ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวที่ 3 งานพู่กันทำขำๆ MG Unicorn Gundam "วันแห่งยูนิคอร์น" ไหนๆ ลงแล้วลงรวด 3 ตัว แรง 3 เท่า  (อ่าน 9467 ครั้ง)

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
ตามหัวข้อครับ ตัวนี้ทำขำๆ หาอะไรทาสีไปเรื่อย ไหนๆ ลงแล้วเลยขออนุญาต ลง รวดเดียวไปเลยแล้วกัน คราวนี้มาอย่างโหด  :iconangry: ลงงาน 3 ตัวรวด 555+++

ตัวนี้ได้ทำ WIP ไปนานแล้วและฏ้ทำเสร็จนานแล้วเช่นกันครับ เมื่อคืนว่างๆ เลย ถ่าย��าพมาให้ชมกันครับ

คราวนี้มาชมผลงาน พู่กันล่าสุดของผมต่อได้เลยนะครับ กับ  MG 1/100 Unicorn Gundam ตัวนี้ได้มาจากเจ้าเพื่อนตัวแสบ เอาของมา เซ่นให้ทาสีให้ เลยได้มาฟรีๆ 555+++  :iconnasty: งวดหน้าขอ PG นะ อิอิอิ

สามารถตามไปดูขั้นตอนการทำได้ที่ ห้อง WIP ตามลิ้งค์นี้ได้เลยครับ  http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=12343.195

มาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ สูตรเดิมเปิดตัว " เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน... มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และทาให้เนียนต่อไป...    :iconangry:  "

ข้อมูลสีที่ใช้

1. สีขาว = Character White + Gray
2. สีทอง = Gold + Clear Yellow
3. สีปืน = Green + Gray
4. สีน้ำเงิน = Character Blue + Steel + Blcak
5. สีโครงใน = Steel + Burn Iron

อุดกาวรอยประกบ และตัดเส้นด้วย Pigma Sagura 0.05 ปิดงานด้วย Mr.Super Clear Semi-Gloss

มาชมกันเลยครับ เริ่มจาก ร่าง Unicorn กันครับ

ท่าถืออาวุธต่างๆ

คราวนี้มาดูร่าง Destroy Mode กันบ้างครับ

ชม Action ต่างๆ กันยาวๆ ได้เลยจร้า

จบแล้วครับ ติชมกันได้ตามสบายครับ ขอตัวไปซุ่มทำงานต่อไปก่อนจร้า  :iconvsign:

Special Thank: เพื่อนรักยอมพ่นเคลียร์ให้อีกแล้ว thank you หลายๆ  :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 01:10:26 AM โดย zendono7 »
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ถ้ามีลูกแล้วพลังการทำโมเพื่มขึ้นแบบนี้
ลองมีบ้างดีกว่า 555

ออฟไลน์ gogota

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -2
ที่ทายไว้ก็ไม่พลาด 55555  สวยโครตๆเลยพี่

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
สวย ๆ มาก ๆ เลยครับ ผมเองก็เพิ่งต่อตัวนี้เสร็จพอดีเลย (แต่ของผมเป็น Ver.Ka อ่ะ)  :iconwink:
ขอถาม คำถามหน่อยนะครับ Ver. นี้ ต่างกับ Ver.Ka แค่ บีม จุดขยับที่ขา แล้วก็ มีปืนกลที่หัว แค่นั้นใช่ป่ะครับ   :iconsmile:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
จัดท่ายากไหมตัวนี้เห็นบอกถ่ายรูป 4 ชม สงสัยเสียเวลาที่ตัวนี้ป่าว   :iconnasty:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ sabuynor

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เท่มากครับบบ ^^

ออฟไลน์ kakashioo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
งามมาก ปีนี้ต้องซื้อตัวนี้ให้ได้เลย  :iconwish:

ออฟไลน์ dumdum

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
เขาตอนเป็นยูนิคอร์นนี่ เป็นคนละชิ้นกับตอนเป็น Destroy Mode ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
เหอะๆ พระเจ้า นี่ใช่งานพู่กันหรอเนี่ย เนียนได้ใจจริงๆครับ

ออฟไลน์ zabadon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
พู่กันเนียนมาก ขาวเนียนสุดๆ   ครับท่าน   :iconlol:

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
เอาธูปไปกินอีกสักกําไหม๊พี่ 555+

ทาเนียนกว่าผมแล้วนะ
Sail To The New World

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
นี่ทาขำๆ เหรอเนี่ยตาฮั้ว เนียนเกินไปแล้ว :iconlol:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
ถ้ามีลูกแล้วพลังการทำโมเพื่มขึ้นแบบนี้
ลองมีบ้างดีกว่า 555

ลองดูแล้วจะรู้พี่ ว่าพลังเพิ่มขึ้น 2 เท่า 555+++  :iconnasty:
สวย ๆ มาก ๆ เลยครับ ผมเองก็เพิ่งต่อตัวนี้เสร็จพอดีเลย (แต่ของผมเป็น Ver.Ka อ่ะ)  :iconwink:
ขอถาม คำถามหน่อยนะครับ Ver. นี้ ต่างกับ Ver.Ka แค่ บีม จุดขยับที่ขา แล้วก็ มีปืนกลที่หัว แค่นั้นใช่ป่ะครับ   :iconsmile:

ใช่ครับ และ ดีคอลตัว ver.ka เยอะกว่ามาก กับชิ้นส่วนตรงไซโคเฟรม ที่ทำเพิ่มเข้ามา ครับ
จัดท่ายากไหมตัวนี้เห็นบอกถ่ายรูป 4 ชม สงสัยเสียเวลาที่ตัวนี้ป่าว   :iconnasty:

จัดยากโคตรๆ เพราะ จุดขยับมันแน่นจิงๆ ขยับยาก แน่นเกิน  :iconsmile:
เขาตอนเป็นยูนิคอร์นนี่ เป็นคนละชิ้นกับตอนเป็น Destroy Mode ใช่ไหมครับ

ใช่แล้วครับ คนละชิ้นกัน เค้าทำแยกมาให้ สามารถถอดเปลี่ยนได้ครับ
เอาธูปไปกินอีกสักกําไหม๊พี่ 555+

ทาเนียนกว่าผมแล้วนะ

555+++  :iconlol: เอา หญิงมาเซ่นแทนแล้วกาน ช่วยนี้ยิ่งอดอยากอยู่ หุหุหุ  :iconnosebleed:

นี่ทาขำๆ เหรอเนี่ยตาฮั้ว เนียนเกินไปแล้ว :iconlol:

ตอนแรกที่แกะมาคิดว่ามันขำๆ ตาพาส  แต่พอตัดออกจากแพงหมด เห็นชิ้นส่วนที่ต้องทา ลมเกือบใส่  :icondizzy: มันเยอะได้ใจจิงๆ เลยทาแบบขำๆ มั่วๆ ไปเลย 555  :iconnasty:

เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• *
  • C.E. Alcohol Collector
เนียนมากๆ งามมากมาย