ผู้เขียน หัวข้อ: ขอลองซักที กับ SD Girls Gundam (ปั้นเองครับ)  (อ่าน 4142 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
ขอลองซักที กับ SD Girls Gundam (ปั้นเองครับ)
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 07:10:49 PM »
ขอลองซักที กับ SD Girls Gundam (ปั้นเองครับ) 
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

จุดเริ่มต้นของผม มาจาก ได้เห็น MS Girls ใน Net และใน Thaigundam บ่อยๆ เห็นแล้วชอบ  :iconlol: :iconlol:
ก็เลยลองวาดรูปเล่นๆดูครับ ตอนแรกก็จะลองหากันดั้ม มาลองวาดเปลี่ยนเป็น SD MS Girls ดู แต่ ลายละเอียดเยอะมาก
ผมทำไม่ได้  :iconcry: แล้วก็ยังไม่เข้าใจครับ  :icondizzy: เลยไปเอา Gundam ที่วาดเล่นในสมัยเด็ก 2 ตัว ลองมาวาดในแบบของ SD MS Girls
วาดไปวาดมา กลายเป็น เหมือนสาวน้อยใส่ชุดเกราะ ของ Gundam มากกว่า ดูเป็นพวก เซ็นไซ่ย่า ไปเลย 5555   :icondisapp:
แต่ไหนๆแล้ว ก็เลยลองเอามาปั้นดูซ่ะเลย   :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ sting

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
Re: ขอลองซักที กับ SD Girls Gundam (ปั้นเองครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 07:37:47 PM »
มหกรรมงานโหดอีกงานแล้ว รอชมครับพี่น้อง  :iconlike: :iconlike:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• Verified User
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: ขอลองซักที กับ SD Girls Gundam (ปั้นเองครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 07:39:39 PM »
งาน HandMade น่ารัก แบบมีเอกลักษณ์ดีครับ ติดตามรอชมนะครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 05:25:16 PM »
เมื่อปั้นตัวเสร็จแล้วผมก็ค่อยๆ ปั้นขา และเท้าครับ ตอนปั้นขา ก็ปั้นเป็นทรงกระบอก สองข้างและค่อยๆทำเป็นเอวครับ
ตัวผมเองยังมีฝีมือไม่พอที่จะปั้นเป็นตัวใหญ่ๆครับ เลยปั้นเป็น SD แล้วค่อยๆพัฒนาฝีมือตัวเองไปเรื่อยๆ

ปั้นแขน  แล้วลงสีครับ ยังไม่ได้ทำชุดเกราะกันดั้ม ให้ใส่ เลยครับ
สีที่ผมใช้เป็นสีอะครีลิค ทั้งหมดครับ เขียนตาด้วย Gundam marker
คร่าวนี้คงใช้เวลานานหน่อยครับ เพราะกำลังจะหมดเวลาว่างแล้วครับ

ถ้ามีข้อแนะนำ อะไรก็แนะนำได้เลยครับ จะได้เอามาดู และปรับปรุงตอนปั้นตัวใหม่ในอนาคต ครับ 5555

:iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ ddt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 05:36:59 PM »
ใกล้เคียงกับแบบที่วาดเลยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 01:22:03 PM »
เก่งแฮะ ความคิดนี่ดีจริงๆเล้ย ชักอิจฉาคนหนุ่มๆสมัยนี้ซะละ อิอิ :iconlove: