ผู้เขียน หัวข้อ: [TG MMC 1st] Kampfer มาแว้ววว... (ของเก่า เขาเก็บมานาน....)  (อ่าน 4819 ครั้ง)

ออฟไลน์ the_little_gundam

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
  • เฟอร์นิเจอร์ราคาแพงที่มีชื่อว่า GUNPLA.....
 :iconvsign:  สวัสดีครับพี่ๆน้องชาวบอร์ด TG ทุกท่าน วันนี้กระผมนาย ติ the_little_gundam ก็ได้มาสะเออะเสนอหน้าทำโมลง WIP กับเค้าเป็นครั้งแรก  :iconnasty:  รู้ทั้งรู้ว่าเวลาก็มีน้อยมุ่งทำแต่โอทีเลิกดึกๆดื่นๆ แถมของเก่าที่ว่าจะทำก็ทำค้างๆไว้งั้น เป็นลูกผีลูกคนก็ว่ากันไป แต่ก็กล้วรุ่นน้องๆจะว่าเป็นตาลุงหมดไฟ  :iconsoul: งานนี้เลยต้องรับคำท้าไปโดยปริยาย  :iconpunch: มาดูโมที่จะทำกันดีกว่าครับ

ตัดสินใจนานเหมือนกันว่าจะเอาตัวอะไรดีมาทำ ในที่สุดก็เลือกเอาเจ้าตัวนี้มาทำ ที่มาของมันคือผมตอบคำถามตัดชิ้นส่วนทายชื่อโมจากงานมีทติ้งเชียงใหม่เมื่อครั้งก่อนๆ ก็ได้ของรางวัลเป็นโมดองเก่าเก็บอันประเมินค่ามิได้จาก mod อ.ปุ๊ที่เคารพที่อุตส่าห์นำมาเป็นของรางวัลสำหรับกิจกรรมในแต่ละครั้ง ไปดูเลยดีกว่าครับ

หน้ากล่อง

ด้านหน้า

ด้านหลัง

อาวุธต่างๆ

เริ่มขั้นตอนการทำ
ส่วนแขนไม่สามารถขยับข้อมือขึ้นสุดได้

ปาดส่วนเกินด้านในออกซะหน่อย (ซ้าย before, ขวา after)

และแล้วก็ขยับได้สุดล่ะ

ส่วนไอพ่นขาต้องทำสีแยกต่างหาก

นี่เลย.. บากทิ้งซะจะได้ใส่ไอพ่นหลังทำสีเสร็จได้   :iconwish:

ส่วนแขนและขาดังกล่าวใส่กาวอุดไว้เรียบร้อยแล้วครับ รอลงกระดาษทรายอย่างเดียว

แล้วพบกับความคืบหน้าต่อไปนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
Re: [TG MMC 1st] Kampfer มาแว้ววว... (ของเก่า เขาเก็บมานาน....)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 07:44:25 PM »
ว้าววว งาน สุดยอดไปเลยพี่ รอชมอย่างใจจดใจจ่อนะครับบบ  :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
Re: [TG MMC 1st] Kampfer มาแว้ววว... (ของเก่า เขาเก็บมานาน....)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 07:57:13 PM »
ท่าทางงานจะโหดน่าดูนะครับเนี่ย ผ่ากลางเพียบเลย  แต่ผมว่าสำหรับเจ้าของกระทู้เรื่องแค่นี้ชิลๆแน่เลย^^~ ถึงได้เลือกเอามาทำ อิๆ สู้ๆครับรอดูผลงานนะครับ^^~ จะเข้ามาเชียร์บ่อยๆ^^

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 08:49:49 PM »
ของโหดเลยนะนั้น

ออฟไลน์ Apocalyp

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 09:20:00 PM »
รอชมครับพี่ ขอให้ทันงานนะครับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 09:33:51 PM »
 :iconwish: รอชมงานครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 10:04:36 PM »
จะส่งแบบต่อดิบอีกรึปล่าวคร้าบ กรั๊กๆๆๆๆ

ออฟไลน์ one night stand

• *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 10:14:52 PM »
โอ้...  เริ่มอีกคนแล้วหรือนี้ กดดันกันจริงๆ

ยังหาโมมาทำไม่ได้เลย

ชักเครียดซะแล้วสิ :iconsoul:     

ออฟไลน์ gogota

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 11:36:57 PM »
พี่ติโหดไปเป่าคร้าบ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 12:48:56 AM »
พี่ติโกงอ่ะ เอาเกรดเก่ามาข่มกันนี่ :iconsoul:

แต่ข่มผมไม่ได้ เพราะผมTTเลย

เอิ๊กๆ :iconlol:

สู้ตายพี่ รอชมงาน(ผ่าตัด)งามๆ :iconwish:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 02:28:07 AM »
ของโหดจริงๆ เกรดเก่าซะด้วย
รอดูอย่างสนใจเลยครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ the_little_gundam

• *
  • เฟอร์นิเจอร์ราคาแพงที่มีชื่อว่า GUNPLA.....
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 09:51:53 AM »
จะส่งแบบต่อดิบอีกรึปล่าวคร้าบ กรั๊กๆๆๆๆ

โธ่.. พี่อั้นอย่ามาดูถูกผมนะ  :icondisapp:  งานนี้ไม่มีส่งดิบแน่นอน แต่จะตรงตาม death line หรือเปล่านี่สิ

ปล. ไม่อยากจะคิดถึงบทลงโทษเลย อาวาต้า อาเบะ  :iconfreak: