ผู้เขียน หัวข้อ: MG Black [Tri] Star สามดาวดำ แต่มีตัวเดียวครับ  (อ่าน 23204 ครั้ง)

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
MG Black [Tri] Star สามดาวดำ แต่มีตัวเดียวครับ
« เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:21:12 PM »
อาศัยอยู่ในบอร์ดก็มานานพอสมควรครับ ซื้อโมมาก็เยอะ (ดองก็เยอะครับ  :'() ส่วนใหญ่ก็ได้แต่ต่อดิบครับ
แถมตัดเส้นบ้าง ไม่ตัดเส้นบ้าง Airbrush ก็ซื้อมาตั้งนานแล้วยังไม่เคยพ่นโมเสร็จสักตัวครับ ....

ในวาระขึ้นปีใหม่นี้เลยอยากจะทำสีโมให้เสร็จสักตัวเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับตัวเองครับ (ตอนนี้มีแต่ตัวที่ทำค้าง ๆ ไว้  :-\)
เลยขอเลือกเจ้าตัวโปรดมาเป็น WIP  อย่างน้อยก็จะได้กดดันตัวเองไปในตัวให้ทำให้เสร็จน่ะครับ  ;D

MG Zaku II Black Tri-Star ตัวนี้ต่อเป็นตัวไว้นานแล้วครับ เลยอยากจะทำสีให้เสร็จ ก็คิดว่าจะทำสีแบบต้นแบบไปก่อนนะครับ
ตัวต่อไปก็ค่อย ๆ พัฒนากันไป

อันนี้เป็นผีหัวขาดไปก่อนครับ ฮ่า ๆ ๆ  ;D

อ้อ ผมเองก็มีผู้ช่วยเหมือนกันนะครับ  :)

ท่านชาร์ รับทำแต่แพ็คหลังครับ  :D

ส่วนเจ้ายักษ์นี่รับทำส่วนที่เหลือครับ  ;)

ตอนนี้ก็ลงกระดาษทรายขัดไปแค่โลห์กับตรงไหล่ครับ  :'(

ก็ได้แต่หวังกับตัวเองว่าตัวนี้จะเสร็จ ไม่นอนกองเป็น version สีเทา (ขัด+รองพื้นไว้) เหมือนตัวก่อน ๆ นะครับ  :-[

ถ้ามีความคืบหน้าจะมีอัพเพิ่มนะครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2009, 11:23:13 PM โดย luckytoffee »

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ comsci

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: MG Black [Tri] Star สามดาวดำ แต่มีตัวเดียวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:44:21 PM »
ปูเสื่อรอชมคร้าบบ มากันเป็นทีมอีกแล้ว ^^

ตัวนี้ผมก็สนใจ (อีกแล้ว -   -") เหมือนกัน

ถ้ามีโอกาสก็จะหามาไว้ดองเค็มอีกซักตัวล่ะครับ

We ourselves fell that what we are doing is just a drop in the ocean.
But the ocean would be less be cause of that missing drop.

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: MG Black [Tri] Star สามดาวดำ แต่มีตัวเดียวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:46:31 PM »
ชิ จะเสร็จจริงๆ หรอ... เดี๋ยวก็พ่น แค่รองพื้น อย่างเดียว...

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 02:34:52 AM »
เอาใจช่วยนะครับพี่...เหอะๆๆๆ :D :D :D
Thailand only !!

ออฟไลน์ mg-dang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:02:08 AM »
ยังงี้ก็ต้องกลับบ้านเร็วๆแล้วนะครับ  จะติดตามชมเรื่อยๆ ครับ

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:38:53 AM »
เข้ามาดู......"กองพันรองพื้น"  ;D อิอิ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 11:22:25 AM »
ตกลงเเซคตัวนี้ จะเข้าร่วมเป็นสมาชิก เเซคเฟสชิบดาวน์อีกตัวมะคับ คุงเอก  5555

ออฟไลน์ Voice

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 12:26:19 PM »
ชอบจังเลย รีวิวการทำงานเป็นทีมแบบนี้
แต่ทีมนี้มีผู้ช่วยแข็งแกร่งตัวใหญ่ด้วย

คอยติดตามดูครับ  8)

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 06:16:35 PM »
ผู้ช่วยตัวโตดีจังเฮีย

รอชมเเซ็คเด้อ

Sail To The New World

ออฟไลน์ boyba

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
  • UC-AlcohoL CollectoR
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 11:32:14 AM »
พี่เอกคร๊าบอยากเห็นกองทัพ phase shift down จริงๆเลยครับ
หวังว่าตัวนี้คงมีสีกะเค้ามั่งนะพี่ รอชมครับ :D :D

ออฟไลน์ chopper

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 10:47:24 PM »
แอบเห็นพี่ที่ร้านจูปีเตอร์เมื่อวันเสาร์ด้วยแต่ไม่กล้าเข้าไปทัก ยังไงก็เอาใจช่วยให้โมตัวนี้เสร็จสมบูรณ์ไว ๆ นะครับ

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 04:26:57 PM »
ปูเสื่อรอชมคร้าบบ มากันเป็นทีมอีกแล้ว ^^

ตัวนี้ผมก็สนใจ (อีกแล้ว -   -") เหมือนกัน

ถ้ามีโอกาสก็จะหามาไว้ดองเค็มอีกซักตัวล่ะครับ

เห็นยังไม่มีใครตั้งกระทู้ในห้อง WIP เลยน่ะครับเลยถือโอกาศเอามาลงซักหน่อย+บังคับให้ 2 หน่อนั่นเอามาลงด้วยน่ะครับ
เลยมากันเป็นทีม  ;D คาดว่าอีกวันสองวันคงมีอัพเดทมาลงครับ

ชิ จะเสร็จจริงๆ หรอ... เดี๋ยวก็พ่น แค่รองพื้น อย่างเดียว...

อ้าว ดูถูกกันนี่หว่า เดี๋ยวก็ทำจริง ๆ ซะหรอก อิ ๆ ๆ

เอาใจช่วยนะครับพี่...เหอะๆๆๆ :D :D :D

จะพยายามครับ แต่ถึงบ้าน 2 ทุ่มเนี่ย หาเวลาทำยากมากครับ

เข้ามาดู......"กองพันรองพื้น"  ;D อิอิ

เออ ดูถูกกันเข้าไป ....

ตกลงเเซคตัวนี้ จะเข้าร่วมเป็นสมาชิก เเซคเฟสชิบดาวน์อีกตัวมะคับ คุงเอก  5555

ฮือ ๆ ๆ สานก็เอากะเค้าด้วยเหรอ ยังไงพี่จะทำให้เสร็จให้ได้ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่อ่ะ ฮือ ๆ ๆ

ชอบจังเลย รีวิวการทำงานเป็นทีมแบบนี้
แต่ทีมนี้มีผู้ช่วยแข็งแกร่งตัวใหญ่ด้วย

คอยติดตามดูครับ  8)

ขอบคุณครับ ก็ขโมยไอเดียมาจากเจ้าแต้มกะเจ้าวัตนั่นแหละครับ อ้อ ของผมมีแต่โมตัวใหญ่น่ะครับ ผู้ช่วยเลยต้องตัวใหญ่หน่อย
ไม่ชอบใช้แรงงานเด็กครับ ฮ่า ๆ ๆ  ;)

ผู้ช่วยตัวโตดีจังเฮีย

รอชมเเซ็คเด้อ

ว่าง ๆ ก็เอามาลงบ้างสิอ๋องเอ้ย อิ ๆ ๆ

พี่เอกคร๊าบอยากเห็นกองทัพ phase shift down จริงๆเลยครับ
หวังว่าตัวนี้คงมีสีกะเค้ามั่งนะพี่ รอชมครับ :D :D

มันต้องมีสีแน่ ๆ ครับบอย แต่ไม่แน่ใจว่าจะสีเทาเหมือนตัวอื่น ๆ หรือป่าว .....  :'(

แอบเห็นพี่ที่ร้านจูปีเตอร์เมื่อวันเสาร์ด้วยแต่ไม่กล้าเข้าไปทัก ยังไงก็เอาใจช่วยให้โมตัวนี้เสร็จสมบูรณ์ไว ๆ นะครับ

อ้าว เหรอครับ คราวหลังก็เข้ามาทักทายกันได้นะครับ พอดีวันนั้นไปถ่ายรูปที่ร้าน Jupiter มาลงห้องทัวร์น่ะครับเลยไม่ได้สนใจ
คนรอบข้าง ... ว่าแต่จำหน้าพี่ได้ด้วยเหรอครับ หรือว่าจริง ๆ แล้วเจอ โหน่ง 3 ช่าตัวจริงครับ  ;D โหน่ง มาแว้ว ว ว ว ...

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ nefariouz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 08:22:27 PM »
เป็นกำลังใจให้พี่เอกครับไหนจะต้องเจียดเวลาหลังเลิกงานมาทำอีก  สู้ๆจ๊า (^0^)/)

If I could change anything ,I would change everything that made us apart~

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 10:47:13 AM »
   สู้ๆ ครับ อีกนิดเดียว อิๆ  :iconwish:

dark setuna

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:06:21 PM »
ชอบๆ เอาหุ่นมาตัวกันต่อ เหมือนของเล่นที่ผมเล่นเลยอ่ะ แต่ทำไมหุ่นมันกลายเป็นสีเทาได้อ่าาา :icondizzy:

ออฟไลน์ vkk

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 01:16:49 PM »
เจ๋ง