iconlol:

กระบวนการก็ ทำสีด้วยพู่กันทั้งตัว (ยกเว้นสีดำพวกข้อต่อ)

ม่วง = midnight blue + metallic red
น้ำเงิน1 = metallic blue + midnight blue (ไม่แน่ใจว่าใส่เขียวไปด้วยไหม ลืม..)
น้ำเงิน2 = metallic blue + metallic black
เงินส่วนตัว = silver + อะไรสักอย่าง (จำไม่ได้ ผสมไปเรื่อยอ่ะ... -*-)
เงินส่วนอาวุธ = shine silver

ตบด้วย mr.Hobby Top Coat Gloss

ตามด้วย RealTouch Marker ตัดเส้น และ hilight/ลงสี เพิ่มเติมบางส่วน

ถ่ายโดย FUJI S200EXR + light tent OTOP ทำเอง  :iconcry:
(อุตส่าไปหาผ้าดำมา... ผ้าดันเป็นขุย เซ็งเป็ด.. ไว้ไปหากระดาษดำมาแทนคราวหลัง...)

แล้วเข้า picasa ปรับ W/B แค่นั้น ไม่ได้แต่งอะไรเพิ่ม (ยกเว้นรูปบนสุด มีแต่งเพิ่มหน่อย)

ดูรูปกันดีกว่า

เริ่มด้วยโชว์ตัว 360 องศา

คุกเข่าโชว์จุดขยับ (ตัวนี้เห็นผอม ๆ อย่านึกว่าจะขยับได้เยอะนะ.. คุณตรงต้นขาเกราะมันติดกับเอว.. ขยับที ติด ๆ ต้องจัด ๆ กว่าจะได้.. -*-)

ยืนขาเดียว โชว์สมดุล + ความแข็งแรงข้อต่อ

แล้วก็ล้ม...  :iconsweat:

ต่อไป เก๊กท่า ยาว ๆ เลยละกัน

เครียดงาน มาทำคุณนี่ชิว ๆ ก็ผ่อนคลายดีนะ ไม่เร่ง ทำเรื่อย ๆ.. (มันเลยดองเป็น��ูเขา ต่อไม่หมดซะที  :iconsoul:)

ตัวต่อไป.. Mirage C01-GAEA ! แต่คงอีกนาน งานบานเลย...  :iconcry:

(ดูรูปเต็ม ๆ ได้ที่ http://www.facebook.com/photo.php?pid=154839&l=cbe1150fdb&id=100000923487302)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2010, 12:58:02 PM โดย poded »

ออฟไลน์ Ryuuta

• **
  • Like: -3
Re: [AC]CREST CR-C840/UL(คุณผอม)(พู่กัน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 11:37:08 PM »
เท่ดีจัง...แขนจะเล็กไปไหน :iconwish:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: [AC]CREST CR-C840/UL(คุณผอม)(พู่กัน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 09:06:10 AM »
    :iconvsign: สวยดีครับผม  :iconnasty: ขอบคุณที่ทำมาให้ชมนะครับ  :iconvsign:  :iconnasty:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:59:48 AM »
สวยดีครับ ยังมีรอยแปรงและไม่เรียบอยู่บ้าง แต่โดยรวมสวยดีครับ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 12:26:50 PM »
งานยังสวยเหมือนเดิมเลยนะครับ เริ่มมีกิเลสกับไลน์นี้อีกแล้ว  :iconcryjoy:  เพิ่งปิดไลน์นี้ไปแหมบๆ

ออฟไลน์ poded

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 01:05:00 PM »
ขอบคุณทุก comment นะครับ จะนำไปพัฒนาปรับปรุงครับผม

พึ่งสังเกตุเห็นจากรูปที่ตัวเองถ่ายว่าตรงต้นขาด้านซ้ายมีรอยอย่างใหญ่ = =
สงสัยตอนประกอบแล้วไปขูดตอนจัดท่าชัว เพราะรูปแรก ๆ ถ่ายต้น ๆ ยังไมมี.. รูปหลัง ๆ ดันมี.. เซ็งเป็ดอีกรอบ.. :iconcry:

สี metallic ทาให้เรียบยากมาก ใครมีคำแนะนำไหมครับ โดยเฉพาะไอ้ shine silver เนี่ย พึ่งเคยใช้.. ทายากมาก
เข้าใจว่าเค้าตั้งใจให้ใช้กับ airbrush ไม่ใช่พู่กันอ่ะนะ.. แต่นู๋รักพู่กันนี่..  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2010, 01:07:07 PM โดย poded »