ผู้เขียน หัวข้อ: (WIP เซต๊า เซต๊า)ฟักทองบินได้ Asshimar แบบค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ  (อ่าน 4959 ครั้ง)

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
เนื่องจากช่วงนี้ตามอ่านกระทู้สนุกๆ ของคุณ NeoX และผองเพื่อนในบอรด tg แล้วเกิดนึกสนุก แถมไม่ได้จับปากกามาเกือบๆปีแล้วเลยต้องเรียกไฟ กันหน่อย  :iconpunch:
ก็เลยไปคุ้ยกองโมดองมานั่งทำร่วมกิจกรรม "เซต้าเซต้า" ดีกว่า หลังจากเลือกอยู่นานเลยได้เจ้านี่ล่ะครับ เข้าคอนเซ็ปของกิจกรรมในเดือนนี้ที่สุดแล้ว  :iconwink:
#วันแรกได้เท่านี้ล่ะครับ ไม่ได้นั่งต่อโมมานานนั่งแค่ 1-2ช.ม.แล้วปวดหลังปวดเอวชะมัด เลยเอาเท่านี้ก่อน :iconfreak:

แล้วจะค่อยๆมาทยอยอัพความคืบหน้าครับ ฮุฮุฮุ :iconvsign:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   :iconfreak:  สีเหมือนฟักทองจริงๆ   :iconnasty:

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
เป็นที่ประทับใจที่สุดตอนดูเซต้า เดอะมูฟวี่เลย :iconlol: แต่มันดันหน้าเหมือนโดมเลยเซ็ง เลยรอเก็บของ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
เป็นที่ประทับใจที่สุดตอนดูเซต้า เดอะมูฟวี่เลย :iconlol: แต่มันดันหน้าเหมือนโดมเลยเซ็ง เลยรอเก็บของ��าคยูนิค่อนอยู่น่าจะเวิคแฮะ

ชอบเหมือนกันครับ จาก

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ตัวนี้อย่างเท่ห์เลย  :iconcryjoy:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
รอชมนะครับผม ชอบแอชชิม่าเหมือนกันล่ะ!!
Sail To The New World

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
แวะมาอัพเดทครับ (14/8/2010)
หลังจากเหนื่อยกับงานมาทั้งอาทิตย์ กว่าจะหาเวลาส่วนตัวมานั่งทำงานอดิเรกได้วันนี้เลยต้องรีบทำต่อครับเดี๋ยวไม่ทัน
#เช้านี้เริ่มจากทำการเดินร่องที่ส่วนขาครับ เพราะกะจะไม่อุด-ขัดเพื่อที่จะได้สะดวกในการแยกทำสีครับ เพราะส่วนขาของตัวนี้มีจัดพับอยู่หลายจุดถ้าบังพ่นก็จะเหนื่อยหน่อยครับ

#ชิ้นแรกออกมาดีหน่อยแต่ชิ้นที่2นี่สิ คงต้องซ่อมกันหน่อยแล้วครับ ฮุฮุฮุ  :iconcry:

#เพราะเจ้า 2 ตัวนี้อ่ะ กำลังตั้งสมาธิอยู่ดีๆพวกเล่นกระโดดเกาะหลังเลยเฉือนกินเนื้อพลาสติกเข้าไปซะลึก เลยต้องมานั่งซ่อมกันอีก :iconcry:

#นั่งๆขัดๆไป เรื่อยๆตั้งแต่เบอร์ 400,600,800,1000 ทุกชิ้นเลยครับ โดยเฉพาะในจุดพับต่างๆเพราะโมตัวนี้แปลงร่างได้ถ้าไม่ขัดเวลาเอามาแปลงร่างเล่นเเล้วเดี๋ยวสีจะถลอกเอา ยิ่งทำยิ่งเหนื่อยแต่เพื่อให้งานออกมาดี สู้เว้ย :iconpunch:   

#เที่ยงแล้ว เลยพอเท่านี้ก่อนตอนนี้ ขัดๆไปได้เท่านี้เเล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้ขัดต่อครับ อีก2-3 วันคงจะได้ทำสีแล้วฮุฮุฮุ  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2010, 07:48:43 PM โดย saradin »

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
แมวหน้าตาคล้ายกับแมวที่บ้านผมเลยครับ   :iconlol:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><