ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวที่ 1 "หมายศาลท้าดวล" ลูกผู้ชาย งานพู่กัน 1/144 HWS Nu Gundam พระเอกดวงพิฆาต  (อ่าน 12559 ครั้ง)

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
อิ อิ อิ ใกล้สิ้นเดือนก็ใกล้หมดกำหนดส่งงานเข้ามาทุกทีแล้ว เราขอส่งก่อนละ

ดีครับพี่น้องทุกท่าน คราวนี้เอาผลงานพู่กันล่าสุดมาให้ชมกัน จิงๆ ทำเสร็จตั้งนานแล้วต้นเดือน แต่เพิ่งจะมีเวลาถ่ายรูปเอามาลงให้ได้ชมกัน

หลังจากโดนหมายศาลท้ามาจากท่านพี่....สีม่วงคนนึง.... คุณเรามันศิษย์สำนักพู่กันไร้พ่ายย่อมไม่กลัวอยู่แล้ว รับคำท้าโดยไม่คิด มีรึจะกลัว 555+++  :iconnasty:

มาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ สูตรเดิมเปิดตัว " เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน... มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และทาให้เนียนต่อไป...   :iconangry: "

ข้อมูลสีที่ใช้

1. สีขาว = Character White + Neutral Gray
2. สีดำ = Midnight Blue
3. สีเหลือง = Yellow + Orange + White
4. สีแดง = Character Red
5. สีข้อต่อต่างๆ = Steel + Burn Iron

ทำการอุดการและขัด ตามส่วนต่างๆ ที่ผ่ากลางมา ตัดเส้นด้วย Pigma Sakura 0.05 และจบงานด้วย เคลียร์ด้าน ท๊อปโค๊ต

มาเิริ่มชมกันเลยครับ เริ่มจากร่าง HWS กันก่อนเลย  หน้าและหลัง

คราวนี้มาชม action กันยาวๆ เลยครับ

คราวนี้มาชมร่างถอดเกราะกันบ้างครับ

และตามมาด้วย Action ท่าต่างๆ กัน

คราวนี้มาชมท่า ปล่อย Fin Funnel กันครับ

ย๊ากกกก จงไป Fin Funnel บินไปเลยยยย

กลับมาหาข้าเดี๋ยวนี้ Funnel ทั้งหลาย

กางบาเรียป้องกันหน่อยดิ๊

จบแล้วครับ สำหรับตัวนี้  ติชมกันได้ตามสบายนะ ครับ

ปล. ใครยังไม่ส่งรีบๆ เลยนะ ใกล้สิ้นเดือนแล้ว  :iconnasty:

Special Thank : เพื่อนรัก Pasawat ที่ยอมทนเหม็นพ่นเคลียร์ปิดงานให้  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 01:04:33 AM โดย zendono7 »
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ james_dao

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
งานพู่กัน สวยเรียบเนียนอีกแล้วววว ว่าแต่ท่านทำยังไงถึงทำให้ Fin Funnel ลอยอยู่กลางอากาศได้อ่ะครับ เท่จริงๆ
สุนัขกัดอย่ากัดตอบ เพราะเราไม่ใช่สุนัข แต่ถ้ามันจะกัดก็เตะแมร่งเลยยยยย

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   :iconnasty: ทาสวยเรี่ยมไปเลยครับ  :iconlol:  :icongift:  :icongift:

ออฟไลน์ march09

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -13
โอ๊วววว....เรียบเนียนตามสไตร์ น้องฮั้ว ทั้งอวบ ทั้งขาวแบบนี้ เอาไปเลย10 คะแนน :iconlol:

ปล. อยากเห็น เซต้า พลัส ที่น้องฮั้วรับไปเลี้ยงดู เป็นงานต่อไปจัง สู้ๆครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ gogota

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -2
เฮ้ยงานทำสีดองนานนี่หว่า  ฟันเเนวแปะเทพเอาเลยหรอพี่เข้าใจคิด   

เอาไปเลย1ชุดกะเครื่องเซ่น

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
กรี๊ด!!! ท่านพี่ทําได้สวยมาก จุดธูปให้กินเลย
Sail To The New World

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
ฟันเนลลอยได้ นั้นมัน นิวไทป์!!!

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
นี่มัน      ต่อดิบชัดๆ      :iconnasty:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เออ ยอมแพ้แล้วกัน..
มันเมพ จริงๆ คิดได้ไงเนี้ย แอคชั่น ฟันแนล ด้วย... สีไม่ถลอกหมดหรอไง...

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
งานพู่กันสวยอีกแล้วนะครับ ชอบท่าที่เอา Funnel ออกมาจัง เข้าใจทำดีอ่ะครับ    :iconwish:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ sabuynor

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สุดยอดครับมาอย่างเท่

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
แอ็คชั่นได้สวยมากๆเลยครับ สวยมากๆเลย

ออฟไลน์ butsu

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ทายังไงให้เรียบเนียนสวยๆแบบนี้เหรอครับ 
ช่วนแนะนำเทคนิคด้วยนะครับ
ผมเองก็ใช้พู่กันในการทำสีเหมือนกันแต่ทาแล้วไม่เรียบเนียนแบบนี้เลยยิ่งชิ้นใหญ่ยิ่งไม่เนียน  :iconpale:

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
สวยมากเ้ลยตัวนี้เพื่อน เอาไปทาให้มั่งดิ เดี๋ยวงวดนี้เซ่นด้วยธูป 4 กำ  :iconfreak:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
สวยเนียนหยั่งกะต่อดิบจริงๆเลยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
จัดท่าถ่ายได้สวยครับ ตัวโมก็สวยเหมือนกันครับ^^~  ไฟแรงจังลงมาทีเดียวตั้ง3ตัวแน่ะ ^^

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
ฟันแนว ลอยได้ไงหว่าาา ????? เนียนๆ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ไม่ขอชมนะพี่ฮั้ว ท่านๆก่อนหน้านี้เค้าบอกไปหมดละ :iconwish:

ป.ล. ฮาตอนกางบาเรียอ่ะพี่ ฟันเนลตัวบนมัน... ลอยเนียนนะเธอว์ :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
เอ้ยย พี่ ลักไก่ต่อดิบปะเนี่ยยย งาน เทพ โพคๆๆ  :iconlol:  :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
โอ๊วววว....เรียบเนียนตามสไตร์ น้องฮั้ว ทั้งอวบ ทั้งขาวแบบนี้ เอาไปเลย10 คะแนน :iconlol:

ปล. อยากเห็น เซต้า พลัส ที่น้องฮั้วรับไปเลี้ยงดู เป็นงานต่อไปจัง สู้ๆครับ :iconvsign:

ได้เห็นแน่ๆ พี่หน่อง เดี๋ยวน้องจัดให้ เร็วๆ นี้  :iconvsign:

เออ ยอมแพ้แล้วกัน..
มันเมพ จริงๆ คิดได้ไงเนี้ย แอคชั่น ฟันแนล ด้วย... สีไม่ถลอกหมดหรอไง...

ไม่ถลอกเลยพี่ 555+++  แนวคิดแปลกใหม่ เจ๋งไหมล่ะ ฟันเนลลอยได้ 555  :iconnasty:

ทายังไงให้เรียบเนียนสวยๆแบบนี้เหรอครับ 
ช่วนแนะนำเทคนิคด้วยนะครับ
ผมเองก็ใช้พู่กันในการทำสีเหมือนกันแต่ทาแล้วไม่เรียบเนียนแบบนี้เลยยิ่งชิ้นใหญ่ยิ่งไม่เนียน  :iconpale:

เทคนิคส่วนใหญ่ ผมก็ศึกษามาจาก กระทู้ การทำสีด้วยพู่กัน ในห้องเทคนิค ครับ ต้องลองทาไปเรื่อยๆ ครับจะ รู้เพิ่มขึ้นเองครับ มีอะไร IM มาถามได้ตลอดครับ

ไม่ขอชมนะพี่ฮั้ว ท่านๆก่อนหน้านี้เค้าบอกไปหมดละ :iconwish:

ป.ล. ฮาตอนกางบาเรียอ่ะพี่ ฟันเนลตัวบนมัน... ลอยเนียนนะเธอว์ :iconlol:

อย่าพูดไป อุตสาห์ ทำเนียน ตั้งเอาไว้ได้พอดี เลย กดซัตเตอร์ซะ 555  :iconnasty

:
เอ้ยย พี่ ลักไก่ต่อดิบปะเนี่ยยย งาน เทพ โพคๆๆ  :iconlol:  :iconlol:

รู้ๆ กันอยู่ว่า เป็นยังไง ก็ต่อดิบตัดเส้นไง... เอ้ยไม่ใช่ ทาเองกับมือสิหว้าาาา...... :iconlol:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป