ผู้เขียน หัวข้อ: "หมายศาลท้าดวล" ลูกผู้ชาย RX-0 Unicorn Gundam "Banshee" โหลดโหดนะ  (อ่าน 12059 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!

RX-0 Unicorn Gundam "Banshee"

Unit type: full psycoframe prototype mobile suit
Head height: 19.7 meters (21.7 meters with antenna)
Weight: 23.7 metric tons
Power generator output: 3480 kW
Maximum thrust: 142600 kg
Sensor radius: 22000 meters
Armor: gundarium alloy
Operating system: Laplace Program, NT-D
Armament: beam rifle x 1, shield x 1
Pilot: Marida Cruz (aka Ple Twelve)

The second Unicorn Gundam unit called "Banshee" was stationed on Earth by the Augusta Lab and tested for atmospheric combat. Its motif is based on a Lion, rather than that of a Unicorn, and illustrates this with a much more elaborate horn/V-fin, especially when the NT-D system is activated. The Banshee's armor is all-black and its inner psychoframe glows a golden-orange, giving it the nickname of "psychoflame". Although the Banshee lacks the Unicorn's Laplace System, its performance in atmospheric combat is greatly superior. Currently, not much is known about the Banshee in detail, but it is definitively known to be more powerful than the Unicorn Gundam.

ขอบคุณ mahq และ gundam.wikia.com ครับผม

มาดูรูปดีกว่าครับ ขออ���ัยที่ไม่ได้ถ่ายแบบแอ็คชั่นเท่าไร เพราะลองถ่ายแอ็คชั่นแล้ว สีถลอกหมดเลยอ่ะ แถมกล้องก็ไปลังกาวีอยู่ครับ เลยเอากล้องมือถือถ่ายแทนเอาอาจจะไม่ชัด ขออ���ัยเด้อ
รูปทุกรูปไม่ได้เสริมเติมแต่ง เพราะแสงอาทิตย์ เพิ่งถ่ายเมื่อกี้เองล่ะ

แอคชั่นนิดๆนะครับ

รายละเอียดต่างๆครับ ช่วงขา โล่

การทํางานนะครับผม

ตัวนี้ตอนแรกกะว่าจะทาทั้งตัวด้วยพู่กัน จึงไปซื้อ มิดไนท์ บลูมาทาครับ แต่ก็พบว่า โดนแซวว่าเป็นโมจีน คนแถวนี้ล่ะ 5555+ ขึ้นต้นด้วย s ลงท้ายด้วย i ชื่อซ้ำกันด้วยครับ พอล้างออกมาทําสีใหม่ก็เดินลาย แล้วจากนั้นก็พบว่า ตัวเองทาไม่ทันเสียแล้ว จึงไปหาซื้อ สีดําเลแลนมาพ่นเอาดื้อๆ  :iconlol: ในขณะที่พ่นเคลียปิดงานนั้นก็พบว่า สีกันเซ่ที่เป็นสีทองไม่ถูกกับเคลียด้านของเลแลนครับ ลอกบ้าง คิดว่าถ้ามีเวลาต่อจากนี้คงแกะมาทําสีใหม่ เพราะตอนนี้เพิ่งได้ชุดพ่นสีมาเรียบร้อยล่ะครับ ส่วนตัวโมนั้น ค่อนข้างที่จะหักง่ายหน่อยครับ(ไม่หน่อยเลยนะ เผลอหักเผลอหัก )  ก็เลยฝังแกนทองเหลืองไว้อย่างน้อยๆก็สามจุดในตัวโมล่ะครับ ตอนแรกกะว่าจะทําเป็นเวอชั่นแบล็คร็อค คัสต้อม จึงทาตาเป็นสีฟ้าซะ แล้วรอเอาฟิกม่าแบล็คร็อคมาถ่ายคู่กัน เพื่อเป็นนัยๆว่า จะเริ่มโปรเจคอะไรสักอย่างที่ผมกับพี่ฟอร์ดรู้กันสองคน 5555+ แต่สุดท้ายก็พลาดไปนิดนึงครับ แต่คิดว่า เดือน 9 คงได้มาครอบครองอย่างแน่นอนล่ะครับ ขออ���ัย คราวนี้ผมยอมรับลยว่า เผางานสุดๆเลยล่ะครับ เพราะสีเทาก็ไม่ได้ทํา ลักไก่ 5555+

สีที่ใชก็มี

สีดําของเลแลนย์
สฟ้า สกายบลูของกันเซ่ที่ตา
สีทองเบอร์ 9 ที่ไซโครเฟรม
วอชด้วย อีนาเมลครับ

ขออ���ัยที่รีบเผางานไปหน่อยนะครับ คิดว่าถ้ามีเวลาว่าง จะเอามาแก้งาน ติดดีคอลให้เรียบร้อยกับเช็ดในบางจุดที่เลอะ ที่ลอกเด้อ สาร���าพเลยว่า ช่วงนี้ติด จิม เรเนอร์มากครับ แทบอยากจะเข้ารวมกองกําลังของ ตาจิม เลยทีเดียว เล่นแลวอินมาก จนโมไม่ได้ทํา ไม่ได้ต่อเลยล่ะ รอว่างๆผมจะทําเวอชั่น 2.0 แล้วเอาน้อง BRS มายืนคู่กันนะครับ สัญาแปะโป้งเลย :iconlol:

สุดท้ายนี้อยากจะบอกคนท้าว่า นู๋รอดแล้วว้อยยยยย  :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2010, 09:05:08 AM โดย ong90 »
Sail To The New World

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 0
  • C.E. Alcohol Collector
Re: "หมายศาลท้าดวล" ลูกผู้ชาย RX-0 Unicorn Gundam "Banshee" โหลดโหดนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 09:09:01 AM »
ดำดุดีแฮะ เขานี่โดนสวมเยอะหรอ
งามมากมาย ชอบตรงตาอ่ะ มือนิ่งดีนะนี่

ออฟไลน์ gogota

• *
  • Like: -2
Re: "หมายศาลท้าดวล" ลูกผู้ชาย RX-0 Unicorn Gundam "Banshee" โหลดโหดนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 09:19:29 AM »
ทำออกมาได้ดีครับ งานสวยมาก

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 09:22:39 AM »
ทำออกมาได้ดีครับ งานสวยมาก

วันหลัง ถ้าพ่นเคลียมันก่อนก็บอกนู๋นะพี่ฟอร์ด นี่พ่นเคลียด้านไปก่อน สีทองลอกเลยอ่ะ จะร้อง

ดำดุดีแฮะ เขานี่โดนสวมเยอะหรอ
งามมากมาย ชอบตรงตาอ่ะ มือนิ่งดีนะนี่

เธอนั้นแหละที่สวมเรา 5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2010, 09:24:31 AM โดย ong90 »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 09:30:43 AM »
ทองด้านไม่ค่อยเด่นอ่าครับ ถ้าทองเงา ตัดกับดำด้าน ผมว่าจะสวยมากๆเลย

ออฟไลน์ Earnigizer

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
    • Earnigizer Synthesis
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 09:35:18 AM »
กระแสสีด้านมาแรง ขนาด Lamborghini Mucielago LP670-4 SV คันหล่ะ 40 ล้านบ้านเรายังสีดำด้านเลย 55555

ดูดีครับพี่ งามแบบโหดๆดุๆ  :iconsmile:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 09:42:40 AM »
เท่ห์ดีแฮะ :iconcry:
ปล.เวลาถ่ายรูประวังดีๆล่ะเด๋วโมงร่วงไปชั้นล่างจะยุ่ง555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2010, 01:06:35 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 10:34:17 AM »
โดดเด่นมากลยครับ (เขา) แต่ผมว่าสีทองไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะครับ    :iconsmile:
แต่โดยรวมแล้ว ก็ทำโมออกมาได้สวยมาก ๆ เลย ครับ   :iconwink:  ชอบตรงเขาจริง ๆ แฮะ   :iconjoy:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 10:35:55 AM »
ด้านได้ใจจริงๆ ครับ ถ่ายกลางแล้วขึ้นจัง :iconlove:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 10:38:05 AM »
ทองด้านไม่ค่อยเด่นอ่าครับ ถ้าทองเงา ตัดกับดำด้าน ผมว่าจะสวยมากๆเลย

+1 เลย มันจะจรัสมากครับ :iconwish:

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 11:09:32 AM »
สวยดีครับ ถ่ายแสงกลางแจ้งนี่เห็นรายละเอียดโมได้ชัดเจนมากเลยครับ
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 11:35:51 AM »
อุ๊แหม่ ๆๆเสร็จแล้ว สวยโว้ยยย ดำดุได้ใจ แต่สวยสุ้ของพี่ไม่ได้หรอกไ อ่ น้อง 555+   :iconnasty:   :iconnasty: 
Thailand only !!

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 12:07:24 PM »
ใครไม่เสร็จกันบ้าง...
เอาเป็นว่าคืนนี้ 23.59
ผมจะทำโหวทก็แล้วกัน.. เอาให้มันรู้ดำ รู้แดงกันไปเลย 555
ส่วนใครไม่ทำ ไม่ส่งก็ เป็น อย่างที่เจ้าเต้ยว่าไว้ก็แล้วกัน 555

ปล. สีดำหนาไปหน่อย

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:30:11 PM »
เจ้าอ๋องรอดแล้ววววว 555+++  :iconlol:

งานสวยดีนะ ผิวโมดูสากๆ ไปนิด แต่ก็โอล่ะ รับได้ ดีกว่าส่งไม่ทัน ชิมิ ชิมิ  :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 02:56:16 PM »
ขนาดรีบๆ เผาๆยังสวยอย่างนี้เลยครับ ถ้าไม่รีบและตั้งใจทำกว่านี้จะสวยขนาดไหน ^^~

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 04:14:43 PM »
สวยมากครับ
ชอบสีด้านเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เจองานนี้เข้าไป  :iconlove:

ว่าแต่ตัวนี้ลุงบันจะทำโมออกมามั้ยน้า

ความสามารถไม่ถึงเลยรอแบบสำเร็จรูป  :iconwish:

ออฟไลน์ sting

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 05:29:08 PM »
งามหลายๆ :iconwish:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 05:51:08 PM »
สเปรย์เลย์แลนน์  ถ้า่ไม่พ่นรองพื้นพ่นสดๆก็ถลอกง่ายอยู่แล้ว....  เพราะมันเป็นสีเกาะเหล็ก  ไม่ได้เกาะพลาสติก.....

สีทอง  ไม่เหมาะกับสีด้านนะ  ยิ่งพ่นด้านจากกระป๋องยิ่งหนัก  เพราะเครียร์ด้านเลย์แลนน์  ด้านสุดๆ 

ส่วนถ้าจะแก้มือ  ไม่นานเฮียบันคงออกโมมาให้ช้ำใจเล่น  เชื่อดิ

ว่าแต่ใหนล่ะ แบล็คร็อค  :iconmeow:  ชาวบ้านเขารีวิวกันทั่วบ้านทั่วเมือง

ป.ล. ยินดีด้วยที่รอดจากบ่วงเกย์ได้  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 07:10:49 PM »
ขอบคุรทุกคําติชมเด้อ ยังไงจะเอาตัวนี้มาแก้ใหม่ให้ชมนะครับ

แบล็คร็อค พลาดอ่ะพี่นาโร

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 07:43:59 AM »
ยังเเอบเห็นจุดที่พ่นสีดำไม่เนียนอยู่บางจุดอะ....เเต่งานโดยรวมเเล้วสวยใช้ได้เลยอะ :iconwish:....ขนาดเผานะนี้ :iconnasty: